Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
Giảm nhanh lên để kích cầu ko DN chết hết lấy đâu ra tăng trưởng GDP :19::19::19:
Chị Na đi trước, em Ni bước theo sau... cùng tiến cùng lui hay quá anh.
Chị Na đang trở thành Điểm Sáng tăng trưởng trên toàn TG, và đang được báo trí đánh giá là “làn gió mát giữa mùa hè oi bức” ạ...
Mà mình thì kế bên Chị, cũng hưởng được tí gió chứ lị, sao nhìu anh chị mãi ko tin, cứ đứng xa xa, ngắm nhìn bảng điện chi vại? Em khum hịu nỗi lun anh...
:19::19::19:

Ủa, A7 và fan đã tha thứ cho nhau rồi à em? :21::21::21:
Trước mà nhỡ thua, thì giờ mua gỡ lại, chớ làm gì mà đến nỗi khó thứ tha ạ? Cái gì đến bằng tiền, thì cũng sẽ lại đến vì tiền.
GIL nó trần cứng luôn... liên quan gì đến VAT ko Chị @TTN ơi? Những lúc kiến thức kinh tế phát huy giá trị là đây...mà em zai như người mù. :(

Trước mà nhỡ thua, thì giờ mua gỡ lại, chớ làm gì mà đến nỗi khó thứ tha ạ? Cái gì đến bằng tiền, thì cũng sẽ lại đến vì tiền.
GIL nó trần cứng luôn... liên quan gì đến VAT ko Chị @TTN ơi? Những lúc kiến thức kinh tế phát huy giá trị là đây...mà em zai như người mù. :(
GIL là tin đồn ký lại với Amazon

Lã idol của anh đã vào hàng chưa :24:

Em đang thắc mắc, Chị giải ngố giúp em với:
1. Giảm thuế VAT có phải là Chính Sách Tài Khoá đang rộng mở ko?
2. Giảm thuế VAT thì ngành nào hưởng lợi nhiều nhất ạ?
Đừng hỏi chị về vỹ mô vì chị biết gì đâu.
Ví dụ để kiềm chế lạm phát leo thang phải gồm : tăng lãi suất, tăng thuế và cắt giảm chi tiêu của chính phủ.
Nhưng đợt rồi mỗi ls tăng trong thời gian ngắn thôi mà vẫn vỡ mặt :1:

Last edited:
Giảm thuế VAT = toàn dân hưởng lợi trực tiếp và nhanh nhất, ko phải xin xỏ nhiêu khê = kích cầu :21:

Đừng hỏi chị về vỹ mô vì chị biết gì đâu.
Ví dụ chính sách thắt chặt tiền tệ để kiềm chế lạm phát leo thang phải gồm : tăng lãi suất, tăng thuế và cắt giảm chi tiêu của chính phủ.
Nhưng đợt rồi mỗi ls tăng trong thời gian ngắn thôi mà vẫn vỡ mặt :1:
Ủa, chính sách tiền tệ, liên quan đến thuế và chi tiêu luôn ạ?
Pó tay, trưa nay em lỡ chém ró bên group khác là Tài Khoá mở rộng rồi, ùa vào mấy ngành hưởng lợi đi các ACE. Đánh giặc mà có Chính Sách bảo kê, thì sợ còn sợ cái gì...
*** Thui để em sửa sai, và đính chính lại bên ấy. Mấy cái vĩ mô khó bỏ xừ, chém lẫn lộn lung tung phèo lên hết...hic

Pó tay luôn ấy, mình mù thông tin, nhờ @bill bro check giúp. Mình follow anh Phúc Lê, thì thấy nâng cash lên 75% rồi. Nguy hiểm nằm ở khối ngoại nhé, bảo trọng!
Khối ngoại bán hay mua thì giống tung đồng xu thôi anh. Sợ khối ngoại bán, lỡ nó lên 1500 mới bán thì sao ??
Anh cứ làm ngược lại a Phúc ắt thành công =))

Giảm thuế VAT = toàn dân hưởng lợi trực tiếp và nhanh nhất, ko phải xin xỏ nhiêu khê = kích cầu :21:
Dạ anh, em xin ý này của anh, để thả sang group kia nhoát. Thks anh chim! kkk
Khối ngoại bán hay mua thì giống tung đồng xu thôi anh. Sợ khối ngoại bán, lỡ nó lên 1500 mới bán thì sao ??
Anh cứ làm ngược lại a Phúc ắt thành công =))
Khối Ngoại đang bán mà? Báo đăng mỗi ngày ấy.
Thầy cứ chê anh Phúc Lê, cuối năm chốt NAV có khi lại vỡ oà ấy. Năm ni anh ấy son lắm (thua chị mình và sp TM tí thôi), chưa 30 chưa gọi là Tết.

Ủa, chính sách tiền tệ, liên quan đến thuế và chi tiêu luôn ạ?
Pó tay, trưa nay em lỡ chém ró bên group khác là Tài Khoá mở rộng rồi, ùa vào mấy ngành hưởng lợi đi các ACE. Đánh giặc mà có Chính Sách bảo kê, thì sợ còn sợ cái gì...
*** Thui để em sửa sai, và đính chính lại bên ấy. Mấy cái vĩ mô khó bỏ xừ, chém lẫn lộn lung tung phèo lên hết...hic
Đấy, đã bảo chị ko biết gì mà.
Đại loại là sẽ thực hiện đồng thời mấy chính sách như vậy để kiềm chế lạm phát.

đòn gió ảo thôi, thuế là dn thu hộ NN. thuế giảm thì đẻ ra 1 loạt thủ tục, dn thiệt hại thêm. thuế giảm chỉ làm hy vọng giảm gián bán (mà dn nó rất sợ vì giảm rồi thì khó tăng nên thường không giảm). nhưng thị trường may mặc là nước ngoài cơ....thành ra thêm giọt nước thôi hiiiiiii

đòn gió ảo thôi, thuế là dn thu hộ NN. thuế giảm thì đẻ ra 1 loạt thủ tục, dn thiệt hại thêm. thuế giảm chỉ làm hy vọng giảm gián bán (mà dn nó rất sợ vì giảm rồi thì khó tăng nên thường không giảm). nhưng thị trường may mặc là nước ngoài cơ....thành ra thêm giọt nước thôi hiiiiiii
Oạch, giảm thuế VAT là kích cầu nhanh và trực tiếp nhất mà tướng quân lại nói thế này là thì rừng mơ ở đâu rồi :19::19:

Status
Not open for further replies.
Back