Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
Chịu, với anh Vova chart chả có nghĩa lý gì, chỉ để lừa chartist :19:
Anh Vova khát tiền bán máu, bán con, bán chó, bán fan... như anh Dậu là có thật :10:
Dạ, em thấy cái bài đem bán Vinfast là em nghi hết sạch tiền rồi ạ. Ai đời lấy cổ của mình, bán thu tiền về, rồi lại đem tặng cho chính đứa con của mình?
Tích củi 30 năm, đốt trong 1 lần startup...
Thương Anh! haizzz

Dạ, em thấy cái bài đem bán Vinfast là em nghi hết sạch tiền rồi ạ. Ai đời lấy cổ của mình, bán thu tiền về, rồi lại đem tặng cho chính đứa con của mình?
Tích củi 30 năm, đốt trong 1 lần startup...
Thương Anh! haizzz
Cuộc chơi xe đạp này a ấy ko biết lượng sức mình chăng :105:

Cuộc chơi xe đạp này a ấy ko biết lượng sức mình chăng :105:
Anh ấy đang lãi to ấy chớ có lỗ đâu Thầy? Định giá con VFS, sẽ neo quanh mốc 23 tỷ đô vốn hoá.
=> Lỗ là cổ đông của Vinhome, Vingroup, Vin retails,... Tất cả còng lưng ra gánh cho VFS toả nắng! :)

Không phải không biết lượng sức mà là ảo tưởng sức mạnh, nghĩ làm công nghiệp nó dễ như phân lô bán nền của tư bản thân hữu.
Vầng, có lẽ tiền thân Vinfast nên là 1 xưởng sửa chữa oto cái đã
"Những ấn tượng mà Wang Chuan-Fu, nhà sáng lập của BYD tạo được trước những đồng sự của Buffett và ông là yếu tố quyết định cho thương vụ. Ấn tượng đầu tiên là khi người bạn, cộng sự lâu năm của Buffett, Charlie Munger giới thiệu với ông về Wang Chuan-Fu: “Tay này là một sự kết hợp giữa Thomas Edison và Jack Welch (cựu lãnh đạo General Electric) ở điểm anh ta có thể giải quyết các vấn đề kỹ thuật giỏi như Edison và xoay xỏa các vấn đề xuất sắc như Welch”"

Vầng, có lẽ tiền thân Vinfast nên là 1 xưởng sửa chữa oto cái đã
"Những ấn tượng mà Wang Chuan-Fu, nhà sáng lập của BYD tạo được trước những đồng sự của Buffett và ông là yếu tố quyết định cho thương vụ. Ấn tượng đầu tiên là khi người bạn, cộng sự lâu năm của Buffett, Charlie Munger giới thiệu với ông về Wang Chuan-Fu: “Tay này là một sự kết hợp giữa Thomas Edison và Jack Welch (cựu lãnh đạo General Electric) ở điểm anh ta có thể giải quyết các vấn đề kỹ thuật giỏi như Edison và xoay xỏa các vấn đề xuất sắc như Welch”"
Thầy đừng đọc páo, pọn đó toàn xoa xoa vuốt vuốt thôi... Cá nhân mình hóng từ đầu, Deal BYD này là do quá Xấu Hổ với lão Elon Mút, nên nhào vô gỡ thể diện (dẫu là do anh nhân viên giới thiệu, phân toác,...). Anh Mút ảnh kể bữa trưa với cụ CM diễn ra thế nào? Kết quả ra nàm thao... trên X platform ấy.:21:
Hạn chế tin người già kể chiện. Dẫu tôn trọng, nhưng khó theo đuôi...kkk

Thật vậy hả Giáo chủ :105:
dà viu e đơn giản cứ đóng dứi 2 con ma 2-50 là trọng thương trend dòi, ngắn hạn downgap, x2 top, breakdown neck nữa thì ối dồi ôi :2cool_burn_joss_stick:

Thầy đừng đọc páo, pọn đó toàn xoa xoa vuốt vuốt thôi... Cá nhân mình hóng từ đầu, Deal BYD này là do quá Xấu Hổ với lão Elon Mút, nên nhào vô gỡ thể diện (dẫu là do anh nhân viên giới thiệu, phân toác,...). Anh Mút ảnh kể bữa trưa với cụ CM diễn ra thế nào? Kết quả ra nàm thao... trên X platform ấy.:21:
Thầy đúng là cao nhân. Vị nào cũng ko qua nổi con mắt tinh tường của Thầy :24:

dà viu e đơn giản cứ đóng dứi 2 con ma 2-50 là trọng thương trend dòi, ngắn hạn downgap, x2 top, breakdown neck nữa thì ối dồi ôi :2cool_burn_joss_stick:
Các anh dùng họ nhà Vô va làm quả false Break down xong kéo lên thì cũng dễ ối giời ơi lắm. One day doesn't make a trend :1:

Thầy đúng là cao nhân. Vị nào cũng ko qua nổi con mắt tinh tường của Thầy :24:
Chiện, mình lấy tư duy biện chứng làm nền tảng, tư duy siêu hình làm gốc rễ...làm thao có thể giấu được đôi mắt âm dương lệch này.
À, mà sau đó, anh nhân viên phím deal bị tống cổ khỏi công ty, vì mua trước các Cụ nhé. Cụ WB tiếc nuối vì lỡ mất một nhân tài, đúng ra là người thay thế cụ...(páo viết thế).
:2004:

Sao anh chọn CSV lại ko chọn DGC vậy ạ?
Vì DGC cách đây 1 hơn 1 tháng đã tạm vượt quá định giá của nó, trong khi CSV vẫn còn rẻ, xét trên FA.
Sóng sánh Tê A gì (chủ yếu dựa vào tâm lý và dòng tiền) thì cũng không bao giờ được vượt quá giá trị của DN, bởi vì xét cho cùng, nhỏ lẻ muốn tồn tại tốt phải dựa trên FA. TA nhòm để biết mà kết hợp thôi.

Vì DGC cách đây 1 hơn 1 tháng đã tạm vượt quá định giá của nó, trong khi CSV vẫn còn rẻ, xét trên FA.
Sóng sánh Tê A gì (chủ yếu dựa vào tâm lý và dòng tiền) thì cũng không bao giờ được vượt quá giá trị của DN, bởi vì xét cho cùng, nhỏ lẻ muốn tồn tại tốt phải dựa trên FA. TA nhòm để biết mà kết hợp thôi.
Tks Anh

Nhang kỳ này ko to lắm nhỉ? Ko thấy ghi rõ điểm số mục tiêu nhỉ Dát Đồ?
Thà mình dụ TT, chứ ko để TT nó dụ lại mình.
:1cool_byebye:

Status
Not open for further replies.
Back