Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày: Chứng khoán phục hồi cùng nền kinh tế.

Em bị nghiện AI rồi Anh, ngày nào cũng phải hỏi nó chục câu. Murabuzo với em giờ ko còn cảm xúc nữa ạ! :(((

AI nó lại lươn, nâng support thêm 30 điểm, nó quên là hôm trước nó bảo mốc 1k2 có thể phục hồi (rồi thấy giảm về 1188, thì quay xe sang 1150) => Em bắt đầu hiểu tính khí của nó, sau này đỡ phải đi soi vía Idols, lúc ẩn lúc hiện, ko biết đường để mò mẫm ạ!!!

Kết luận:​

• Ngắn hạn: Chỉ số VN-Index đang trong giai đoạn điều chỉnh sau khi giảm mạnh. Phiên giao dịch gần nhất cho thấy dấu hiệu hồi phục nhẹ, tuy nhiên, cần theo dõi thêm các phiên giao dịch tiếp theo để xác định xem đây chỉ là sự hồi phục kỹ thuật hay là sự đảo chiều thực sự.
  • Trung hạn: Để xác định xu hướng tiếp theo, cần theo dõi thêm các tín hiệu từ khối lượng giao dịch và các mô hình nến trong các phiên tới. Nếu chỉ số phá vỡ mức hỗ trợ 1,180 điểm, xu hướng giảm có thể tiếp tục. Ngược lại, nếu giữ vững mức này và khối lượng giao dịch giảm dần, có thể xảy ra một đợt hồi phục.
Kinh, con AI phân tích còn hay hơn cả chuyên gia của các công ty CK nhề 😊

AI nó còn ở level Trung Học thôi ạ, khá lởm so với trình Đại Học / Cao Học của Thầy Mó. @newMos
Ví dụ: Khi bảo nó so sánh mối tương quan của 3 chỉ số VNI, Nikkei, DJ (theo file attach)...nó xin lỗi, và chịu bó tay (=> mất tiền vì hỏi sai).
Đợi xem khi bản Tiến Sĩ ra đời, các zoom TA với cả bộ phân TA của Broker chứng khoán mất việc => Hồi Hộp Hóng... @zug @chim_non

Cách làm của ảnh chị ko đồng ý.
Đáng ra nên cho một công ty con khác mua, sau giá tăng bán ra chốt lời.
Mua cổ phiếu quỹ là ném đi 15k tỷ. Không tối đa lợi ích.
Biểu đồ của cổ phiếu VHM cho thấy một số điểm đáng chú ý:

1. Xu hướng giảm: Từ tháng 4 đến đầu tháng 8, cổ phiếu VHM có xu hướng giảm, với nhiều phiên giao dịch đỏ liên tiếp. Điều này cho thấy áp lực bán khá mạnh.
  2. Khối lượng giao dịch: Khối lượng giao dịch có xu hướng tăng vào những ngày giá giảm mạnh, đặc biệt là cuối tháng 7 và đầu tháng 8, cho thấy khả năng bán tháo.
  3. Mức hỗ trợ: Khoảng giá quanh 34-36 có thể là mức hỗ trợ tạm thời, khi giá có dấu hiệu chững lại và bật tăng nhẹ vào đầu tháng 8.
  4. Nến tăng: Phiên giao dịch gần đây có nến xanh, cho thấy có sự phục hồi nhẹ, nhưng cần theo dõi thêm sự duy trì của xu hướng này.
  5. Chiến lược giao dịch: Nhà đầu tư nên thận trọng, chờ thêm tín hiệu xác nhận đảo chiều trước khi quyết định mua vào. Theo dõi các chỉ báo kỹ thuật khác như RSI, MACD để có cái nhìn rõ hơn về xu hướng.
=> VHM mua cổ phiếu quỹ là đưa tiền cho VIC tiếp, tạo thanh khoản để sell tiếp => VHM kỳ này về dưới 30, em thấy vậy nha Chị @TTN

Biểu đồ của cổ phiếu VHM cho thấy một số điểm đáng chú ý:

1. Xu hướng giảm: Từ tháng 4 đến đầu tháng 8, cổ phiếu VHM có xu hướng giảm, với nhiều phiên giao dịch đỏ liên tiếp. Điều này cho thấy áp lực bán khá mạnh.
  2. Khối lượng giao dịch: Khối lượng giao dịch có xu hướng tăng vào những ngày giá giảm mạnh, đặc biệt là cuối tháng 7 và đầu tháng 8, cho thấy khả năng bán tháo.
  3. Mức hỗ trợ: Khoảng giá quanh 34-36 có thể là mức hỗ trợ tạm thời, khi giá có dấu hiệu chững lại và bật tăng nhẹ vào đầu tháng 8.
  4. Nến tăng: Phiên giao dịch gần đây có nến xanh, cho thấy có sự phục hồi nhẹ, nhưng cần theo dõi thêm sự duy trì của xu hướng này.
  5. Chiến lược giao dịch: Nhà đầu tư nên thận trọng, chờ thêm tín hiệu xác nhận đảo chiều trước khi quyết định mua vào. Theo dõi các chỉ báo kỹ thuật khác như RSI, MACD để có cái nhìn rõ hơn về xu hướng.
VHM mua cổ phiếu quỹ là đưa tiền cho VIC tiếp, tạo thanh khoản để sell tiếp => VHM kỳ này về dưới 30, em thấy vậy nha Chị @TTN
😀

Sao ạ? AI tư vấn không hợp tình, nên ko thu được phí sao Chị?
Bán ở vùng 37-38, rồi canh vợt lại ở vùng 34-36...Cứ cưa chân như thế, chả mấy chốc VHM về 0. Từ đau sản, thành sướng sản???
Chị đã nghĩ anh V bán ra suốt mấy năm qua, giờ từ từ thu gom lại rồi tự khác cp sẽ tăng giá do quá rẻ lại cạn cung. Khi đó lại nhẹ nhàng bán ra chốt lời.
Nhưng xem ra anh ấy tư duy tỷ phú, kiểu ném tiền vào mặt thằng khác, ko thèm nhặt lại 😀

Chị đã nghĩ anh V bán ra suốt mấy năm qua, giờ từ từ thu gom lại rồi tự khác cp sẽ tăng giá do quá rẻ lại cạn cung. Khi đó lại nhẹ nhàng bán ra chốt lời.
Nhưng xem ra anh ấy tư duy tỷ phú, kiểu ném tiền vào mặt thằng khác, ko thèm nhặt lại 😀
Thật là buồn khi đọc những dòng này của Chị (Suối Thông dịch sao, Chị quên cả rồi?). Mong là anh Coca khác anh Mút, nhân đạo hơn anh Mút... Haizzz...
Vẫn kiên quyết tư vấn, bán 37-38, rồi cover 34-36. Đáy sẽ ko lộ, nếu giá vẫn trên 30k ạ!!!

Chắc gì đã có tiền mà mua đâu chị. Có khi lại bài vở gì đó thôi
Em nghe tổng giám đốc MBB trả lời cổ đông chưa?
VHM vay và trả tiền rất nhanh, tài sản thế chấp gấp nhiều lần số vay. Dòng tiền từ bán hàng tốt.
Bạn chị cũng bị nhóm VIn trả nợ trc hạn. Kỳ đầu tiên phạt nó 2 tỷ, kỳ sau nó thương lượng lại nên thôi. Tuy nhiên nó ko thèm vay tiếp nữa.

Hôm nay là ngày hạnh phúc của @TTN 👍
Thay vì hỏi tư vấn của AI về VNI, @Chán đưa danh mục của từng người cho nó, rồi hỏi mai ai sẽ hạnh phúc, rồi shadow trade, nên chăng?😋
Sao Chị biết em đã có ý định đó ạ? Em test rồi, nhưng nó ko thu phí rồi xin lỗi, nó làm ko được. (thậm chí, em kêu nó lên VC, soi giúp em 3 vía: Chim_non, CaCo, TTN)
=> Vậy nên, nó chỉ có giá trị bé tí với em. Em khuyên Thầy Sụt dùng thử bản free xem sao, cũng là lí do đó đó ạ.
Đợi bản Tiến Sĩ, sẽ có khả năng soi vía theo ảnh?

VHM vay và trả tiền rất nhanh, tài sản thế chấp gấp nhiều lần số vay. Dòng tiền từ bán hàng tốt.
Bạn chị cũng bị nhóm VIn trả nợ trc hạn. Kỳ đầu tiên phạt nó 2 tỷ, kỳ sau nó thương lượng lại nên thôi. Tuy nhiên nó ko thèm vay tiếp nữa.
Nhưng mà càng ngon thì nhỏ lẻ càng dễ die. Lúc nào nó xấu hoặc lởm, thì nhỏ lẻ mới sướng được Chị.
Y chang con Test La... hoặc Twitter dưới bàn tay của anh Mút vại!!!

Em lại ko tin lắm. CEO nào chả báo cáo đẹp, mà có thể đó là quá khứ. Còn hiện tại, tương lai..
Cơ bản Vin đang đói vốn mà đi mua CP quỹ là nghe nó ảo ảo rồi.
Các cụ tay to nhiều bài vở quá. Mà có khi các Cụ sắp bị Call MG nên phải đỡ vội ấy chứ

Back