Bình luận giao dịch hàng ngày 2016

Status
Not open for further replies.
Hic, chung tình với Gái Hải Phòng (kẹp từ lâu lắm rồi, thày xBuu chắc còn nhớ), cứ tưởng lỗ nặng khi về 25 - đành cưa chân bàn, giờ lại em lại đẹp rực rỡ - cũng bõ công. Hy vọng một ngày PVD còn hơn thế. :)

Hic, chung tình với Gái Hải Phòng (kẹp từ lâu lắm rồi, thày xBuu chắc còn nhớ), cứ tưởng lỗ nặng khi về 25 - đành cưa chân bàn, giờ lại em lại đẹp rực rỡ - cũng bõ công. Hy vọng một ngày PVD còn hơn thế. :)
nghe giống như ôm từ hồi đầu QIV/2015 thì phải?

Style mua giá hời & nằm chờ như vầy, em cũng trãi nghiệm được gần 06 tháng rồi. Cảm giác khá là chán, thua xa style mua giá phù hợp & có trend rõ ràng.
đều là nằm chờ như nhau, nhưng mà một đằng là sướng thật (giá tăng & không có lỗ), một đằng là sướng ảo (giá giảm & cứ nghĩ mình không lỗ, chờ đến khi giá tăng trở lại)... Trong khi ăn bằng lần, thì style nào cũng có khả năng như nhau. Vài ý kiến cá nhân muốn chia sẻ, nếu nghe không lọt tai, cụ cho qua nhé!

Bác cứ tìm bài trên VC là biết, em không giỏi nhảy nhót. Chứ tính từ đó đến giờ các bác trên này ra vào được 10 lần, mà cũng hiệu quả hơn nhiều. Tuy nhiên em biết khả năng của mình nên chơi theo kiểu phù hợp thôi.

Style mua giá hời & nằm chờ như vầy, em cũng trãi nghiệm được gần 06 tháng rồi. Cảm giác khá là chán, thua xa style mua giá phù hợp & có trend rõ ràng.
đều là nằm chờ như nhau, nhưng mà một đằng là sướng thật (giá tăng & không có lỗ), một đằng là sướng ảo (giá giảm & cứ nghĩ mình không lỗ, chờ đến khi giá tăng trở lại)... Trong khi ăn bằng lần, thì style nào cũng có khả năng như nhau. Vài ý kiến cá nhân muốn chia sẻ, nếu nghe không lọt tai, cụ cho qua nhé!
Công nhận mình cũng đang định kết thúc style này ở đây. Sẽ nằm im cho đến khi tìm được 1 hướng đi mới.

Công nhận mình cũng đang định kết thúc style này ở đây. Sẽ nằm im cho đến khi tìm được 1 hướng đi mới.
Cái khó ở chỗ là tư duy Margin of Safety theo kiểu định lượng (kiểu WPC). Như ông Buffet tử tế, những deal gần đây em đều thấy thiên hẳn về MoS theo hướng định tính (kiểu CocaCola). :1:
Đúng là trải nghiệm rồi, mới thấy cái nào hợp với cá nhân mình hơn. :1:

DBC hôm nay tăng cũng đẹp quá, mà sao mình không tìm được hứng thú với chứng nữa.
Tạm nghỉ 1 thời gian vậy.
Nghỉ ngơi một thời gian tìm lại cảm giác chị ạ. Phần thưởng chỉ dành cho người kiên nhẫn :harp:. Hôm nay còn sót mấy k Clc em chốt nốt vẫn kẹp vài k Ptb mua thưởng chưa về Tk . Nhiệm vụ bây giờ là ngồi chơi & đợi

Bác cứ tìm bài trên VC là biết, em không giỏi nhảy nhót. Chứ tính từ đó đến giờ các bác trên này ra vào được 10 lần, mà cũng hiệu quả hơn nhiều. Tuy nhiên em biết khả năng của mình nên chơi theo kiểu phù hợp thôi.
:3D_35:
hý hý, nhưng tui thấy a hỏi MSN là thấy vượt khả năng hơi nhìu dồi đó :1cool_look_down:

Mua giá hời + không trend -> vứt.
Mua giá cao + có trend -> mần.
Mua giá hời + có trend -> :heo09:
PS: ôi, S55 :11: GAS lại đang hồi, VNI không có GAS thì sao mà xanh nổi :24:

Cái khó ở chỗ là tư duy Margin of Safety theo kiểu định lượng (kiểu WPC). Như ông Buffet tử tế, những deal gần đây em đều thấy thiên hẳn về MoS theo hướng định tính (kiểu CocaCola). :1:
để định lượng đòi hỏi lượng thông tin cực kỳ chuyên sâu mà nhiều khi ko ở trong ngành ko thể biết được, hoặc chí ít phải có vị thế để đi phỏng vấn được.

Chị nghĩ tư duy như một doanh nhân thì khả năng thành công cao hơn.
Tiếc rằng mình chỉ là 1 cá nhân nhỏ bé, vốn ít và hoàn toàn không muốn tham gia vào việc kinh doanh nên hạn chế rất nhiều.

Status
Not open for further replies.
Back