Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày: Chứng khoán phục hồi cùng nền kinh tế.

Nói nghiêm túc là dù GDP VN năm nay có được media tung hô là + 6 hay 7% thì cũng chỉ là tương đối vì các DN FDI đóng góp cỡ 20%++ cho con số GDP này trong khi đại đa số các DN nội địa vẫn èo uột hoặc phát triển rất khiêm tốn thì các Kols hô VNI lên 1k5-1k8 vì GDP tăng cũng là lạc quan tếu, còn phải xem xét chán chê 😄
Mặt bằng chung giá CP bây giờ cũng không hề quá rẻ, nên nếu không đào sâu tìm sự phân hóa mà mong chờ TT lên đều, lên mạnh trên 1k3 tới 1k4, 1k5 chỉ dựa vào nới tín dụng, tiền nóng, nâng hạng... thì cũng khá là rủi ro đó. Chi bằng VNI cứ loanh quanh trong hộp 1k1 -1k3++ mà cp phân hóa thật sâu chẳng nhẽ không kiếm tiền tốt hay sao 😋
Em bác bỏ cái hộp 1k1 tới 1k3 ạ, nếu phải dùng hộp, thì em chọn hộp 900 - 1900. Em xin lấy 2 từ để giải thích cho view cá nhân: Tech and Money.
Em giả định Ni cũng như Cô Gái này, sau 27 lần PTTM, cuộc đời đã sang trang mới. Mà để PTTM tận 27 lần, thì yếu tố cần và đủ là: Công nghệ tân tiến và Tiền trả cho trung tâm Thẩm Mỹ.
Em cố thủ quan điểm cờ đuôi nheo, xin hết ạ!

Em bác bỏ cái hộp 1k1 tới 1k3 ạ, nếu phải dùng hộp, thì em chọn hộp 900 - 1900. Em xin lấy 2 từ để giải thích cho view cá nhân: Tech and Money.
Em giả định Ni cũng như Cô Gái này, sau 27 lần PTTM, cuộc đời đã sang trang mới. Mà để PTTM tận 27 lần, thì yếu tố cần và đủ là: Công nghệ tân tiến và Tiền trả cho trung tâm Thẩm Mỹ.
Em cố thủ quan điểm cờ đuôi nheo, xin hết ạ!
View attachment 8613
Nếu vì một lý do nào đó, cơn điên của đám đông trỗi dậy, VNI vọt lên trên 1k3, tới 1k4, 1k5 thì mình cũng rất welcome và happy mà vì vẫn đang ôm cổ. Nhưng chờ VNi Bếch ao 1k3 mới ồ ạt hoan hỉ mở vị thế, vào tiền to vì chart đẹp thì nâu nầu 😜

Nếu vì một lý do nào đó, cơn điên của đám đông trỗi dậy, VNI vọt lên trên 1k3, tới 1k4, 1k5 thì mình cũng rất welcome và happy mà vì vẫn đang ôm cổ. Nhưng chờ VNi Bếch ao 1k3 mới ồ ạt hoan hỉ mở vị thế, vào tiền to vì chart đẹp thì nâu nầu 😜
Dạ đây ạ: PHẤN ĐẤU TỚI 2025 CÓ 2-3 NGÂN HÀNG TRONG TOP 100 CHÂU Á
Big 3 có 2 ứng cử viên sáng giá: VCB - CTG.
Thương mại cổ phần chỉ có 1: như ảnh đính kèm ạ!

Vua cua mí cơm gà là ứng viên sáng giá cơ à?
Vào top 100 rồi tuyền bò ngang như cua mí bay thấp như gà thì bao giờ đất nước mới bay cao như rồng?
Cơm toi 🥺
Thầy phải để cho DN có thời gian chứng minh, Big4 đang giảm lãi suất cho cơn bảo số 3, 500k tỷ tung ra đó nha. Còn ko thích Bank, có thể chọn: HPG, HHV dự kiến trúng thầu 70tỉ usd đường sắt. VHM, dự kiến lãi 80k tỉ từ Cả Lô. SSI, dự kiến làm thêm mảng crypto…khỏi cạnh tranh phí 0₫.
=> Nhưng tuyệt đối né xa mắm khắm. Vì chả thấy lối đi riêng, toàn đi chung…trừ MCH. Hị hị

Thầy phải để cho DN có thời gian chứng minh, Big4 đang giảm lãi suất cho cơn bảo số 3, 500k tỷ tung ra đó nha. Còn ko thích Bank, có thể chọn: HPG, HHV dự kiến trúng thầu 70tỉ usd đường sắt. VHM, dự kiến lãi 80k tỉ từ Cả Lô. SSI, dự kiến làm thêm mảng crypto…khỏi cạnh tranh phí 0₫.
=> Nhưng tuyệt đối né xa mắm khắm. Vì chả thấy lối đi riêng, toàn đi chung…trừ MCH. Hị hị
Mún đi nhanh thì đi 1 mình.
Mún đi xa phải đi cùng nhao 🤔

Mún đi nhanh thì đi 1 mình.
Mún đi xa phải đi cùng nhao 🤔
Đi học một lớp Sale Bảo Hiểm liền nha Chim Zút, ko có sự đồng cảm nàm thao chốt sale?

1. “If you want to go fast go alone, if you want to go far go together”, Mr WB nói.
2. "We simply attempt to be fearful when others are greedy and to be greedy only when others are fearful", Mr WB làm.
(1) & (2) => Ngữ cảnh khác nhau, ứng dụng khác nhau. Vậy nên, mắm khắm ko đi nhanh cũng ko đi xa, chỉ có đi ngang…hị hị

Ps: Đính kèm ý kiến của AI (mới bị chốt sale, dùng miễn phí), phòng trường hợp Chim Zút mất niềm tin vào cả bản thân.

Last edited:
Dạ anh, ví dụ như em
À, ko phải vậy, mình đọc chữ ký mới, làm gợi nhớ về cuốn Cổ Học Kỳ Thư nó viết: Phàm, những người giàu xụ, họ dịch chuyển tài sản chứ không phải tích lũy tài sản. Thế nên, chăm chỉ, kiên trì...chưa chắc đã thành công. Nếu đơn giản như vậy mà có thể thành công, thì TG đã không có nhiều người khốn khổ.
=> Muốn biết làm sao để thành công thông qua dịch chuyển tài sản, bạn phải đọc ngay cuốn sách này. Tuy nhiên, ko được để cho ai thấy bạn đang đọc sách này, họa ắt ập tới... :(((

À, ko phải vậy, mình đọc chữ ký mới, làm gợi nhớ về cuốn Cổ Học Kỳ Thư nó viết: Phàm, những người giàu xụ, họ dịch chuyển tài sản chứ không phải tích lũy tài sản. Thế nên, chăm chỉ, kiên trì...chưa chắc đã thành công. Nếu đơn giản như vậy mà có thể thành công, thì TG đã không có nhiều người khốn khổ.
=> Muốn biết làm sao để thành công thông qua dịch chuyển tài sản, bạn phải đọc ngay cuốn sách này. Tuy nhiên, ko được để cho ai thấy bạn đang đọc sách này, họa ắt ập tới... :(((
Cảm ơn đại ca ạ

Back