Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
Dạ Chị. Ý chị đề cập đến mấy cái cam kết ngoài với các quỹ như Vina Cap đúng ko ạ? Ko phải là cái tin mà báo chí và phố rum đang giật tít ạ.
Cảm ơn chị, em tìm thêm thông tin.
Tìm hiểu được gì thêm chưa em?
Nguồn thông tin mà chị check được thì chỉ ở Phan Thiết mới có cam kết mua lại nhà đã bán và số lượng dưới 1.000 căn, loại giá rẻ dưới 5 tỷ/căn.
Tức là tổng cam kết mua lại ko quá 5.000 tỷ.

Tìm hiểu được gì thêm chưa em?
Nguồn thông tin mà chị check được thì chỉ ở Phan Thiết mới có cam kết mua lại nhà đã bán và số lượng dưới 1.000 căn, loại giá rẻ dưới 5 tỷ/căn.
Tức là tổng cam kết mua lại ko quá 5.000 tỷ.
Dạ, cái này em ko lo ạ. Cái Aqua city em cũng ko lo luôn. Em lo là lo cái hôm trước Chị nói ạ, cam kết IRR gì với mấy quỹ đầu tư (e mù thông tin). Động vào bọn quỹ là dễ chết hơn động vào đám đông nhỏ lẻ ạ.

Dạ, cái này em ko lo ạ. Cái Aqua city em cũng ko lo luôn. Em lo là lo cái hôm trước Chị nói ạ, cam kết IRR gì với mấy quỹ đầu tư (e mù thông tin). Động vào bọn quỹ là dễ chết hơn động vào đám đông nhỏ lẻ ạ.
Bọn nào cũng phải thực hiện cam kết hết em ạ. DN làm thật thì phải có chữ tín.

Bọn nào cũng phải thực hiện cam kết hết em ạ. DN làm thật thì phải có chữ tín.
Ui anh Nova Nhơn làm j có uy tín như anh Coca Vượng ạ Chị? Thà mất mặt còn hơn mất tiền. Con trai ảnh danh tiếng lẫy lừng trong giới show biz, ai ai cũng rõ mà Chị.
Like feather like son...em đoán

Chị lên tàu NVL với em nhé.
Mua ít đã, chờ sập mua tiếp
Úi gìu ui, được vậy thì mừng quá, có Chị làm hải đăng soi đường, em đỡ vấp phải mấy tảng đá FA.
Mà hên xui thôi Chị nhé, em chờ lên lại 24, nhưng em cũng ko biết gì ngoài mí cái tin trên báo lá cải đâu ạ. Hic

Thích Mộc Mạc, nhưng ghét Mặt Mộc... Các anh chị to to ơi, đánh phốc lên tím loè lẹt hết đi...cho bà con lạng chạng tiếp.
Chú.a của Chị cũng sẽ là Chú.a của mọi người... Make vờ ni to 1k8đ...
Ps: Nghèo hoài nản quá...
:1178:

Thích Mộc Mạc, nhưng ghét Mặt Mộc... Các anh chị to to ơi, đánh phốc lên tím loè lẹt hết đi...cho bà con lạng chạng tiếp.
Chú.a của Chị cũng sẽ là Chú.a của mọi người... Make vờ ni to 1k8đ...
Ps: Nghèo hoài nản quá...
:1178:
Từ từ để hội Mặt Mộc xóc lọ rung lắc cho bà con dáo dác tí đã :10:

Lãi nhà bank đang giảm thật hay giảm trên tivi vậy các a chị ơi.nếu giảm thật thì giờ mua đã chắc cú chưa vậy mọi người,nóng ruột quá rồi
Áp ls cổ định cho kỳ hạn 5 năm trở lên vẫn cao nhỉ?
https://bnews.vn/vietcombank-cho-vay-mua-nha-o-to-tieu-dung-voi-lai-suat-co-dinh/286944.html
"Đặc biệt, các khoản giải ngân trong tháng 4/2023 sẽ được áp dụng mức lãi suất ưu đãi 10,2%/năm cho kỳ hạn 18 và 24 tháng; 11%/năm cho kỳ hạn 36 tháng; 12%/năm cho 60 tháng; 13,5%/năm cho 84 tháng (7 năm) và 14%/năm cho 120 tháng (10 năm)"

Từ từ để hội Mặt Mộc xóc lọ rung lắc cho bà con dáo dác tí đã :10:
Dạ anh, nhìn Chart thì thấy xác suất giảm nhiều hơn là tăng. Nhưng cơ bản là em ghét hội Mặt Mộc quá, giờ phải đi kiếm mí anh chị to to mà cũng đang nghèo như em á, rồi tụi em lập thành một hội... chuyên đi xiên bọn Mặt Mộc.
Phe đó đánh xuống, thì ta canh cuối giờ, cho rút chân lên... :21:

Lãi nhà bank đang giảm thật hay giảm trên tivi vậy các a chị ơi.nếu giảm thật thì giờ mua đã chắc cú chưa vậy mọi người,nóng ruột quá rồi
Anh recover đừng bị Media nó dẫn... Sóng này ko còn là sóng lãi suất nữa, phản ánh xong cả dzồi. Sóng này là sóng tài khóa, tài khóa cỡ bự... Bự lắm, all in đi, và kẹp cổ cùng tụi mình. Đừng toách phân chi cho nhiều...:2004:

Status
Not open for further replies.
Back