Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
trong này có bác Chán em đoán chắc phải tay to nào trong cỗ máy nên tầm nhìn và sự hiểu biết chung về mặt vĩ mô khá là chi tiết :D. Rất cảm phục bác.

Em muốn hỏi thêm suy nghĩ của bác về mảng EV thôi vì mảng đó em làm sâu hơn nên mới biết chút để mà hỏi. Nói về EV thì hiện tại toàn EC chỉ có mỗi Austria là có 1 kế hoạch đầu tư công rõ ràng và rành mạch về cách thức triển khai EV cho toàn đất nước họ. Các nước EC khác thì vẫn đang cố mò mẫm 1 framework để tính toán thiệt hơn khi đầu tư và thay thế hạ tầng hiện tại. 1 số nước Đông Âu thì đang còn thiếu luôn ngân sách, không biết mò từ đâu ra :D. Nhưng ngay với Austria thì họ cũng tính là mất 10-15 năm mới hoàn thiện (kế hoạch đầu tư 2030-2050). Vây thế thì theo nhận định của bác, trend EV có còn kịp hype đến lúc đó hay ko?
Pó tay Thầy, em toàn cà rỡn, đọc ở phố A thì sang phố B gõ lại. Em mù tịt các thể loại xA, chỉ món Vía A là em còn múa máy được tẹo.
EV thì em chia sẻ lâu rồi, VinFast đọ là đọ với Nio thôi, đọ mấy con kia là ảo lắm. Chị Thủy aka Hai Bà Trưng, cũng đã xác nhận ý em, muốn lên Nasdaq đu sóng EV là cảm hứng từ Nio với Tesla ạ!
=> EV giờ đang quéo, con nào cũng tèo. Em nghe bảo EU còn quay xe, loa đài: EV ko đáp ứng được kì vọng của họ...nên Hype thì khó lắm. Với cả, em phỏng đoán EV là trò dịch chuyển của đại ca V, anh hoàn thành xuất sắc nhịm vụ, thì...:102:

Pó tay Thầy, em toàn cà rỡn, đọc ở phố A thì sang phố B gõ lại. Em mù tịt các thể loại xA, chỉ món Vía A là em còn múa máy được tẹo.
EV thì em chia sẻ lâu rồi, VinFast đọ là đọ với Nio thôi, đọ mấy con kia là ảo lắm. Chị Thủy aka Hai Bà Trưng, cũng đã xác nhận ý em, muốn lên Nasdaq đu sóng EV là cảm hứng từ Nio với Tesla ạ!
=> EV giờ đang quéo, con nào cũng tèo. Em nghe bảo EU còn quay xe, loa đài: EV ko đáp ứng được kì vọng của họ...nên Hype thì khó lắm. Với cả, em phỏng đoán EV là trò dịch chuyển của đại ca V, anh hoàn thành xuất sắc nhịm vụ, thì...:102:
Riêng ở VN mà EVN nó tăng giá điện thêm vài lần nữa thì.... dùng xe điện cũng đâu có rẻ nhiều so với xe xăng nữa đâu...

Chơi thế này thì tình trạng

Những trader 30-40 niên họ kiếm hìu trên thị trường họ nói rồi , không có cổ phíu nào được gọi là an toàn cả ! Số tiền mất cho đầu 4 còn nhiều hơn số tiền trading!
Khun dám đâu Thầy , mìn nhỏ lẻ ý mà , tuổi gì đâu, mình cũng cố gắng hiểu Mr. Market để kiếm hìu nuôi con thôi , hị hị !

Riêng ở VN mà EVN nó tăng giá điện thêm vài lần nữa thì.... dùng xe điện cũng đâu có rẻ nhiều so với xe xăng nữa đâu...
Dạ, xem khúc này, giống xem Sạc Tanh anh ạ. Chị em đóng vai Shark Hưng, còn anh Chim đóng vai Shark Tuệ Lâm. kkk
Cũng thận trọng em.
22k giá 76.
Cùng lắm bay mất tỷ thôi :21:
Dạ, em tấu hài tí cho vui thôi Chị. Em luôn ủng hộ Chị trong mọi quyết định, đúng sai tương lai phán xét ạ.
:113:

Thông tin chỉ là thông tin, không có tốt, ko có xấu.
Đánh giá thông tin để hành động phụ thuộc vào phân tích và chiến lược của mỗi người.

Thông tin chỉ là thông tin, không có tốt, ko có xấu.
Đánh giá thông tin để hành động phụ thuộc vào phân tích và chiến lược của mỗi người.
Nhỡ nay đáy, cuối giờ co đuôi, sang tuần tím hết, thì Chị em lại đúng.

Information is priceless
Knowledge is diamond

Nhỡ nay đáy, cuối giờ co đuôi, sang tuần tím hết, thì Chị em lại đúng.

Information is priceless
Knowledge is diamond
Lúc tăng không nghỉ thì bà con ước ao, vặn vẹo thậm chí chửi tại sao ko có đáy 2 để vào hàng... :19:
Lúc có đáy 2 thì lại sợ, nhỡ đâu... :19:
Các anh mèo Vịt rất biết cách làm đám đông hỗn loạn tâm lý theo cả 2 chiều nhỉ :21:

Lúc tăng không nghỉ thì bà con ước ao, vặn vẹo thậm chí chửi tại sao ko có đáy 2 để vào hàng... :19:
Lúc có đáy 2 thì lại sợ, nhỡ đâu... :19:
Các anh mèo Vịt rất biết cách làm đám đông hỗn loạn tâm lý theo cả 2 chiều nhỉ :21:
Dự thế nào cứ treo lệnh như thế. Không bị lung lạc bởi thị phi :))))

Chị mua có 5k NVL và 5K VHM thôi.
Vẫn full cổ từ trc mà.
Dạ Chị, NVL die sure ạ. Từ cái tin đồn đợt sóng trước: Đaii Gia đã thâu túm xong Nova và cử người làm Tổng...
Đến hay họ nhà anh Nh vẫn chưa hạ tỷ lệ dưới 25% => Ko ai thâu túm => Die xa ạ!
Em chém ró, đoán theo news thôi ạ. Ko có ý tác động đến giá cổ cánh nhà No.

Status
Not open for further replies.
Back