Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày: Chứng khoán phục hồi cùng nền kinh tế.

@chim_non Anh cho em hỏi, con FBC giá 4k, nó trả cổ tức 20k, thì giá trên sàn giảm về -16k ạ? Tức ai cầm cổ sẽ lỗ lòi mắt ạ? Lần đầu em gặp vụ này. Nu nơ quá anh ơi?
Lỗ là lỗ thế nào? Tài sản là phần hùn của công ty vẫn còn đó, nồi cơm Thạch sanh còn đó mà 😃. Có mấy công ty kiểu này mà, toàn công ty chất lượng, chẳng ai muốn bán. Ví dụ PTG đó: Cổ tức toàn 20-50% mà thị giá trừ đi còn dưới 0.5 đồng từ lâu, UBCK cũng chán ko thèm trừ nữa vì ko bao giờ có giá âm he he 😂😂

Vụ UBCK trừ tiền cổ tức vào thị giá cho thấy 1 sự ngu dốt của chính sách. Thị giá nên để TT tự quyết định 😃 Người sở hữu CP họ tự biết giá trị của số tài sản đó mang lại LN gì hàng năm. Họ ko care cái giá ảo trên sàn, về 1 hay 0 đồng cũng kệ, vì họ đâu cần bán 😂 Ko ai mang bán cái nồi cơm Thạch Sanh đi cả 😃

Lỗ là lỗ thế nào? Tài sản là phần hùn của công ty vẫn còn đó, nồi cơm Thạch sanh còn đó mà 😃. Có mấy công ty kiểu này mà, toàn công ty chất lượng, chẳng ai muốn bán. Ví dụ PTG đó: Cổ tức toàn 20-50% mà thị giá trừ đi còn dưới 0.5 đồng từ lâu, UBCK cũng chán ko thèm trừ nữa vì ko bao giờ có giá âm he he 😂😂

Vụ UBCK trừ tiền cổ tức vào thị giá cho thấy 1 sự ngu dốt của chính sách. Thị giá nên để TT tự quyết định 😃 Người sở hữu CP họ tự biết giá trị của số tài sản đó mang lại LN gì hàng năm. Họ ko care cái giá ảo trên sàn, về 1 hay 0 đồng cũng kệ, vì họ đâu cần bán 😂 Ko ai mang bán cái nồi cơm Thạch Sanh đi cả 😃
Chán thật, thị trường có nhiều ca éo le ghê. Thks anh về con PTG ạ!

Tại giá vốn em cao quá...
Vâng. Em mua trước xa. Còn trung bình xuống mới được vậy.
Ôm mãi chưa thấy chị Liên giúp được gì nhiều nên được lời bán liền. Sai lầm thời trẻ trâu. Bán đi khắc phục.

Nay em thoát hết MCM anh ạ. Kẹp lâu quá. Lãi được phí tổn tinh thần 10%+ cổ tức =))). Kẹp đúng 1 năm rưỡi.
Nhỡ nó bay thêm 10 tím nữa thì Thầy có chệp chệp khum?
MCM đại diện sờ tai Buffett thời cổ
FPT/CTR đại diện sờ tai Buffett thời hiện đại
Thử nhoát ko Thầy?
kkk

Thử nhoát ko Thầy?
kkk
Ối giời, ô tô style thầy Minh Tuệ 😃

Thử nhoát ko Thầy?
kkk
Không tiếc anh ạ. SL nhỏ dưới 3% tài khoản. Thoát kẹp lại có lời, còn gì sướng bằng.

Không tiếc anh ạ. SL nhỏ dưới 3% tài khoản. Thoát kẹp lại có lời, còn gì sướng bằng.
À, mình có con Turbo bên crypto, y chang cảnh Thầy đang gặp. Mợ khỉ, mình múc full mẹc gin, nó treo ngang cả một đoạn dài, tới lúc nó bụp phát bay lên, mình chốt non. Tối qua nhìn nó lên top %gain, đếm cua trong lỗ, thay vì chốt, mà hold thì x50 luôn rồi. Quái gỡ, nhức đầu thiệt... Sờ tai lái này, khó chịu và out trình quá Thầy ơi.

À, mình có con Turbo bên crypto, y chang cảnh Thầy đang gặp. Mợ khỉ, mình múc full mẹc gin, nó treo ngang cả một đoạn dài, tới luac nó bụp phát bay lên, mình chốt non. Tối qua nhìn nó lên top %gain, đếm cua trong lỗ, thay vì chốt, mà hold thì x50 luôn rồi. Quái gỡ, nhức đầu thiệt... Sờ tai lái này, khó chịu và out trình quá Thầy ơi.
Crypto em thấy hay hơn chứng. Kẹp còn có cơ hội. Chứ chứng mà kẹp như em hên xui lắm mới có đường về =)))). Cùng là hàng tốt nhé anh. Không chơi rác.
Cảm tạ trời đất.

Back