Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Lũ trẻ nôn nao ngóng giỏ quà !

Status
Not open for further replies.
@TTN
Em mới múc 1000 con SRC của chị, em nghĩ đáy rồi... định trêu chị tí, mà sợ chị giận... nên em khai luôn. Nếu đúng, ráng khen em một câu nhoé... Chân tình là chỉ nhìn cái chart & cái pọt của chị thôi đó, em không có tích phân gì hết! :1:

@TTN
Em mới múc 1000 con SRC của chị, em nghĩ đáy rồi... định trêu chị tí, mà sợ chị giận... nên em khai luôn. Nếu đúng, ráng khen em một câu nhoé... Chân tình là chỉ nhìn cái chart & cái pọt của chị thôi đó, em không có tích phân gì hết! :1:
Ngay khi bán chị tin đó là đáy, nhưng chị có cơ hội khác tốt hơn.
Khi bắt đầu với SRC chị kỳ vọng có 720 tỷ, sau còn 435 tỷ cũng tạm chấp nhận, nhưng giờ còn chưa đến 200 tỷ thì thôi.

@TTN
Cứ ôm đi anh nhóe, có trend em vào đẩy xe :24::24::24::24:

Kiểu Chị em nhà Williams hả :24:
oạch , trông a chim nho nhã thanh cảnh mà chọn style bạo lực thế :3D_40::3D_41::3D_60:

mình thấy nhiều bluechip bắt đầu gặp resistant chi chít bên trên

thấy Vn30, largecap index nóng được hơn tuần tuần rồi... nếu nóng nốt tuần này là cả chart tuần cũng nóng luôn

không phải mã nào cũng thênh thang như PHR phía trước.... nên...

Tuy nhiên thì cuộc chơi còn dài, cũng đến đâu hay đến đó...

cũng có thể sẽ không điều chỉnh hàng loạt

băn khoăn đầu tiên là nhóm ngân hàng không vượt được cản đầu tiên... HPG, HSG cũng rứa

nhưng vui mừng là nhóm dầu khí bứt phá, có thể đã tạo đáy xong... vài mã như GMD hay nhóm CK cũng tương tự

chờ đợi mấy anh vẫn đang nằm vùng... như KBC...

cũng để thông tin ace rõ hơn

Vnxallshare đại diện cho 500 cổ phiếu đã lần đầu tiên lên trên 1000 điểm kể từ khi sinh ra

điều này có nghĩa là mặt bằng giá hiện tại đã tương đương tháng 10 năm ngoái

Chị rõ ràng rành mạch vậy là em an tâm rồi... chỉ lo chị mắng... vì can tội soi hàng oánh ngược...
Em thấy lạ, giữa một rừng tin xấu, em nó lại khỏe mạnh, xèng bắt đầu đổ vào sau một thời gian dằn xé tâm hồn của NDT??? Cao su tăng, BDS hạch toán lởm... VHG, chị tay to, chợ Fxx đều sạch hàng...
Nhân dịp MG dư ra tẹo, em làm thử 1k xem sao, nếu nó khỏe thật thì để tâm ngâm cứu thêm.
@newMos dạo này thik soi và xoáy em nhẩy Thầy?
Ngay khi bán chị tin đó là đáy, nhưng chị có cơ hội khác tốt hơn.
Khi bắt đầu với SRC chị kỳ vọng có 720 tỷ, sau còn 435 tỷ cũng tạm chấp nhận, nhưng giờ còn chưa đến 200 tỷ thì thôi.

@TTN
:D

Chị rõ ràng rành mạch vậy là em an tâm rồi... chỉ lo chị mắng... vì can tội soi hàng oánh ngược...
Em thấy lạ, giữa một rừng tin xấu, em nó lại khỏe mạnh, xèng bắt đầu đổ vào sau một thời gian dằn xé tâm hồn của NDT??? Cao su tăng, BDS hạch toán lởm... VHG, chị tay to, chợ Fxx đều sạch hàng...
Nhân dịp MG dư ra tẹo, em làm thử 1k xem sao, nếu nó khỏe thật thì để tâm ngâm cứu thêm.
@newMos dạo này thik soi và xoáy em nhẩy Thầy?
Em bình chart thôi mà. Thầy k thik thì thôi lần sau em ko ngứa mồm nữa :D

BFC: EPS kỳ vọng năm 2017 là 5,600 đồng

Lũy kế cả năm 2016, CTCP Phân bón Bình Điền (HOSE: BFC) đạt kết quả kinh doanh tích cực với doanh thu đạt 5,944 tỷ đồng doanh thu giảm 1.5%. Tuy nhiên do giá vốn hàng bán giảm giúp lợi nhuận trước thuế tăng 19% lên 420.3 tỷ đồng và lợi nhuận sau thuế tăng 25% lên 350 tỷ đồng.

EPS năm 2016 đạt 5,090 đồng/cp. Kết quả tích cực này chủ yếu do đóng góp lợi nhuận từ công ty con là CTCP Bình Điền Ninh Bình. Nhà máy phân bón Bình Điền-Ninh Bình đã bắt đầu đi vào hoạt từ tháng 11/2015, do đó trong năm 2016 công ty này đã đóng góp vào lợi nhuận của tập đoàn. Bên cạnh đó, việc giá nguyên liệu đầu vào giảm trong năm 2016 cũng góp phần làm tăng lợi nhuận công ty.

Năm 2017, với việc nhà máy phân bón Bình Điền Ninh Bình đi vào hoạt động ổn định và nhu cầu phân bón trong nước cũng như khu vực tăng lên, CTCP Chứng khoán MB (MBS) dự phóng sản lượng tiêu thụ NPK năm 2017 sẽ đạt 680,000 tấn, tăng 9% so với ước tính thực hiện năm 2016. Theo đó, doanh thu và lợi nhuận sau thuế công ty mẹ tăng trưởng lần lượt 9.7% và 26.41% so với năm 2016, đạt tương ứng 6,800 tỷ đồng và 350 tỷ đồng, EPS forward đạt 5,600 đồng (với giả định trong năm BFC tăng vốn thêm 10%).

Hiện tại, cổ phiếu BFC đang giao dịch ở mức P/E là 6.69 lần, thấp hơn nhiều so với P/E thị trường (16x lần). Mức P/E forward năm 2017 ở mức 7.5 lần, giá hợp lý đối với cổ phiếu BFC là 42,000 đồng/cp. MBS khuyến nghị mua cổ phiếu BFC tại vùng giá hiện tại.

Status
Not open for further replies.
Back