Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
Market Cycle
2. Giai đoạn tăng giá Mark-Up Phase
Giá tăng và khối lượng tăng dần. Liên tục tạo higher highs, higher lows.
Truyền thông bắt đầu thảo luận về khả năng những điều tồi tệ nhất đã qua nhưng khó khăn vẫn còn. Tâm lý chuyển dần từ trung tính sang hưng phấn.
Đến khi khối lượng tăng mạnh mà giá không tăng hoặc tăng ít là gần tới đỉnh. Giá có thể tăng rất mạnh trong thời gian ngắn trước khi kết thúc giai đoạn tăng giá.
3.Giai đoạn phân phối Distribution Phase
Giá thường thường giao động trong biên độ nào đó và di chuyển xuống vùng thấp hơn một chút so với đỉnh trong khoảng thời gian vài tuần đến vài tháng.
Cảm xúc của nhà đầu tư hỗn loạn, lúc sợ hãi lúc hy vọng, thậm chí là tham lam khi thị trường đôi khi dường như cất cánh trở lại.
Giai đoạn này có thể nhanh chóng kết thúc bới một sự kiện địa chính trị hoặc tin tức kinh tế xấu.
Chiểu theo cái này thì rõ là phân phối. Nhưng thực tế thì cái gì cũng có xác suất.

Sorri đệ, nãy ka nhìn lộn NAV của thằng bên cạnh. Méo hiểu nó đánh kiểu mợ gì mà xanh tươi như lá non trên cành. Đúng là cao nhân dị sĩ.
Ka đi viện lần nữa rồi Rái đệ, mới full mẹc gin. Gato với thằng bên cạnh quá thể. hic
T6IkWMAC1EfXVte9EYiiVIqLNLeqkCRNzN_1lsV1nQpEn7lwekBlWuIBsdje_xLmLFsjPtndH056PwNcTjf5v_aUP9H1btEGjm46Dwz_Zqc=rp-w800-nu

Còn thở là còn gỡ, Chán đi trước Rai lội nước theo sau :3cool_embarrassed:.
Anh xem có ai cần chia bình thì ới em, phờ ri tiền ship gọi là chia sẻ vậy :4cool_doubt:
À, em đoán chứ không biết, thường trước khi Rút chân thì Lái lợn sẽ Rút ống, anh bảo tọng nếu muốn ăn đu đủ với họ nhé! :1cool_dribble:
Xi du xun.../.

giá giảm + vol tăng là tiền đi ra đớ a ơi, bảo trọng :2cool_burn_joss_stick:
Thực ra cái vol này mới làm e phải bán ra đấy…
Như hôm trước e nói: vol khoảng 2 tỏi đô + lowest closing, no leader là phải out đã…. Chờ tiếp cuối phiên confirm…
Anh đợi bấy lâu nay đó em, cuối Thu đầu Đông mà?
Anh Big Bét đó.

T6IkWMAC1EfXVte9EYiiVIqLNLeqkCRNzN_1lsV1nQpEn7lwekBlWuIBsdje_xLmLFsjPtndH056PwNcTjf5v_aUP9H1btEGjm46Dwz_Zqc=rp-w800-nu

Còn thở là còn gỡ, Chán đi trước Rai lội nước theo sau :3cool_embarrassed:.
Anh xem có ai cần chia bình thì ới em, phờ ri tiền ship gọi là chia sẻ vậy :4cool_doubt:
Đệ còn bình tĩnh chế meme, thì chắc còn ổn.
Ka quá đau, ngồi nghe Rap cho đỡ sầu, quên đi mọi thứ.
Gọi cuộc đời là những vị đắng
Khiến nước mắt ai rơi thành dòng
Phải nuốt đớn đau vào trong
Và đồng tiền dễ biến có thành không
...

Không ai biết trước được điều gì. Lý thuyết mãi là lý thuyết. Nhiều khi cái feeling lại quan trọng hơn anh nhỉ. Anh chọn timing đoạn này hay quá
Không đâu, nếu Thầy có nghiên cứu Người Giàu Nhất thành Babylon, Thầy sẽ hiểu anh HL đang dùng Luật Hấp Dẫn.
Đại khái như vầy, khi bạn phóng vào vũ trụ sự quyết tâm, vũ trụ sẽ gửi ngược lại cho bạn sự quyết đoán...
=> Để trở thành Top tỉ phú tầm TG, bạn phải hiểu và vận dụng tốt định luật này. Mình biết nên lần này mình ủn hộ anh HL.

Không đâu, nếu Thầy có nghiên cứu Người Giàu Nhất thành Babylon, Thầy sẽ hiểu anh HL đang dùng Luật Hấp Dẫn.
Đại khái như vầy, khi bạn phóng vào vũ trụ sự quyết tâm, vũ trụ sẽ gửi ngược lại cho bạn sự quyết đoán...
=> Để trở thành Top tỉ phú tầm TG, bạn phải hiểu và vận dụng tốt định luật này. Mình biết nên lần này mình ủn hộ anh HL.[/QUOTE
Cái này là trong nhà giả kim cũng có phải hem anh

=> Để trở thành Top tỉ phú tầm TG, bạn phải hiểu và vận dụng tốt định luật này. Mình biết nên lần này mình ủn hộ anh HL.
Anh vừa múc FTS.
Soi thấy lệnh 100K là của anh.

Mình vẫn nghiêng về phân phối vì rất nhiều mã trên thị trường đang ở mức giá kỳ vọng ảo.
Người ta cứ vin vào cái cớ những gì khó khăn nhất đã qua để thổi giá.
Nhưng cái quan trọng hơn là những gì sắp tới có xứng đáng với cái giá hiện nay không?
P/S mình gần vẫn giữ gần 90% cổ phiếu nhé

Hình như không có (lâu quá rồi mình cũng ko còn nhớ kỹ).
Nhà giả kim, đoạn đầu cuốn sách là 1 tá các công thức tích phân, đạo hàm, hồi quy, tuyến tính, parabolic... để chứng minh tính logic. Đoạn sau của nó thì lại thể hiện sự lươn lẹo, bản năng lươn lẹo của 1 tay do thái thoát khỏi sự tiêu diệt của phát xít hít le.
=> Thầy vừa phải logic, vừa phải lươn lẹo. Đó có lẽ là điều mình đút rút ra được.

ý thầy nói anh là người được chọn?
NGười hướng đạo là người truyền năng nượng tích cực từ vũ trụ vào vũ trụ , san sẽ iu thương để nhận nhiều iu thương , chân dài??? cứu cac em lúc sàn ..tập thể hiiiiiiii

Mình vẫn nghiêng về phân phối vì rất nhiều mã trên thị trường đang ở mức giá kỳ vọng ảo.
Người ta cứ vin vào cái cớ những gì khó khăn nhất đã qua để thổi giá.
Nhưng cái quan trọng hơn là những gì sắp tới có xứng đáng với cái giá hiện nay không?
P/S mình gần vẫn giữ gần 90% cổ phiếu nhé
cụ kiến lấy gạy chỉ xuống ruộn...lạnh đâu??? chúng mày sàn vài ngày cô mới tính lại hiiiiii

Status
Not open for further replies.
Back