Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
Anh Dị Nhân chắc thoát hết hàg rùi ạ. Thấy a nhắn comment trc chắc chờ cho nhịp chỉnh.
Nở đang úp chén nên có vấn đề gì lớn đâu mà phải thoát hết hàng thầy… nhưng tỷ trọng giảm khi vào cua và thốc ga khi vào trớn cũng là một kỹ nghệ cần luyện đặc biệt với người hay xài căng mg như mình…
Dm hôm trước là waiting list tớ thấy ok rình rập nhịp rũ bỏ (nếu có)… còn tuỳ diến biến thực địa thế nào rồi tính tiếp…

Đóng phí duy trì diễn đàn chưa :)))
J/K :))))
Ơ!!! Trong vạn anh không ai hỏi mà lại là thầy giáo hỏi em...trong vạn em không hỏi ai mà anh lại hỏi em...Anh bỡn iem:1:. Này thì em dấu mặt thớt vào chỗ nào...TT qua váy rùi:24:
Hình như năm nay đói vào vốn nên em trốn anh ạ, còn cái hồi đầu tiên gặp chị Ngọc khai thị em có đóng ngay (ẩn danh ạ)
Mà vì chăm chú cái tk chít toi quá nên em không nhớ rõ...Hình như tính cả năm nay thì là 2 kì em biết thì phải...haizii...anh thông cảm, đến ngày giỗ em mà em còn không nhớ kakaka:21:

Last edited:
Ơ!!! Trong vạn anh không ai hỏi mà lại là thầy giáo hỏi em...trong vạn em không hỏi ai mà lanh ại hỏi em...Anh bỡn iem:1:. Này thì em dấu mặt thớt vào chỗ nào...TT qua váy rùi:24:
Hình như năm nay đói vào vốn nên em trốn anh ạ, còn cái hồi đầu tiên gặp chị Ngọc khai thị em có đóng ngay (ẩn danh ạ)
Mà vì chăm chú cái tk chít toi quá nên em không nhớ rõ...Hình như tính cả năm nay thì là 2 kì em biết thì phải...haizii...anh thông cảm, đến ngày giỗ em mà em còn không nhớ kakaka:21:
Kinh, chị Ngọc nhiều fan quá, họp phan cờ lắp khéo kín 1 quán cà phê cỡ lớn mất :21:

Chân ướt chân ráo nghe FA chả thích. Đúng qui trình như sgk còn gì anh:1:
Bây giờ tập tọng TA, nhưng nghe chị Ngọc với anh Sụt thuyết FA vẫn sướng tai ạ
Mèo gì chả được miễn là bắt được chuột. Giỏi FA hay TA thực sự thì chả bao giờ chết, chỉ sợ mỗi TA hay FA chưa đến nơi đến chốn thôi :21:

Giỏi FA có giỏi đc cả TA ko a Chim
Học FA giỏi khá là khó và mất thời gian (cần cả lý thuyết lẫn thực tế trải nghiệm với DN thực...). Cá nhân anh đánh giá là học TA dễ hơn học FA.
Đương nhiên là giỏi FA rồi học thêm TA là giỏi thôi. Với người đã giỏi FA rồi thì dựa trên nền FA để chọn CP tốt còn TA cũng ko cần quá giỏi tới mức trading choanh choách, chỉ cần đủ biết TT/CP đang làm gì, ở giai đoạn nào thôi là đủ.
Thực chiến thì là chuyện khác vì nó liên quan đến tâm lý (cá nhân, TT). Trong trading thì tâm lý chiếm tới 30%++

Học FA giỏi khá là khó và mất thời gian. Cá nhân anh đánh giá là học TA dễ hơn học FA.
Đương nhiên là giỏi FA rồi học thêm TA là giỏi thôi. Với người đã giỏi FA rồi thì dựa trên nền FA để chọn CP tốt còn TA cũng ko cần quá giỏi tới mức trading choanh choách, chỉ cần đủ biết TT/CP đang làm gì, ở giai đoạn nào thôi là đủ.
Thực chiến thì là chuyện khác vì nó liên quan đến tâm lý (cá nhân, TT). Trong trading thì tâm lý chiếm tới 30%++
Thanks a chia sẽ :113:

Dạ.. hehe tại hết sức mua ko thì theo anh Sụt kèo bộ độiiiii ^^! upcom em ko múc đc

Status
Not open for further replies.
Back