Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày: Chứng khoán phục hồi cùng nền kinh tế.

Có khi Việt Nam ta lại có 1 Larry Fink và mở ra vShare thì sao hả các bác 🥹🥹.

Bản chất của quỹ mở thì khá năng động nên để có thể tiếp cận một số nguồn vốn lớn như BH hay là quỹ nhà nước thì rất khó do quản trị rủi ro khó vì biến động lớn. ETF hay quỹ mở thì em nghĩ nó sẽ có điểm mạnh riêng và hợp với từng thời kỳ phát triển. Một thị trường đầu tư mà ko có ETFs mạnh thì khó mà phát triển lớn đc, em nghĩ vậy.

Anh cũng nghĩ thế, nên thấy hơi ngạc nhiên khi @Chán xây dựng mô hình quỹ ETF cho F1...
Dạ, mục tiêu chính của em là Diamond thôi anh, mấy quỹ Top 3 Perf. tham khảo thêm để mở rộng DM.
Cá nhân em đọc research các nước khác, vẫn nghiêng về hướng ETF để bớt trả phí, và chiến thắng 80% số Funds chủ động pick stock, cậy tài rồi đòi Bonus thật cao.
Nhưng vẫn bí lối quá anh ơi, mô phỏng nó thì thu xa nó...nên mày mò mãi, rụng hết cả tóc...haizzz

Có khi Việt Nam ta lại có 1 Larry Fink và mở ra vShare thì sao hả các bác 🥹🥹.

Bản chất của quỹ mở thì khá năng động nên để có thể tiếp cận một số nguồn vốn lớn như BH hay là quỹ nhà nước thì rất khó do quản trị rủi ro khó vì biến động lớn. ETF hay quỹ mở thì em nghĩ nó sẽ có điểm mạnh riêng và hợp với từng thời kỳ phát triển. Một thị trường đầu tư mà ko có ETFs mạnh thì khó mà phát triển lớn đc, em nghĩ vậy.
Không rõ anh L.Fink có đến Vịt ta không, nhưng BlackRock đã bỏ đi tìm giải pháp mới Thầy Qué ơi. Link
Theo những thông tin mình ngâm cứu, nếu may mắn có đoạn ETF bùng nổ...thì 2 tay Dragon và Vina sẽ hưởng lợi nhiều nhất, vì hành vi chọn lựa ETF của Vịt cũng sẽ na ná China, HongKong, Taiwan...just đoán mò! :)))

Không rõ anh L.Fink có đến Vịt ta không, nhưng BlackRock đã bỏ đi tìm giải pháp mới Thầy Qué ơi. Link
Theo những thông tin mình ngâm cứu, nếu may mắn có đoạn ETF bùng nổ...thì 2 tay Dragon và Vina sẽ hưởng lợi nhiều nhất, vì hành vi chọn lựa ETF của Vịt cũng sẽ na ná China, HongKong, Taiwan...just đoán mò! :)))
Ý mình là có khi nào VC là nơi sản sinh ra 1 L.Fink mới với quỹ vShare riêng, thống trị thị trường. Còn đó có phải của DC hay Vina hay không thì chưa rõ. Quan trọng là ai cầm được vốn của VSS thì người đó là người thành công. Có khi nó lại là BVS thì sao :D. Ở Mỹ thì đội Blackrock/Blackstone toàn bị chê là boomers lom dom cổ lỗ sĩ. Bác có thể tham khảo video này để biết thêm chi tiết:

Cần gì phải giỏi võ mới làm trùm 😆 😆

Đặt cắt 86 từ sớm rồi mà không khớp 🥺
Quãi chè...Gà đang mừng, nghe tin báo vậy lại hết mừng... Sao, chừng nào có bằng A2? Định lập team moto du phượt ở đâu chưa? Binh đoàn Harley hay BMW...
Cho mình xin cái lịch trình, để còn tính toán nhoét...Thk!!!

Quãi chè...Gà đang mừng, nghe tin báo vậy lại hết mừng... Sao, chừng nào có bằng A2? Định lập team moto du phượt ở đâu chưa? Binh đoàn Harley hay BMW...
Cho mình xin cái lịch trình, để còn tính toán nhoét...Thk!!!
Đã thi đâu mà có bằng.
Hum qua mới thi chứng chỉ, đạt yêu cầu mới thi bằng sau.
Lấy cầy tơ đi chơi thì phải tóm anh Chim mới chuẩn chứ?
Mà quái, mùa này lúa chín mọi năm ổng vẫn đi Tây Bắc mà sao năm nay cố thủ ở nhà kinh thế nhể? 🤭

Back