Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày: Chứng khoán phục hồi cùng nền kinh tế.

Có 48k thôi.
Tại chị nghĩ do bà con hiểu lầm khoản phải thu của VHM nên khi clear cái này thì sẽ khác.
Dạ, em thoát y 5 mảnh, nên lại giở tật Troll hài tí cho vui thôi Chị. Chị đừng bận tâm nha...
Sáng em có nói với Thầy Mó, đến vùng Tăng Tương Tác... xem em nào khỏe thì tái cấu DM ạ!!!

• Like
Reactions: TTN
2 năm nay sao nó ko chia cổ tức chị nhỉ
Chắc dồn tiền làm dự án với mở rộng quỹ đất.

Trước chị cũng nghĩ sẽ chia cổ tức để VIC lấy tiền nuôi Vinfast

Là chị thì chị sẽ cho bà con bán chán đi, sau từ từ gom lại. Gom xong ra nghị quyết chia cổ tức 5k hay 10k đảm bảo cổ phiếu bay cao luôn.
Lúc đó lại từ từ bán ra 😀
Đút túi khoảng 30k-40k/cp cũng được khoản to phết đấy. Giải quyết được bao việc 😀

Chắc dồn tiền làm dự án với mở rộng quỹ đất.

Trước chị cũng nghĩ sẽ chia cổ tức để VIC lấy tiền nuôi Vinfast

Là chị thì chị sẽ cho bà con bán chán đi, sau từ từ gom lại. Gom xong ra nghị quyết chia cổ tức 5k hay 10k đảm bảo cổ phiếu bay cao luôn.
Lúc đó lại từ từ bán ra 😀
Đút túi khoảng 30k-40k/cp cũng được khoản to phết đấy. Giải quyết được bao việc 😀
Tính thế là đúng tinh thần Dịch Kinh, Chị ạ.
Nhân Tâm phải vận hành theo Lạc Thư. Thiên tâm mới vận hành theo Hà Đồ.
Lạc Thư tôn trọng luật Tương Khắc, trong khi Hà Đồ tôn trọng luật Tương Sanh.
Khắc, Đẻo, Đục... hết đã, rồi Nhân Tâm lại quay về tìm Thiên Tâm. :)))

Cả nhà mình mấy anh chị VCers lâu đời cho em hỏi tác giả của 1 sách online " Vô Vi -Đạo Trading" có phải là thành viên của VC mình ko ạ, đọc thấy có trích dẫn lời của 1 vài anh chị VCer 😅 mấy nay em đang đọc file này để xem bản thân có tự ngẫm được gì ko 😅

Cả nhà mình mấy anh chị VCers lâu đời cho em hỏi tác giả của 1 sách online " Vô Vi -Đạo Trading" có phải là thành viên của VC mình ko ạ, đọc thấy có trích dẫn lời của 1 vài anh chị VCer 😅 mấy nay em đang đọc file này để xem bản thân có tự ngẫm được gì ko 😅
Vô vi thì không trading, trading thì không Vô vi.
Đạo cũng không trading, trading thì không đúng Đạo.
VC member là Vạn Hữu, Social mới là Thái Cực.
=> Đó, Thầy Sữa đọc hiểu được đoạn này, hẳn tự ngẫm tiếp...nha!!!
😁😁😁

Em tưởng mốt bây h là đốt sách chứ ạ 😊

Vô vi thì không trading, trading thì không Vô vi.
Đạo cũng không trading, trading thì không đúng Đạo.
VC member là Vạn Hữu, Social mới là Thái Cực.
=> Đó, Thầy Sữa đọc hiểu được đoạn này, hẳn tự ngẫm tiếp...nha!!!
😁😁😁
Nói như thầy Chán thì Vô Vi mà không cần ăn cơm và đi shopping rồi 🤣🤣🤣🤣 không được nhóe, đọc để kiểm soát và đưa về trạng thái cân bằng các hỉ nộ ái ố của bản thân chứ ko "diệt" đi nhé

Chị đọc sách " Những xu hướng lớn sẽ định hình thế giới trong tương lai 2030" chứ đọc mấy sách trading gì cho mệt đầu ạ
càng lớn tuổi càng sống dài ra chứ ạ 🤣
thanks em giới thiệu sách mới và hay, để c mua đọc và bắt ku con sang năm học 12 đọc luôn 😆

Nói như thầy Chán thì Vô Vi mà không cần ăn cơm và đi shopping rồi 🤣🤣🤣🤣 không được nhóe, đọc để kiểm soát và đưa về trạng thái cân bằng các hỉ nộ ái ố của bản thân chứ ko "diệt" đi nhé
Thầy Sữa cân bằng làm sao nỗi, cân bằng tưdc trái luật Tự Nhiên à...
Bản thân Âm Dương Luật còn chênh lệch, chuyển dịch ko ngừng, chẳng bao giờ cân bằng. Ví dụ bằng Dịch Số cho đơn giản:
Âm mang số lẻ: 1+3+5+7+9= 25.
Dương mang số chẵn: 2+4+6+8= 20.
Âm hơn Dương 5 đơn vị.
=> Ngày đó, các cụ ko ăn cơm, cũng ko đi shopping. Các cụ chỉ ăn rau và trồng rau theo kiểu tự cung tự cấp, thế nên dễ đạt Thiên Tâm: Nhân, Lễ, Nghĩa, Trí, Tín.
=> Nhân Tâm lại khác, 5 mặt của Nhân Tâm gồm: Hỉ, Lạc, Nộ, Ai, Dục. Muốn luyện Nhân Tâm, nên chọn Cổ Học Kỳ Thư, hoặc 36 Phản Kế...kiểu kiểu vậy.

Back