Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
Last edited:
Vẫn giữ phong độ đỉnh cao anh nhỉ. Chúc mừng anh HL và chúc mừng cả đàn ong thợ đang chăm chỉ cấy implant ạ. :113:
Ps: Cái mặt bằng nha khoa của anh ngày càng to và rộng. Quá ư hoành tráng luôn ạ!
Anh đánh kho, dùng đòn cao nên camarun có lãi ngon là xử đẹp.
Còn ngành anh cạnh tranh cao, như đánh trận ấy-thương trường là chiến trường-hoặc rút hay là chiến thôi, ông nào tư duy cũ là out khỏi cuộc chơi-có nghĩa là tổng thu nhập so với công sức và thời gian đem lại kết quả ko xứng và cũng phí đời.

Anh đánh kho, dùng đòn cao nên camarun có lãi ngon là xử đẹp.
Còn ngành anh cạnh tranh cao, như đánh trận ấy-thương trường là chiến trường-hoặc rút hay là chiến thôi, ông nào tư duy cũ là out khỏi cuộc chơi-có nghĩa là tổng thu nhập so với công sức và thời gian đem lại kết quả ko xứng và cũng phí đời.
Dạ anh, em cũng thử sức vài cái doanh nghiệp bên mảng truyền thống, mà lên bờ xuống ruộng chẳng kém bên này... Có lúc trầm cảm, em phải lên mạng luyên thuyên từ phố này sang phố khác, để ổn định tinh thần. Sáng nay thấy hoa hậu cồm ment, làm em nhớ lại giai đoạn ấy... :12:
Doanh Nhân xứng đáng được vinh danh hơn là Cố Vấn. Anh nhỉ?

Dạ anh, em cũng thử sức vài cái doanh nghiệp bên mảng truyền thống, mà lên bờ xuống ruộng chẳng kém bên này... Có lúc trầm cảm, em phải lên mạng luyên thuyên từ phố này sang phố khác, để ổn định tinh thần. Sáng nay thấy hoa hậu cồm ment, làm em nhớ lại giai đoạn ấy... :12:
Doanh Nhân xứng đáng được vinh danh hơn là Cố Vấn. Anh nhỉ?
Anh thấy 2 yếu tố then chốt nè em :
1/Sản phẩm
2/Đội bán hàng khủng online và offline. (như ông chủ Amazone nói: ta phải ra tay những dự án bán hàng càng lớn đến nỗi ko đối thủ nào bắt kịp)
Ngta hay nói gà hoá đại bàng chứ anh thấy tào lao phải ko em? ADN đó, Doanh nhân cũng thế và kinh doanh thì quá cần tố chất kinh doanh.

Anh thấy 2 yếu tố then chốt nè em :
1/Sản phẩm
2/Đội bán hàng khủng online và offline. (như ông chủ Amazone nói: ta phải ra tay những dự án bán hàng càng lớn đến nỗi ko đối thủ nào bắt kịp)
Ngta hay nói gà hoá đại bàng chứ anh thấy tào lao phải ko em? ADN đó, Doanh nhân cũng thế và kinh doanh thì quá cần tố chất kinh doanh.
Nếu có thể tính toán được hết rủi ro thì đâu còn gọi là Doanh Nhân, kiểu j thì kiểu, vẫn phải Liều...mới ăn nhiều anh ơi.
1. Sản phẩm dù tốt đến đâu cũng dễ dàng bị sao chép (trừ mấy cái món liên quan đến Chất Xám - cái này thì lại hiếm như lá mùa thu).
2. Đội bán hàng khủng thì lại phải có nhiều tiền. Em ko đọ nỗi mấy đối thủ.
3. Đại bàng là đại bàng, gà hoá đại bàng thì chỉ có trên bàn nhậu anh nhỉ?
=> Em đang xây mô hình theo kiểu Hàn Tín thuở còn cơ hàn... mà sao chịu nhục ko giỏi như lão ấy, có lẽ nào sử sách nâng bi người thắng cuộc, còn thực tế lại là chuyện khác biệt...À, mà nói vậy, lại cảm thấy mình chưa đủ bản lĩnh. Thôi thì em oánh chứng, oánh coin một đoạn...chờ hồi thái lai, làm lại, anh ạ!:102:

Nếu có thể tính toán được hết rủi ro thì đâu còn gọi là Doanh Nhân, kiểu j thì kiểu, vẫn phải Liều...mới ăn nhiều anh ơi.
1. Sản phẩm dù tốt đến đâu cũng dễ dàng bị sao chép (trừ mấy cái món liên quan đến Chất Xám - cái này thì lại hiếm như lá mùa thu).
2. Đội bán hàng khủng thì lại phải có nhiều tiền. Em ko đọ nỗi mấy đối thủ.
3. Đại bàng là đại bàng, gà hoá đại bàng thì chỉ có trên bàn nhậu anh nhỉ?
=> Em đang xây mô hình theo kiểu Hàn Tín thuở còn cơ hàn... mà sao chịu nhục ko giỏi như lão ấy, có lẽ nào sử sách nâng bi người thắng cuộc, còn thực tế lại là chuyện khác biệt...À, mà nói vậy, lại cảm thấy mình chưa đủ bản lĩnh. Thôi thì em oánh chứng, oánh coin một đoạn...chờ hồi thái lai, làm lại, anh ạ!:102:
Ngày nay em thấy PK hiện tại như thế, em có biết là 10 năm trước nó cũng như thế ko? Mà 10 năm trước như thế thì lúc đó thuộc trùm thiên hạ.
10 năm - cuộc đời có mấy lần 10 năm để gầy lại cơ nghiệp?
Cái hạn 10 năm đó em, em lưu ý nhé.
Dù sao, đi qua những cuộc bể dâu, ta vẫn toả sáng bản sắc anh hùng, :)))
GL em!

Digi vùng nào thì nhồi đc các đại ca. Em vẫn thích bán lẻ ạ.

Sent from my iPhone using Tapatalk

• Like
Reactions: wjo
Status
Not open for further replies.
Back