Bình luận giao dịch hàng ngày 2016

Status
Not open for further replies.
Nó cấp điện cho khu công nghiệp thôi em nhé. Còn cái khu Cn của nó tận Bình thuận hay sao đó mà đang phải điều chỉnh xuống 550 ha . Quên chi tiết rồi.
Khu CN Bình Thuận thì đang điều chỉnh xuống, còn cái khu Lộc An - Bình Sơn thế nào chị, em không có thông tin cụ thể? Thêm cái mỏ đá Tân Cang 9 nữa ?

Khu CN Bình Thuận thì đang điều chỉnh xuống, còn cái khu Lộc An - Bình Sơn thế nào chị, em không có thông tin cụ thể? Thêm cái mỏ đá Tân Cang 9 nữa ?
Tự nhiên máy trục trặc. Cào xem lại kỹ đi Tân cang 9 là giao cho công ty khác làm UIC nắm cổ phần không cao đâu. Hiện tại DT chủ yếu là cung cấp điện, DT BĐS nhỏ.Có kỳ vọng đột phá nhờ phát triển BĐS nhưng còn lâu lắm.

Last edited:
À ý em là chị có thông tin về Khu Lộc An + Tân Cang 9 hiện trạng cụ thể ra sao ko ạ? Em thấy Lộc An diện tích tận 500ha, đc phê duyệt từ 2009. Nhưng chẳng thấy doanh thu từ BDS này, nên tạm hiểu là nó vẫn đang để đất trống ko. Nếu vậy có bị thu hồi ko chị?
Doanh thu từ cung cấp điện cho KCN thì đều như vắt chanh, và em thấy nó đang mở rộng.
Tự nhiên máy trục trặc. Cào xem lại kỹ đi Tân cang 9 là giao cho công ty khác làm UIC nắm cổ phần không cao đâu. Hiện tại DT chủ yếu là cung cấp điện, DT BĐS nhỏ.Có kỳ vọng đột phá nhờ phát triển BĐS nhưng còn lâu lắm.

À ý em là chị có thông tin về Khu Lộc An + Tân Cang 9 hiện trạng cụ thể ra sao ko ạ? Em thấy Lộc An diện tích tận 500ha, đc phê duyệt từ 2009. Nhưng chẳng thấy doanh thu từ BDS này, nên tạm hiểu là nó vẫn đang để đất trống ko. Nếu vậy có bị thu hồi ko chị?
Doanh thu từ cung cấp điện cho KCN thì đều như vắt chanh, và em thấy nó đang mở rộng.
Giờ mới có thời gian ngó vụ này. Dự Án Lộc An là do công ty V.R.G Long Thành triển khai. UIC thoái vốn năm 2013 rồi. Thảo nào trong đầu chị không ghi nhớ gì về dự án này cả.

Market Vectors Index Solutions vừa công bố kết quả review định kỳ quý 4 của chỉ số Market Vectors Vietnam Index – chỉ số cơ sở của quỹ Market Vectors Vietnam ETF (VNM ETF). Có một cổ phiếu Việt Nam bị loại khỏi danh mục là IJC, hai cổ phiếu sẽ được thêm vào gồm HPG và HHS với tỷ trọng lần lượt là 3,67% và 1,39%.
Dự kiến mua bán của V.N.M ETF:

http://cafef.vn/thi-truong-chung-khoan/review-vnm-etf-them-hhs-hpg-loai-ijc-20151212055001087.chn

Status
Not open for further replies.
Back