Bình luận giao dịch hàng ngày 2016

Status
Not open for further replies.
Phải login để like cho thầy. hì hì hì
TTCK có thăng có trầm. Các giai đoạn của TT gần như không giống nhau nhưng chung quy chỉ có Bullish; Bearish và sideways. Trong mỗi giai đoạn đó thì nó lại có 1 câu chuyện để kể và mỗi câu chuyện để kể đó lại có 1 cái hope khác nhau để diễn và cái quan trọng của những NĐT (chỉ áp dụng cho những ông/bà bám bảng) tham gia là phải biết trọng tâm của câu chuyện (chưa cần biết đúng sai) để follow. Nên rất khó để áp dụng 1 phương pháp vào toàn TT và bắt nó phải theo mình ( nếu ai không hiểu xin đọc lại truyện "Thày Bói Xem Voi" ). Vậy giải pháp là gì ???
Chẳng có giải pháp khỉ m ị a gì hết... :21: . Chỉ cần vào VC bám theo anh Chim; ông Chán; ... Thực ra nếu nói về TTCK thì đến mòn s hit cũng chưa hết và cũng chẳng có kết quả Đúng hay Sai đâu. Nó rất trừu tượng và khó hiểu Nên như bro X-trader phát biểu: "chọn phương pháp phù hợp với mình rồi ngồi chờ TT vào đúng trạng thái phù hợp với PP đó rồi allin". :24::24::24:
Thị trường có biến hay sao mà hai thầy @X-trader, DB tâm tư :24::24::24:

Mờiiiiiiiii............ :1:
FL hẳn xét, vừa mới thoát được cú quặp, em vẫn chưa kịp hoàng hồn... Sau ETF ta lại tâm tình với nhau...
thầy có để ý vai trò ETF từ hồi đại hội võ lâm tới giờ tự dưng kém hẳn ko? Trong khi đấy cái a giấy ghi nhớ lại được nhắc tới liên tục mặc dù trước đó a ấy rất mờ nhạt.

thầy có để ý vai trò ETF từ hồi đại hội võ lâm tới giờ tự dưng kém hẳn ko? Trong khi đấy cái a giấy ghi nhớ lại được nhắc tới liên tục mặc dù trước đó a ấy rất mờ nhạt.
ETF mấy tuần nay im tiếng thật, lại sắp ri viu thì phải. Lâu rồi cũng nhạt dần.

:1:
Kẻ vẽ gì xanh _ đỏ chứ? TTN không thích điều này đâu

Kẻ vẽ gì xanh _ đỏ chứ? TTN không thích điều này đâu
Em hiểu là bác ấy giải thích cho em bác ấy cho rằng có người muốn đưa VNI vượt qua mốc tâm lý nên phải sử dụng cách đẩy giá những cổ phiểu có thể gây tác động lớn đến chỉ số.

Ko rõ nữa cụ ơi, chỉ thấy bọn cua khủng long ngày càng hẻo, nê cứ close từng em từng em một... bao giờ ổn lại tính tiếp! :(( nhát quen rầu!

Status
Not open for further replies.
Back