Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Lũ trẻ nôn nao ngóng giỏ quà !

Status
Not open for further replies.
Tối qua đọc mấy trang Krishnamurti tinh yếu. Tư tưởng ông này mình biết đã lâu nhưng một vài lần đọc thử thấy văn phong có phần lủng củng nên không đọc. Hôm qua gặp câu này ở ngay phần đầu nên có thể sẽ cố gắng đọc hết quyển xem sao.
" Chỉ có sự xung khắc giữa cái giả với cái giả, không bao giờ có xung khắc giữa cái thật với cái giả"

Sáng giờ lo post bên F319,
Giá CS sáng nay sàn Thượng Hải tăng kinh quá:
http://finance.sina.com.cn/futures/quotes/RU0.shtml
Update thêm tình hình đất KCN PHR,chiều hôm qua mới tổng hợp:2100ha đang xin chuyển KCN
->300ha cho NTC
-800ha cho Becamex
-1000ha cho KCN Tân Bình.
Chúc mừng @HOANGLINH. Có vẻ như sẽ thành công với PHR. Tuy vậy mình không thích cái kiểu chơi sát nút, cháy túi như vậy.
Mong muốn có chưa chắc đã có, có rồi chưa chắc đã giữ được, giữ được chưa chắc đã bình an...

Tối qua đọc mấy trang Krishnamurti tinh yếu. Tư tưởng ông này mình biết đã lâu nhưng một vài lần đọc thử thấy văn phong có phần lủng củng nên không đọc. Hôm qua gặp câu này ở ngay phần đầu nên có thể sẽ cố gắng đọc hết quyển xem sao.
" Chỉ có sự xung khắc giữa cái giả với cái giả, không bao giờ có xung khắc giữa cái thật với cái giả"
Có thật mới biết giả,có giả mới biết thật.Làm gì chỉ có giả mà biết giả?Giả xung khắc giả?
Sai ko chị?

Bên mình cũng có Đạo Dừa đấy, sáng bên Ấn làm gì cho xa nhỉ

Bên mình cũng có Đạo Dừa đấy, sáng bên Ấn làm gì cho xa nhỉ
Đạo Dừa là gì, mình có biết đâu.
Mà tư tưởng của ông này là giải phóng con người để đạt đến tự do hoàn toàn. Không bị ràng buộc bởi bất cứ thử gì kể cả tôn giáo.

Chúc mừng @HOANGLINH. Có vẻ như sẽ thành công với PHR. Tuy vậy mình không thích cái kiểu chơi sát nút, cháy túi như vậy.
Mong muốn có chưa chắc đã có, có rồi chưa chắc đã giữ được, giữ được chưa chắc đã bình an...
Dạ,em sẽ sửa chữa.
Cảm ơn chị.Trên 4r này em thấy chị là chân tình, thực lòng nhất,bao dung nhất.
Gần đây em nghĩ rằng :bây giờ trở đi mình có làm việc gì mà mình cảm thấy lo lắng,mất vui về nó cho ngày mai,ngày kia,...thì có thể mình đã sai.

Sáng giờ lo post bên F319,
Giá CS sáng nay sàn Thượng Hải tăng kinh quá:
http://finance.sina.com.cn/futures/quotes/RU0.shtml
Update thêm tình hình đất KCN PHR,chiều hôm qua mới tổng hợp:2100ha đang xin chuyển KCN
->300ha cho NTC
-800ha cho Becamex
-1000ha cho KCN Tân Bình.
em cũng chúc mừng sự kiên định của anh Linh nhé, hi vọng lần sau em sẽ đủ kiên định để cùng 1 chuyến tàu với anh.

Status
Not open for further replies.
Back