Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Lũ trẻ nôn nao ngóng giỏ quà !

Status
Not open for further replies.
Dạ, có tài đều có tật hết ạ... em đoán vậy!
Kỳ này em đang theo dõi xem lão Carl chó già có vào hốt Valeant không? Lão này chơi Ackman mấy cú đau điếng... đúng là Dog eat Dog... Nhìn bọn Mẽo nó troll nhau mà sợ quá chị ơi... trình chứng dân ta lạc hậu so với nó ước chừng trăm nam có lẻ... :20:
Carl chó già đang hút nhất phố wall vì 3 chiến thắng liên tiếp

tks U
mỗi ng có 1 con đường để đi
Case thử nghiệm style trục vớt của iem coi như hòa... nếu lì lợm thì có lẽ sẽ win. Cơ mà có vào mới biết, quả này không phải ai cũng đủ năng lực để theo. Em là một ví dụ rất điển hình, tự thấy mắc cỡ quớ... :114:

Case thử nghiệm style trục vớt của iem coi như hòa... nếu lì lợm thì có lẽ sẽ win. Cơ mà có vào mới biết, quả này không phải ai cũng đủ năng lực để theo. Em là một ví dụ rất điển hình, tự thấy mắc cỡ quớ... :114:
thực ra thì ai cũng vậy thôi, chỉ khi mình tự khai thác mỏ và đào cống rãnh để lọc lấy vàng thì mới biết khi nào tới giới hạn

thực ra thì ai cũng vậy thôi, chỉ khi mình tự khai thác mỏ và đào cống rãnh để lọc lấy vàng thì mới biết khi nào tới giới hạn
Chuẩn quá chị, rất khó để vượt qua cái giới hạn hiện nay (cả về lý thuyết, kỹ năng, tư duy lẫn kinh nghiệm). Không biết bao lâu nữa mới phá vỡ cái giới hạn này đây...
Hiện trong đầu vẫn cứ loay hoay vụ CSTN 2017 dư cung, nên giá giảm, USD tăng giá, vay nợ tăng cao, LS vẫn 10%/năm chứ không có thấp, giá thành cao su tăng cao...nên HANG khó lòng tăng mạnh... v...v... :20:

Có cách mà em thấy dễ dàng, nhiều người áp dụng thành công là: lê la với mấy anh tay to rồi follow ạ. Gọi là nghệ thuật đứng trên vai người khổng lồ.

Có cách mà em thấy dễ dàng, nhiều người áp dụng thành công là: lê la với mấy anh tay to rồi follow ạ. Gọi là nghệ thuật đứng trên vai người khổng lồ.
đc quá đi chứ nếu chỉ làm vốn nhỏ, chạy nhanh style: hit and run
nhưng nếu bị các đầu Cung rung hàng thì hơi khó bám được trend.
mình quan điểm: Mua được hàng có giá tăng không khó , Bán được hàng với giá thỏa mãn luôn khó

Chuẩn quá chị, rất khó để vượt qua cái giới hạn hiện nay (cả về lý thuyết, kỹ năng, tư duy lẫn kinh nghiệm). Không biết bao lâu nữa mới phá vỡ cái giới hạn này đây...
Hiện trong đầu vẫn cứ loay hoay vụ CSTN 2017 dư cung, nên giá giảm, USD tăng giá, vay nợ tăng cao, LS vẫn 10%/năm chứ không có thấp, giá thành cao su tăng cao...nên HANG khó lòng tăng mạnh... v...v... :20:
HNG :tỉ trọng DT từ CS chỉ có 500 tỷ/DT dự 3800 tỷ.
P/S: edit lại rồi:chanh leo 1500 tỷ,cao su 500 tỷ,bò thịt 1800 tỷ.
Note cho em rõ.

Nói thì dễ thôi, làm thử thấy khó chị ơi...
Em bám theo chị Cỏ từ lúc được pim pím xem bói, cơ mà đến một lúc nào đó, thì mình sẽ phải dừng cuộc chơi thôi... đó là điểm giới hạn của mình.
Chẳng hạn, giờ cặp HANG phi tít lên 12 hay 15 chăng nữa... thì cũng đứng nhìn và cười khì... không tài nào xuống tay được... đấy là em đang nói về em thôi nhé! :(

Em bám theo chị Cỏ từ lúc được pim pím xem bói, cơ mà đến một lúc nào đó, thì mình sẽ phải dừng cuộc chơi thôi... đó là điểm giới hạn của mình.
Chẳng hạn, giờ cặp HANG phi tít lên 12 hay 15 chăng nữa... thì cũng đứng nhìn và cười khì... không tài nào xuống tay được... đấy là em đang nói về em thôi nhé! :(
con đầu trâu lại ăn hôi theo được rồi bác.:15:

À, cái gì cũng phải có nghề anh nhé.
Muốn theo phải ngu hơn 1 tý nữa. Ngu đến mức nói gì cũng thấy hợp lý và không có quan điểm phản biện cơ :24::24::24:
Nói văn hoa là phải bỏ qua cái tôi và chỉ follow thôi.

Thôi anh HL ơi, anh đừng nói với em về cái FA của HNG... em nghĩ anh không rõ bằng em đâu, chấp cả chị tay to TTN nhóe... hi hi
Cơ mà em vẫn nhận em SAI... vì market đã và đang chứng minh rồi ạ! :)
Em có vẻ hấp tấp,khi em lăn tăn HNG về CSTN,anh chỉ đưa ra con số và tỉ trọng/DT.
HNG :tỉ trọng DT từ CS chỉ có 500 tỷ/DT dự 3800 tỷ.
P/S: edit lại rồi:chanh leo 1500 tỷ,cao su 500 tỷ,bò thịt 1800 tỷ.
Note cho em rõ.

Em có vẻ hấp tấp,khi em lăn tăn HNG về CSTN,anh chỉ đưa ra con số và tỉ trọng/DT.
:21:
Anh ơi là anh... anh chém ró thì em vui theo. Chứ một khi chém FA thì có số liệu đàng hoàng nhóe... excel đàng hoàng nhóe... Cơ mà em nhận SAI lần nữa, vào không bao biện gì thêm.
Em chỉ trao đổi và cảm ơn chị Cỏ đưa ra góc nhìn khác biệt, và thấy chị follow case này rất hay (thêm Bàng huynh nữa, nếu như Tí ca pím vụ 12 là thật). Đợi BCTC bán niên / cả năm 2017, em sẽ tự nhận ra mình trật ở đâu? Hic

Muốn theo phải ngu hơn 1 tý nữa. Ngu đến mức nói gì cũng thấy hợp lý và không có quan điểm phản biện cơ :24::24::24:
:24::24::24:
NGU đến mức đấy thì thôi, về nhà phụ vợ chăm con và giặt tả chị ạ... vào chứng làm gì cho nó khộ đời...
Hôm ni lại "anh" roài nhóe, chắc akay với con Robot đây mà...:10:

hic, follow cũng thêm đông tây cúng cáp để có tý son nữa nếu không thì chuyển phỏm không kịp ví như jvc của 2015, ttf của 2016, cdo của 2017 và mới đây nhất thuốc độc í. Các anh tay to bổ chửng rút dù cho giá lăn thoải mái
:21::21::21:

Status
Not open for further replies.
Back