Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
Được thế thì ngon quá.
Giờ chẳng dám tin vào cái gì nữa. Nhìn bảng điện xanh biết xanh, đỏ biết đỏ ...chỉ vậy thôi.
:21: Vẫn phải nhìn tổng thể chứ chị, mọi thứ đều đơn giản chỉ là tự chúng ta làm nó phức tạp lên thôi :16:

Em chỉ thấy rằng tại sao lúc ls cao họ vẫn vay, giờ ls rẻ chưa chắc cần vay.
a xem vòng tròn sẽ hiểu tại sao
Giai đoạn này là giai đoạn thu hẹp sản xuất, khi thu hẹp sản xuất => cung cầu đều giảm; khi cung giảm nhiều hơn => lạm phát dịu đi, chính phủ bắt đầu kích thích tăng trưởng, nhu cầu phục hồi dần, sản xuất cũng nhiều đơn hàng dần lên => vay nhiều hơn
1 cái vòng nó luôn lặp lại như vậy

vnf-chung-khoan-viet-nam.webp

a xem vòng tròn sẽ hiểu tại sao
Giai đoạn này là giai đoạn thu hẹp sản xuất, khi thu hẹp sản xuất => cung cầu đều giảm; khi cung giảm nhiều hơn => lạm phát dịu đi, chính phủ bắt đầu kích thích tăng trưởng, nhu cầu phục hồi dần, sản xuất cũng nhiều đơn hàng dần lên => vay nhiều hơn
1 cái vòng nó luôn lặp lại như vậy
Tất cả chỉ là dự đoán bác nhỉ. Vì còn 1 cửa nữa là đình lạm. Cái đó nó không có trong vòng tròn

:21: Vẫn phải nhìn tổng thể chứ chị, mọi thứ đều đơn giản chỉ là tự chúng ta làm nó phức tạp lên thôi :16:
Tìm cách lý giải cho nó thì đơn giản em ạ, chỉ cần nghe có vẻ hợp lý là mọi người sẽ tin.
Nhưng đó là cách vuốt đuôi thị trường.
Vẻ đẹp của thị trường là bất ngờ và ko thể đoán định.
Một đám đông hành xử phi lý trí, mọi người tham gia thị trường sẽ dự đoán xem người khác hành động như thế nào để ra quyết định hành động.

Lướt mạng e vớ đc cái ảnh hay hay, nhìn vào 1999, 2007 và 2019 thì thấy có vẻ đúng, các năm khác thì e ko nhớ - biết thông tin gì, các a/c thẩm thử xem sao!z4202207386172_8719993a1a0e68ec82995dfc0774e544.jpg

Tìm cách lý giải cho nó thì đơn giản em ạ, chỉ cần nghe có vẻ hợp lý là mọi người sẽ tin.
Nhưng đó là cách vuốt đuôi thị trường.
Vẻ đẹp của thị trường là bất ngờ và ko thể đoán định.
Một đám đông hành xử phi lý trí, mọi người tham gia thị trường sẽ dự đoán xem người khác hành động như thế nào để ra quyết định hành động.
Mình tự đưa ra quan điểm của mình và thực hành thôi chị
Quan tâm làm gì quan điểm người ta view thế nào

VCC, VCG trước chị em @TTN đã bốc phốt nó rút ruột cổ đông ntn. Giúp em mở mang hẳn ra. Thế mà bọn cty CK chúng nó vẫn khuyến nghị bà con ầm ầm
Thế may lần này mình k chơi vcg. Năm mình đọc có 3-4 cái báo cáo chiến lược, giờ cũng k nhớ mấy nữa, nên cũng k rõ.

Lướt mạng e vớ đc cái ảnh hay hay, nhìn vào 1999, 2007 và 2019 thì thấy có vẻ đúng, các năm khác thì e ko nhớ - biết thông tin gì, các a/c thẩm thử xem sao!View attachment 7923
Ố là la, cái này xem ra cũng hay à nha, như là sấm Nguyễn Bỉnh Khiêm vậy :105:
Nếu đúng thật thì 3 năm đại sóng ngay trước mắt à :105:

Status
Not open for further replies.
Back