Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Lũ trẻ nôn nao ngóng giỏ quà !

Status
Not open for further replies.
Theo ông Nguyễn Hồng Điệp – Giám đốc chi nhánh Tp.HCM, CTCK SHS thì có rất nhiều cổ phiếu còn tiềm năng tăng 20- 30%. Nếu chọn mã tốt, có thể có những cá biệt lên gấp 2-3 lần.
----------------
dân vnds sang shs nhiều nhỉ thảo nào etf quý 1 shs làm deal ngon nghẻ quá

Theo ông Nguyễn Hồng Điệp – Giám đốc chi nhánh Tp.HCM, CTCK SHS thì có rất nhiều cổ phiếu còn tiềm năng tăng 20- 30%. Nếu chọn mã tốt, có thể có những cá biệt lên gấp 2-3 lần.
----------------
dân vnds sang shs nhiều nhỉ thảo nào etf quý 1 shs làm deal ngon nghẻ quá
Sắp tới sẽ có nhiều đội về SHS nữa chị, FLC HAG được anh ấy lưu tâm đấy.Có rủ em, nhưng em thề rồi,nhất định thay đổi, ko bao giờ chơi hàng như FLC...:)

e tò mò quá a, nguyên cớ nào ko chơi hàng như FLC?:106:
bao thanh khoản, bao vola, bao mg, đủ thứ tin tức để kể ...v.v
Nhóm của Q còi,là 1 trong những nhóm BĐS có thế lực và mạnh nhất hiện tại,do có Tung Của chống lưng.
Mình thay đổi về cách thức đầu tư/đầu cơ khi chọn DN để mua cp,giả dụ nếu những tuần qua mà TK mình giữ cp như FLC trong tình trạng căng MG thì mình cũng đã bán từ lâu ...nhưng PHR thì mình có niềm tin và chuẩn bị cho kịch bản xấu để mà vẫn còn hold PHR cho đến khi đạt target.
-Hiện tại mình chỉ còn chưa khắc phục được cách đi tiền và dùng đòn do khí chất mình quá máu và tham.(như sáng nay chị @TTN đã góp ý.)
Đúng là"dạy con ch ó già chơi 1 trò chơi mới thật khó"nhưng đây chỉ là cách chơi và trò chơi vẫn cũ,hihi.Hy vọng mình sẽ khắc phục được.
Cuối cùng,mình ko muốn hành vi hằng ngày sẽ trở thành tính cách và phương pháp dễ dẫn đến thất bại khi lòng tham và bảng điện chi phối dù lúc đó vẫn biết là ko nên đầu tư/đầu cơ những case như thế.
Có thể đây là thành công nhất của mình,khi trước đây(gần 10 năm rồi)mình cứ cho là mình giỏi và nhạy cảm,khai thác được trực giác bảng điện theo dòng tiền chạy vào các cp.

Tt tăng mà các anh chị tâm tư quá . Bài học nhập môn của chứng là đừng chống lại tt . Ngày hôm nay lãi 50% là do may mắn nhưng 1 tuần sau lỗ 50% đó gọi là năng lực thực . Em đã từng như vậy nhiều rồi nên em chỉ tặng 2 từ từ 2 ngươi thành công trên tt là anh chim_non + Lê Chí Phúc để mọi người chiêm nghiệm thêm " trung dung " .
Cái môn " dùng tiền thể hiện quan điểm " thì tranh luận nhiều không giải quyết dc gốc rễ vấn đề mà chỉ kiếm đc tiền thoả mãn cái tôi thì mọi việc lại êm xuôi hết cả

Tt tăng mà các anh chị tâm tư quá . Bài học nhập môn của chứng là đừng chống lại tt . Ngày hôm nay lãi 50% là do may mắn nhưng 1 tuần sau lỗ 50% đó gọi là năng lực thực . Em đã từng như vậy nhiều rồi nên em chỉ tặng 2 từ từ 2 ngươi thành công trên tt là anh chim_non + Lê Chí Phúc để mọi người chiêm nghiệm thêm " trung dung " .
Cái môn " dùng tiền thể hiện quan điểm " thì tranh luận nhiều không giải quyết dc gốc rễ vấn đề mà chỉ kiếm đc tiền thoả mãn cái tôi thì mọi việc lại êm xuôi hết cả
Vẫn nằm trong quỹ đạo của Kant nhở:"vẻ đẹp không nằm ở đôi má hồng của người thiếu nữ mà nằm trong ánh mắt của kẻ si tình"
Dự là hôm nay PHR ce cho nao lòng bao kẻ si tình.:)

Last edited:
Nhóm của Q còi,là 1 trong những nhóm BĐS có thế lực và mạnh nhất hiện tại,do có Tung Của chống lưng.
Mình thay đổi về cách thức đầu tư/đầu cơ khi chọn DN để mua cp,giả dụ nếu những tuần qua mà TK mình giữ cp như FLC trong tình trạng căng MG thì mình cũng đã bán từ lâu ...nhưng PHR thì mình có niềm tin và chuẩn bị cho kịch bản xấu để mà vẫn còn hold PHR cho đến khi đạt target.
.
cái thông tin này đáng chú ý ghê, Tks HoàngLinh

----------------
Hàng nhiều vậy mà sao anh Chim toàn tàu ngầm nhỉ, anh Bò thì toàn kêu đói. Nghi quá. :1smiley_vn24:

Status
Not open for further replies.
Back