Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Lũ trẻ nôn nao ngóng giỏ quà !

Status
Not open for further replies.
Dạ, em góp góc nhìn thôi ạ...
Chứ nó CE hay không thì chỉ có mấy anh ma cô là hỉu anh nhỉ? Trừ khi mình đứng trên quan niệm Buy & Hold như cụ WB thì mới quan tâm BLD ra sao. Chứ ae mình toàn hit & run thì Giá là số 1, mọi lý do đều vứt đi nếu t30 mà giá vẫn cắm xuống???
Hoặc giả sử, tiền mình quá lớn, chạy 30 phiên chưa hết thì góc nhìn phải khác nữa... Túm lại, tùy túi tiền, tùy thị trường và tùy thời cơ nữa... Cứ có tiền vào đều đều thì là đắc đạo, dù lý do đưa ra có phần chả liên quan... hì hì
Anh còn ACB ko ? Em vẫn nghĩ là nó lên tiếp, như cái Quẻ dự báo anh ạ...
Lý do em nói ko phải là lý do nó ce.
Hiện tại đang có kế hoạch bảo trì...theo phương thức bỏ thầu thì PVB ko có cửa,nên đang có đơn xin LĐ chỉ định thầu..!
Nếu 1 ngành nghề có đôc quyền có lợi thế cạnh tranh cao thì BLD tồi thì cũng OK em ạh vì nó cứ thế mà chạy...cho nên câu nói trên ko phải là lý do chính khi WB đầu tư.
Anh thấy đánh theo biến động của giá commodity cũng rất hợp thời...nhưng đỉnh cao..theo anh(anh đã cmt với chị @TTN )"Em thích cty DQC và những cty vẫn kinh doanh tốt dù là"Black Day hay Nice Day"thì hoạt động kinh doanh vẫn tốt..."

Thắc mắc:
- Nếu sure win 99% VCB có giá 45 từ giờ đến cuối tháng thì có nên mua không ?
- Nếu sure win 99% VIC có giá 46.5 từ giờ đến cuối tháng thì có nên mua không ?

Thế nhưng khả năng để mấy chữ nếu ở trên xảy ra nhỏ ơi là nhỏ, thế thì tại sao ta lại cứ phải quyến luyến với nó mãi nhỉ ?

Nhanh ghê... hihi
Thks anh! Em ngồi rình con ACB, tạo đáy 3 năm, tăng ít vậy sao??? Bèo cũng tăng 1 năm chứ nhỉ...
ACB đã vượt qua khủng hoảng,nó mang màu sắc khá rõ nhất DN VN qua các thời kỳ...
Có thể nói ACB đang bước vào G/đoạn ổn định và tăng trưởng,đạt tiêu chí "Em thích cty DQC và những cty vẫn kinh doanh tốt dù là"Black Day hay Nice Day"thì hoạt động kinh doanh vẫn tốt..."
Giá ACB có 1 tỷ đô là rẻ,tuy nhiên anh chỉ chơi CK tới tháng 3 thôi và hôm qua anh đã mua dần USD được 200K giá 22.81 rồi.

Mua con Nợn Xề í... thỏa nhiều đk hơn sp ơi... con phi tít ăn được một ít thôi hà... Đắng nòng.
Thôi ráng nuyện bớt tham vại... cái rì cũng muốn thì sớm đi lắm...hic
Cuối năm ni đặp Nợn ra xem có bao nhiu đồng nhóe...
À mà cũng phải quay tay bọn Trẻ Nghe kiếm xèng cafe cóc & nhai bánh mì sống qua ngày nữa sp ơi... Pím đồ nhi con nào ngon ngon đi... đói quạ!
Ủa em nhớ a có hú hồi cuối tháng 12 mà =)) thích tích phân tùa lua xong ko mua à.

Mua con Nợn Xề í... thỏa nhiều đk hơn sp ơi... con phi tít ăn được một ít thôi hà... Đắng nòng.
Thôi ráng nuyện bớt tham vại... cái rì cũng muốn thì sớm đi lắm...hic
Cuối năm ni đặp Nợn ra xem có bao nhiu đồng nhóe...
À mà cũng phải quay tay bọn Trẻ Nghe kiếm xèng cafe cóc & nhai bánh mì sống qua ngày nữa sp ơi... Pím đồ nhi con nào ngon ngon đi... đói quạ!
EM chịu thôi =)) con nào cũng tăng cả khúc zồi còn bím giề, bcc có đc ko ợ. :39:

Status
Not open for further replies.
Back