Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
cái này em chia sẻ với nhóm bạn học đại học cùng nhau đu đỉnh, gửi anh góc nhìn ạ:
Đoạn này mọi người tách biệt 2 quan điểm:
1. Kinh tế và doanh nghiệp sẽ khó khăn và bết bát; tình hình nhìn về phía kinh tế sẽ thấy rất ảm đạm và thách thức
2. Chính sách tiền tệ sẽ đi trước để kích cầu tiêu thụ.
Chứng khoán luôn là sự kỳ vọng tốt lên trong tương lai; hơn nữa có quan điểm rằng trong ngắn hạn sẽ đi theo chính sách tiền tệ vì trong ngắn hạn, các biện pháp kích thích vào nền kinh tế sẽ ít có tác dụng
tưởng tượng như người ôm nhưng cho ăn đồ bổ
ăn được ít và hấp thụ cũng đc 1 ít
do đó 1 phần tiền có thể len lỏi vào các kênh tài sản có rủi ro cao hơn và thanh khoản tốt hơn
do đó trong ngắn hạn chứng khoán thường đi tương đồng với chính sách tiền tệ
dần dần các chương trình kích thích có tác dụng dần, nền kinh tế và doanh nghiệp bắt đầu hồi phục
khi đó sẽ có sự đồng pha và TTCK gọi nôm na là vào thân cá
khi đó đa phần cổ phiếu đã có bước tăng trưởng tương đối tốt rồi
Đầu ngày có đôi lời chia sẻ, chúc mọi người sáng suốt, có cái nhìn tổng thể về tình hình chung
còn phía bên ngoài, rủi ro hệ thống vẫn còn đó, chúng ta cũng ko nắm rõ và đánh giá đc tác động ntn, nên chiến lược vẫn dự phòng rủi ro cho nó
tránh việc nâng tỷ trọng cp quá cao; khi rủi ro hệ thống xuất hiện có thể sẽ ảnh hưởng lớn
đầu tư chứng khoán cũng như kinh doanh vậy, cần có chiến lược cụ thể cho mỗi giai đoạn, lúc nào nên đánh tổng lực, lúc nào vừa công vừa thủ, lúc nào nên thủ hoàn toàn.
Hội đu đỉnh rủ rê Nhang giáo chủ leo đọt cùng à :109:
Bà con đợi VNI vượt 1120 mới cần phơm hết đao chén vào tiền úp chén nha. :1:

Thứ đáng sợ nhất trên đời này là mất niềm tin.
Mất niềm tin vào chính mình coi như là dấu chấm hết.
Nhìn ra VHM tạo đáy mà ko dám all in thì đúng là ko nên chơi chứng nữa :21:
VHM khó định lượng. Biến số thay đổi nhiều
Cho lên chị em ko dám all in là chuẩn rồi :21:

Thứ đáng sợ nhất trên đời này là mất niềm tin.
Mất niềm tin vào chính mình coi như là dấu chấm hết.
Nhìn ra VHM tạo đáy mà ko dám all in thì đúng là ko nên chơi chứng nữa :21:
Bi kịch nhỉ. Ôi CK nó tàn phá tâm hồn dân chơi thế nào :109:

Tây đồn Central Thái dúi mua 1.5 tỷ đô đấy, ko biết mua bao nhiêu % hay mua hết số cp của anh Vova..
Với góc nhìn của em, thì hồi lâu e có viết: Bán mịa hết BDS đi, giảm tỉ lệ về 51%, lấy tiền all in Xệ Đít.
=> Chỉ có cách này mới tự tin sánh vai các tỉ phú $ cường quốc 5 châu. Chứ cứ cắm đầu vô BDS, thì ko biết chia sẻ làm sao trước Đại Hội Võ Lâm...chả lẽ bảo tôi chia lô, bán nền, và tạo giá trị cho đại lí đầu cơ?:19:

Với góc nhìn của em, thì hồi lâu e có viết: Bán mịa hết BDS đi, giảm tỉ lệ về 51%, lấy tiền all in Xệ Đít.
=> Chỉ có cách này mới tự tin sánh vai các tỉ phú $ cường quốc 5 châu. Chứ cứ cắm đầu vô BDS, thì ko biết chia sẻ làm sao trước Đại Hội Võ Lâm...chả lẽ bảo tôi chia lô, bán nền, và tạo giá trị cho đại lí đầu cơ?:19:
Khổ 1 nỗi là công nghệ lõi của xứ ta là phân lô bán nền rồi. Anh Vova cứ rời xa công nghệ lõi là bão tố :19:

Khổ 1 nỗi là công nghệ lõi của xứ ta là phân lô bán nền rồi. Anh Vova cứ rời xa công nghệ lõi là bão tố :19:
Ảnh bắt buộc phải rời xa anh ạ. Em ngồi xem ánh mắt, xem đôi môi, xem tay, xem chân... lúc anh V chia sẻ trong hội nghị Vịt Ten rằng: “... mấy ông BG, WB cứ viết thư mời mình dự hội nghị hàng năm, nhưng mình ko đi... vì so với họ mình chả có gì, mà có đi cũng chẳng biết nói gì”
Anh Coca đã thành công từ mì gói, nên nói anh chỉ giỏi phân lô là chưa đủ ạ. Sắp tới, có khi ta sẽ thấy cảnh anh Coca, san sẻ chính sách ưu ái trên toàn mặt trận Xệ Đít. :24:

Ảnh bắt buộc phải rời xa anh ạ. Em ngồi xem ánh mắt, xem đôi môi, xem tay, xem chân... lúc anh V chia sẻ trong hội nghị Vịt Ten rằng: “... mấy ông BG, WB cứ viết thư mời mình dự hội nghị hàng năm, nhưng mình ko đi... vì so với họ mình chả có gì, mà có đi cũng chẳng biết nói gì”
Anh Coca đã thành công từ mì gói, nên nói anh chỉ giỏi phân lô là chưa đủ ạ. Sắp tới, có khi ta sẽ thấy cảnh anh Coca, san sẻ chính sách ưu ái trên toàn mặt trận Xệ Đít. :24:
Làm đại đô thị, nâng tầm cuộc sống mà bảo phân lô bán nền thì không nên nói chuyện tiếp nữa vì.... hai ta không cònchung lối :24::24::24:

Làm đại đô thị, nâng tầm cuộc sống mà bảo phân lô bán nền thì không nên nói chuyện tiếp nữa vì.... hai ta không cònchung lối :24::24::24:
Thì em với chị chỉ chung Chí Hướng, chung Anh Hùng, chứ có bao giờ chung đường lối đâu ạ? Hiếm khi chị em ta ngồi cùng tàu. :24::24::24:

Status
Not open for further replies.
Back