Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày: Chứng khoán phục hồi cùng nền kinh tế.

@Chán
Mới phát hiện ra trường con gái có đào tạo đầu tư ck. Hơi lạ vì nó là trường kỹ thuật.
Đang thuyết phục con học thêm 1 majo về cái này nữa mà nó chưa chịu. Kêu đầu tư ck như mẹ, chẳng có quan hệ với ai. Sống thể chẳng để làm gì 😡

View attachment 8258
Con gái Chị, cháu học giỏi, cũng đủ trưởng thành, tự lo cho bản thân ok rồi. Hãy để cháu chọn, những gì cháu muốn. Xét về quan hệ: Trẻ cần lượng, Già cần chất. Chị cứ để cho cháu xây dựng nhiều mối quan hệ, rồi gạn lọc dần. Ai biết đâu, 4-50 tuổi, cháu lại thik đầu tư ck như Mẹ, lúc đó lại chả vỡ oà (Mẹ mình là tuyệt nhất!!!). Hihi
Ps: Em thik con zai em đi theo con đường của Anh Druckenmillers, ko theo con đường Retail Trader. Tập tành xin việc rồi phấn đấu làm FM độ 20 năm, sau đó hắn về mở một cái Family Office, để truyền đời... (Bản thân em hy vọng, gia đình có 1 cái nghề như bên Nhật/bên Tàu vậy, truyền lại vài trăm năm...).

@xBuu
Sau khi đã hiểu về các options, mình nhờ AI hỗ trợ để Optimize cái SYSTEM. Giờ cho ra tham số tối ưu, kết quả:
Annual Return %: 37.55%.
Max DD: -18,22%.

=> Bây giờ mình lấy kết quả (Test rổ Top 100 thanh khoản, giai đoạn 01/2021-05/2024) đi Bán Signal / Bán App và tung hô: Đây là sản phấm AI. Thầy có phân biệt được BOT và AI ko? Performance như vầy có đáng để Thầy trả phí ko? hahaha

Attachments

• Crossing AI mod 2.png
    Crossing AI mod 2.png
    20 KB · Views: 1
  • Crossing AI mod.png
    Crossing AI mod.png
    128.6 KB · Views: 1
@xBuu
Sau khi đã hiểu về các options, mình nhờ AI hỗ trợ để Optimize cái SYSTEM. Giờ cho ra tham số tối ưu, kết quả:

=> Bây giờ mình lấy kết quả (Test rổ Top 100 thanh khoản, giai đoạn 01/2021-05/2024) đi Bán Signal / Bán App và tung hô: Đây là sản phấm AI. Thầy có phân biệt được BOT và AI ko? Performance như vầy có đáng để Thầy trả phí ko? hahaha
Quá kinh 😍

@xBuu

Ngon dzồi. Anh backtest từ 2018 được không ?
Em muốn ăn trọn cả cái downtrend nữa. Tiền mà nằm nghỉ khó chệu lắm 🤣.
Các chỉ số này đối với em là ok rồi. Khi nào anh bán em trả phí nhé =)))). R:r ngon. Giảm risk kiểu gì ấm vậy anh =))).
2024 mà chỉ 6% là thua index và TàoKid rồi. Sys này của anh là cho riêng uptrend à ?

Last edited:
Ngon dzồi. Anh backtest từ 2018 được không ?
Em muốn ăn trọn cả cái downtrend nữa. Tiền mà nằm nghỉ khó chệu lắm 🤣.
Các chỉ số này đối với em là ok rồi. Khi nào anh bán em trả phí nhé =)))). R:r ngon. Giảm risk kiểu gì ấm vậy anh =))).
2024 mà chỉ 6% là thua index và TàoKid rồi. Sys này của anh là cho riêng uptrend à ?
1. Chịu thua rồi, data nặng quá, mình chỉ lấy đến 2020 là cái máy chạy như con rùa.
2. Đây là Trend Following, dựa theo AI nó hướng dẫn mà Thầy. Thiết nghĩ, nếu downtrend thì chuyển sang đánh PS, hoặc chơi Mean Reversion (cái này sẽ nghiên cứu sau), hiệu quả hơn. Money never sleep...me too!!!
3. Mô hình lúc nãy là ưu tiên Compound Annual Return %, nhưng theo mình nghĩ (trải nghiệm thực tế), nên ưu tiên Risk Adjusted Return (AR: 50.63% vs MaxDD: 21.35%). Kết quả bên hình phía dưới.
4. 2024 với mô hình RAR này, cũng chỉ 9%, đang thua Diamond, nhưng... Sông có khúc, người có lúc. Hợp cảnh mới sinh tiền nhiều được Thầy. kkk
Note: Cái này học thuật thôi, vụ rao bán như mấy App trên TT hiện này, là mình troll tí cho dzui...kkk
Crossing AI RAR1.pngCrossing AI RAR2.png

1. Chịu thua rồi, data nặng quá, mình chỉ lấy đến 2020 là cái máy chạy như con rùa.
2. Đây là Trend Following, dựa theo AI nó hướng dẫn mà Thầy. Thiết nghĩ, nếu downtrend thì chuyển sang đánh PS, hoặc chơi Mean Reversion (cái này sẽ nghiên cứu sau), hiệu quả hơn. Money never sleep...me too!!!
3. Mô hình lúc nãy là ưu tiên Compound Annual Return %, nhưng theo mình nghĩ (trải nghiệm thực tế), nên ưu tiên Risk Adjusted Return (AR: 50.63% vs MaxDD: 21.35%). Kết quả bên hình phía dưới.
4. 2024 với mô hình RAR này, cũng chỉ 9%, đang thua Diamond, nhưng... Sông có khúc, người có lúc. Hợp cảnh mới sinh tiền nhiều được Thầy. kkk
Note: Cái này học thuật thôi, vụ rao bán như mấy App trên TT hiện này, là mình troll tí cho dzui...kkk
View attachment 8265View attachment 8266
A chạy thử cho khung từ 01/01/22-31/12/2023 thử xem ạ

A chạy thử cho khung từ 01/01/22-31/12/2023 thử xem ạ
Chạy rồi đó Thầy, ở cái chart, có cái khung thống kê theo Years. Thầy ngó lại thử xem đúng ý ko?
Note: Còn đây là cái anh Equity nó dao động trong khoảng đó. Phòng trường hợp Thầy muốn xem. NAV 1 tỏi, cuối kỳ 1 tỏi 20 củ, coi như về không... hihi

View attachment 8265View attachment 8266
Mua máy mới chạy anh ei =)).

Back