Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
VHM tạo pk dương chart tuần thật.
Vấn đề là sau cú sập mạnh như vậy cần phải tìm ra mã nào có khả năng tăng giá gấp nhiều lần để đặt cược chứ VHM giỏi lắm nhân đôi :105:

VHM tạo pk dương chart tuần thật.
Vấn đề là sau cú sập mạnh như vậy cần phải tìm ra mã nào có khả năng tăng giá gấp nhiều lần để đặt cược chứ VHM giỏi lắm nhân đôi :105:
Theo khung thời gian nào ạ. Chứ em thấy x2 cũng là con số hấp dẫn mà :)))

vụ SVB của mỹ có vẻ căng hơn những gì mọi người dự đoán,người đang nắm giữ cổ cho rằng không sao.cũng giống 2008,khi LB phá sản ai cũng nói rằng không sao,kết quả là sấp mặt.cái này là tai bay vạ gió chứ các bác lãnh đạo cũng ko muốn,họ cũng bó tay ngồi nhìn thội.A DI ĐÀ PHẬT THIỆN TAI THIỆN TAI.

vụ SVB của mỹ có vẻ căng hơn những gì mọi người dự đoán,người đang nắm giữ cổ cho rằng không sao.cũng giống 2008,khi LB phá sản ai cũng nói rằng không sao,kết quả là sấp mặt.cái này là tai bay vạ gió chứ các bác lãnh đạo cũng ko muốn,họ cũng bó tay ngồi nhìn thội.A DI ĐÀ PHẬT THIỆN TAI THIỆN TAI.
Dân buôn chứng xứ Vịt khổ thế cơ à :105:

Đầu tuần vui nhỉ; ở VN từ quán cafe đến quán trà đá ăn sáng bàn về SVB trong khi ở Mỹ; DJ Fut tăng 300 điểm; SP tăng hơn 1%; BTC tăng 15% tính cả hôm qua :21::21::21::21:
Giờ đi đâu cũng thấy bà con chém từ FED tăng rate tới phá sản ở bển cứ như trình độ phân tích tài chính liên thị trường quốc tế đã được phổ cập toàn dân thay mù chữ ngày xưa ấy nhỉ :21:, âu cũng là 1 cái side effect của MXH. Vài cái lướt qua newsfeed đọc vội là đủ chém từ Âu sang Mỹ vòng về châu Phi được rồi :24: MXH muôn năm :21:

Giờ đi đâu cũng thấy bà con chém từ FED tăng rate tới phá sản ở bển cứ như trình độ phân tích tài chính liên thị trường quốc tế đã được phổ cập toàn dân thay mù chữ ngày xưa ấy nhỉ :21:, âu cũng là 1 cái side effect của MXH. Vài cái lướt qua newsfeed đọc vội là đủ chém từ Âu sang Mỹ vòng về châu Phi được rồi :24: MXH muôn năm :21:
phải đợi đêm nay dân mỹ có ồ ạt đi rút tiền hay ko a ơi,đổ vỡ hệ thống thì giời cứu.LB năm 2008 cũng vậy,

phải đợi đêm nay dân mỹ có ồ ạt đi rút tiền hay ko a ơi,đổ vỡ hệ thống thì giời cứu.LB năm 2008 cũng vậy,
Có điều này ko biết các nhà đầu tư thiên tài VN biết không: Đại đa số dân Mỹ khác với VN là sống dựa vào tín dụng, credit card, borrowing vay/tiêu trước trả sau chứ ko như Vịt gửi tiền TK thay vì giắt cạp váy đâu nên cảnh rồng rắn xếp hàng rút tiền như xứ Thiên đường là ít. Đa số các khoản tiền gửi của SVB là của các cty (bao gồm cả start up) nhé :1:

Em thấy 2 cái sự kiện này khác biệt nhau hoàn toàn mà. 2008 là khùng hoảng toàn cầu, còn giờ còn chưa suy thoái, nội tại nền kinh tế khỏe mạnh hơn nhiều. Việc làm ở mẽo còn đang nhiều quá phải cắt bớt
Nói chung chả có cái sự kiện nào là giống hệt cái sự kiện nào đâu

Thầy nào tin tưởng vào vụ bank run của SVB sẽ làm TT CK VN sập mạnh và sâu thì cứ short PS cật lực kl lớn vào, thay vì đi dọa ma trên MXH và các 4R mình nghĩ là tốt hơn đấy, đúng như nhận định thì hốt bạc làm giàu là đây chứ đâu :21:

Last edited:
Status
Not open for further replies.
Back