Bình luận giao dịch hàng ngày 2016

Status
Not open for further replies.
em vừa ra đường về, mưa bần quá
xem được bảng 3 phút cuối. thấy trên sàn vẫn còn hy vọng lắm ,nhiều mã phút 89 có thêm lệnh đỡ giá
nên hôm nay xem chart chắc thấy bũa xanh đỏ nhiều, mỗi tội cán kg dài.
kg biết bà con còn hy vọng điều chỉnh hay kéo neo giá mai tay to thoát hàng tiếp đây,
Ngoài con gia cầm, Mợ còn con nào mới lên nữa không? Xin phép, cho em tham chiếu thêm bé nữa được không ợ? :1:

1) "Công tâm vi thượng, công thành vi hạ"
=> Tuy nhiên, những 7 lần mới xong; nếu vẫn không thành, lại điệp khúc "thả rồi bắt"?
2) Trận Kỳ Sơn cũng thế, nhưng thất bại, vì mất cả 3 yếu tố "Thiên-Địa-Nhân"
=> Biết sớm không có kết quả, chuyển sách lược và chiến lược có hay hơn không?
3) VNI quanh 580, vẫn "công tâm" nhưng phải có 3 yếu tố kể trên, thành công hay không còn bỏ ngỏ!
=> Sao không chờ "thấy" rồi hãy "tin"?
Lấy tích xưa để ví chuyện nay,bác suy xét thật thấu đáo.Chiến lược thế nào,đọc lời Mã Tốc sẽ rõ TT hiện tại cần gì?
--->3/Mình thích câu"Phúc cho những kẻ chưa thấy mà tin."
Mình tin chắc chắn cản 580 sẽ bị phá.

Hôm qua và hôm nay có 2 sao chổi bay gần trái đất nhất nên sẽ tăng cường dương khí cho trái đất, dầu mỏ tính dương lớn nên sẽ tăng giá mạnh. Chờ ăn nốt vài giá MSR rồi lại đảo sang PV thôi.
Đợt này bác lồi mồm thật.Đúng là giàu nghèo có số,mình cũng được nhìn thấy cases của bác theo từ lâu và thập diện mai phục rất kỹ mà lại ko vào...:(
Cung hỉ!!!

Lấy tích xưa để ví chuyện nay,bác suy xét thật thấu đáo.Chiến lược thế nào,đọc lời Mã Tốc sẽ rõ TT hiện tại cần gì?
Vậy thì những người tin có ma trong khi chưa bao giờ thấy có phúc không?
Tin vào tèo bang cũng là tin chứ?

Mình tin chắc chắn cản 580 sẽ bị phá.
Ngày trước em rất thích Tam Quốc Chí, nên lạm bàn một chút.
Không phải Xích Bích, mà Kỳ Sơn mới là mấu chốt cho thành bại Nhà Hán. Lập quốc đã khó, xây dựng và giữ vững bờ cõi còn khó hơn, vì thịnh suy là tất yếu. Kết cục cuối cùng, cho cá nhân hay cả 1 vương triều cũng là chỉ 1 chữ "Vong"!
Còn về TT, hy vọng điều bác tin đến sớm.

Đợt này bác lồi mồm thật.Đúng là giàu nghèo có số,mình cũng được nhìn thấy cases của bác theo từ lâu và thập diện mai phục rất kỹ mà lại ko vào...:(
Cung hỉ!!!
Nếu bác đã ngắm kỹ nhưng lại không bóp cò thì có lẽ nhà bị bế chăng :)

Phải công nhận là dòng P đã tăng rất khá ( trừ PVT cùi bắp của em) bắt đầu từ những ngày cuối tháng 1 với cú bắt đáy thần thánh của nhóm chị Cỏ. Nhưng em vẫn không đủ can đảm để vào nó vì suy nghĩ như sau: quý 4 TB giá OIL cao hơn 40 USD mà KQKD của các công ty đã thảm hại như vậy thì quý 1 chắc còn tồi tệ nữa. Giả sử giá OIL có phục hồi và duy trì trên dưới 40 USD thì PVD sẽ có EPS xấp xỉ 1.000 VND, GAS nhỏ hơn 2.000 VND...Còn toàn ngành thì 45 USD mới là điểm hòa vốn. Những dự báo lạc quan nhất cũng chỉ tính đến mức tăng tối đa của giá dầu thời gian tới là 50 USD. Điều gì khiến các anh chị dám đặt cược vào dòng P ở mức giá này ạ?

Last edited:
Status
Not open for further replies.
Back