Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày: Chứng khoán phục hồi cùng nền kinh tế.

Đợt đầu phóng tận 300 cái, đợt này phóng tầm 200. Báo chính thống xác nhận, có 2 người dân bị thương do mảnh vỡ rơi trúng thui => 2 lần đánh như nhau, rõ ràng Iran ko muốn gia tăng căng thẳng...Israel cũng có cớ để ko tấn công Iran... Hai bên cứ chọn Lebanon làm chiến trường thi triển...
Chim Zút thấy Trạng Trình nhà mình đoán hay ko? Từ vài trăm năm trước, cụ Trạng đã viết: Long Vĩ Xà Đâu khởi chiến tranh. Iran vs Israel, Ukraine vs Nga...vào đúng đoạn cao trào => Vịt Ngan hưởng lợi, vì ko bị rủi ro CT. Tha hồ xây đường sắt 75 -> 120 tỷ usd, như bản thảo đã trình QH...hihi
Tèn mần đường sắt ta tự cấu ngân sách không đi vay.
Không suýt vỡ nợ như em Lào đâu mà anh lo 🤔

Tèn mần đường sắt ta tự cấu ngân sách không đi vay.
Không suýt vỡ nợ như em Lào đâu mà anh lo 🤔
Hồi Ức Vinashin...mới gần đây thôi. Lúc đó 3 Lát idol còn đưa ra chỉ số ICOR j đó, để chứng minh và giải thik cho hiệu quả đầu tư công, kéo tụt lùi GDP và tăng CPI mạn mẽ...haizzz (pls check, lâu quá có thể nhớ nhầm).

À, mà nãy giờ mình đọc lại cồm của anh Cá. Hình như ảnh ko quan tâm tới đường sắt. Ảnh chỉ muốn nhấn mạnh chỗ: Ko bàn Index, Ko bàn DN,...tránh mâu thuẫn. Thế là Index sụi lơ, lẽ nào vị thế mới của ảnh là... lạnh lưng ghê chim Zút, 3 ngày sau ko biết ra thao đây!!!

Hồi Ức Vinashin...mới gần đây thôi. Lúc đó 3 Lát idol còn đưa ra chỉ số ICOR j đó, để chứng minh và giải thik cho hiệu quả đầu tư công, kéo tụt lùi GDP và tăng CPI mạn mẽ...haizzz (pls check, lâu quá có thể nhớ nhầm).

À, mà nãy giờ mình đọc lại cồm của anh Cá. Hình như ảnh ko quan tâm tới đường sắt. Ảnh chỉ muốn nhấn mạnh chỗ: Ko bàn Index, Ko bàn DN,...tránh mâu thuẫn. Thế là Index sụi lơ, lẽ nào vị thế mới của ảnh là... lạnh lưng ghê chim Zút, 3 ngày sau ko biết ra thao đây!!!
Em đã cố lái đi chỗ khác rồi tưởng anh cuốn theo rồi mà cuối cùng vẫn nhớ ra cặp "anh Cá - 3 ngày" thế à? 🥺

Em đã cố lái đi chỗ khác rồi tưởng anh cuốn theo rồi mà cuối cùng vẫn nhớ ra cặp "anh Cá - 3 ngày" thế à? 🥺
À, tại ngồi đọc đường sắt, rồi ngắm cặp HRT-SRT, nhớ lại: Họ Vinashin, hồi đó có con cổ phiếu hàng hải (quên mất tên???), tăng dựng đứng, bao idols khoe hàng chiến…sau ngủm củ tỏi thì idol cũng mất theo.
À, chuỗi thức ăn, sau này phân lại nhé, mình chọn vị trí nào trong chuỗi là tuỳ mình thui:

… Máy Bay mà phục vụ chuyến bay dưới 500km là auto lỗ…
Theo đó, đối với vận tải hành khách, cự ly ngắn (dưới 150km) ưu thế thuộc về đường bộ; Cự ly trung bình (150 - 800km) đường sắt tốc độ cao chiếm hoàn toàn ưu thế; Cự ly dài (trên 800km) thị phần chủ yếu thuộc về hàng không và một phần của đường sắt tốc độ cao.

À, tại ngồi đọc đường sắt, rồi ngắm cặp HRT-SRT, nhớ lại: Họ Vinashin, hồi đó có con cổ phiếu hàng hải (quên mất tên???), tăng dựng đứng, bao idols khoe hàng chiến…sau ngủm củ tỏi thì idol cũng mất theo.
À, chuỗi thức ăn, sau này phân lại nhé, mình chọn vị trí nào trong chuỗi là tuỳ mình thui:

Theo đó, đối với vận tải hành khách, cự ly ngắn (dưới 150km) ưu thế thuộc về đường bộ; Cự ly trung bình (150 - 800km) đường sắt tốc độ cao chiếm hoàn toàn ưu thế; Cự ly dài (trên 800km) thị phần chủ yếu thuộc về hàng không và một phần của đường sắt tốc độ cao.
VSP 1 thời phải hơm 😜

30 năm nữa thì vị trí trên nóc tủ, thức ăn là hoa quả và ...gà khoả thân.
Chuỗi kia để bàn giao cho con cháu, ủ mưu sớm từ bây giờ làm gì cho mệt thủ mà có được ăn đâu 🤭

30 năm nữa thì vị trí trên nóc tủ, thức ăn là hoa quả và ...gà khoả thân.
Chuỗi kia để bàn giao cho con cháu, ủ mưu sớm từ bây giờ làm gì cho mệt thủ mà có được ăn đâu 🤭
Hóng như Chim Zút, thì nàm thao theo kịp vía Idols? Phải có tầm nhìn đur xa và đủ sâu để hịu và pick cổ: Bán Mắm Mua Thép.
Theo Chứng khoán Yuanta, ở giai đoạn 1, các ngành được hưởng lợi bao gồm: Sắt thép (21,5 tỷ USD); vật liệu xây dựng khác (14,6 tỷ USD); nhà thầu xây dựng (14,0 tỷ USD); xây dựng điện, thiết bị điện (2,6 tỷ USD); ngân hàng cho vay (17,5 tỷ USD) và các công ty đường sắt (không xác định).

"Sắt thép là nhóm hưởng lợi nhất vì Chính phủ sẽ ưu tiên sử dụng sắt thép trong nước. Sắt thép cũng là nguyên vật liệu chiếm tỷ trọng lớn nhất cho dự án. Yuanta khuyến nghị ưu tiên HPG nhờ lợi thế thép HRC và Dung Quất 2 giúp mở rộng năng lực sản xuất", đại diện Chứng khoán Yuanta nêu quan điểm.

• Like
Reactions: zug
Hóng như Chim Zút, thì nàm thao theo kịp vía Idols? Phải có tầm nhìn đur xa và đủ sâu để hịu và pick cổ: Bán Mắm Mua Thép.
Theo Chứng khoán Yuanta, ở giai đoạn 1, các ngành được hưởng lợi bao gồm: Sắt thép (21,5 tỷ USD); vật liệu xây dựng khác (14,6 tỷ USD); nhà thầu xây dựng (14,0 tỷ USD); xây dựng điện, thiết bị điện (2,6 tỷ USD); ngân hàng cho vay (17,5 tỷ USD) và các công ty đường sắt (không xác định).

"Sắt thép là nhóm hưởng lợi nhất vì Chính phủ sẽ ưu tiên sử dụng sắt thép trong nước. Sắt thép cũng là nguyên vật liệu chiếm tỷ trọng lớn nhất cho dự án. Yuanta khuyến nghị ưu tiên HPG nhờ lợi thế thép HRC và Dung Quất 2 giúp mở rộng năng lực sản xuất", đại diện Chứng khoán Yuanta nêu quan điểm.
Sắt thép thì cũng đứng gần cuối chuỗi thức ăn rồi.
Em chờ chốt lại mua tàu của thằng nào, thì sang đó mở tài khoản làm tây lông múc hàng của công ty bán tàu 🤭

@Chán thấy cái lưỡi Mèo uy tín chưa he he 😜
Mèo cân kèo rất hay, và luôn biết cách dồn nhỏ lẻ đến .... 🫣
Sáng giờ em vẫn hát ạ:
Đừng hỏi Mèo nái đã làm j cho ta
Hay hỏi ta đã làm j cho Mèo nái hay chưa?

ETF vào mùa hút ròng, chả mấy chốc, Khỉ sẽ vào túi Mèo nái hết ạ…soon. Kiên trì bám đuôi! :(((

Sắt thép thì cũng đứng gần cuối chuỗi thức ăn rồi.
Em chờ chốt lại mua tàu của thằng nào, thì sang đó mở tài khoản làm tây lông múc hàng của công ty bán tàu 🤭
Thế theo Chim Zút, nàm thao để đón Lộc 70 tỷ đô, thậm chí còn hơn vì trượt giá, đội giá… Đời người chỉ cần trúng 1 cú, ắt sang giàu ngay! :(((

• Sad
Reactions: zug
Làm quan chức phụ trách đầu tư, quản lý nhà thầu, mua sắm thiết bị, giải ngân... 😜
Anh nói thế, Chim Zút nghe theo, nàm thật…bóc lịch vài chục quyển ko chừng ấy ạ… :(((
Ni lên 1k9
Đường sắt 2035 cắt băng
=> Định mệnh đã được xếp đặt, ko ai dịch chuyển nỗi ạ! Vững tin, kiên trì, chiến thắng…

Anh nói thế, Chim Zút nghe theo, nàm thật…bóc lịch vài chục quyển ko chừng ấy ạ… :(((
Ni lên 1k9
Đường sắt 2035 cắt băng
=> Định mệnh đã được xếp đặt, ko ai dịch chuyển nỗi ạ! Vững tin, kiên trì, chiến thắng…
Uầy, biết đâu @zug lại chơi bài hy sinh đời bố, củng cố đời 2 kễnh 😃

Thế theo Chim Zút, nàm thao để đón Lộc 70 tỷ đô, thậm chí còn hơn vì trượt giá, đội giá… Đời người chỉ cần trúng 1 cú, ắt sang giàu ngay! :(((
Thôi anh.
Đại dự án như là 1 món quà để lại cho con cháu mai sau.
Anh cứ sùng sục nghĩ đến ăn uống, thấy ớn! 🤭

Uầy, biết đâu @zug lại chơi bài hy sinh đời bố, củng cố đời 2 kễnh 😃
Thì đằng nào cũng sang bên kia thế giới, đánh 1 quả, trúng là giàu ạ. 2 kễnh kiểu j cũng định hướng Ang gờ lê, Fo ran xoa… định cư cã nhà.
Thôi anh.
Đại dự án như là 1 món quà để lại cho con cháu mai sau.
Anh cứ sùng sục nghĩ đến ăn uống, thấy ớn! 🤭
Tham vọng nhỏ thế, sao mà chơi với hội Quý Sờ Tộc đây???
Số phận ko do não ta quyết định, mà do lá gan có đủ to hay ko??? Hoặc là ko ăn, hoặc là ăn cả bàn, cả tiệc…ko tàn ko về! :)))

Back