Bình luận giao dịch hàng ngày 2016

Status
Not open for further replies.
mình không hiểu câu này lắm.. nhưng dân trong ngành đại gia ôm PVD, PVS nhiều lắm, phím ngoài ngành PVD giá dưới 40 múc thật lực.....
À, có cậu Đ.T.Hà học cùng lớp với mình, đang làm ban TC .Bữa nhắn tin hỏi về các công ty trong ngành làm ăn thế nào cậu ấy nhắn lại là "tớ bỏ cổ phiếu lâu rồi ":1:
Nghe phong phanh mất cũng nhiều

Tapatalk hình như có phần ảnh minh hoạ anh ạ =))).

Nhưng hình như là nhanh như sét không phải như lốc ;)

không nhanh bằng phun chưởng nhỉ ? :19:

hic, đi ăn trưa về nghe các cụ bô lão hưu chiến vẫn chém về thời thế chiến quốc với bầu máu nóng mà mình thấy vui vãi
dân kinh doanh trong mắt các cụ chỉ là hạt cát con ốc, khi nào bẩu ko nghe nữa thì hô to cho lật thuyền .
Các cụ bẩu : đọc báo thấy bọn sửu nhí khoe cái nhà khoe cái xe mà tội, mà thương. :1:
--
thảo nào trên rum mình có 100cp lãi đc 1 giá là nhảy cà tưng cà tưng thì lão Dát nhệch môi cười ruồi.:1cool_byebye:

À, có cậu Đ.T.Hà học cùng lớp với mình, đang làm ban TC .Bữa nhắn tin hỏi về các công ty trong ngành làm ăn thế nào cậu ấy nhắn lại là "tớ bỏ cổ phiếu lâu rồi ":1:
Nghe phong phanh mất cũng nhiều
Anh Chim non, chị TTN có thể tư vấn giúp em VIT được ko? có nên gia tăng thêm khối lượng với giá này. Cám ơn 2 Anh Chị trước.

Anh Chim non, chị TTN có thể tư vấn giúp em VIT được ko? có nên gia tăng thêm khối lượng với giá này. Cám ơn 2 Anh Chị trước.
Bác cầm VIT thì giờ này chắc lãi khá rồi :1:
Về FA để @TTN góp ý. Về TA thì chưa có lý do gì phải bán cả. Nếu muốn tăng SL thì có thể chờ canh mua ở 17.4-18.8 khi TT hoảng loạn. GL.

Hi Bạn,
1. Đối với giàn khai thác: Công ty Công nghiệp Tàu thuỷ Dung Quất (DQS)
2. Đối với giàn thăm dò: PVD chịu trách nhiệm tự bảo trì (việc thuê công ty khác bảo trì hay không thì mình không rõ)
3. Đối với các đường ống (mình không sure): có thể do PV coating thực hiện (PVB)
4. Giá hợp đồng dầu/khí cho các nhà máy điện/đạm (không sure): cố định theo giai đoạn
5. Dữ trữ dầu/khí hiện nay nếu dự trữ thì chỉ có thể bơm vào các mỏ (dưới lòng đất) và đòi hỏi công nghệ xử lý , chi phí lớn, ở VN không có Công ty nào đủ tiềm lực thực hiện điều này.
hình như giá bán cho NT2 giờ theo giá thị trường rồi chứ anh?

Đây là lý do mà hôm nọ mình bán PJT cho dù vẫn biết có ông nào đó đang rình gom. PVT đảm bảo cho vào ra khối lượng lớn hơn và giá cũng đã về vùng tương đối hấp dẫn. Năm ngoái phải vào PJT vì lúc đó PVT đang giao dịch giá 14. Chờ PVT ở giá 9.5 nhé :1:
PVT bị cái rủi ro tỷ giá cũng nhiều.
PVT ước tính: cứ tỷ giá USD đi 3% thì LN đi tong 96 tỷ (BCTN 2014), mà 2016 dự bèo bèo cũng phá thêm 5%. BDI index cắm đầu, khu vực Biển Đông đang lộn xộn xì ngầu với Chị Na... tất cả cái này, phản ánh vào giá hết chưa chị tay to ơi? PB ~ 0.6 :13:

Status
Not open for further replies.
Back