Bình luận giao dịch hàng ngày 2016

Status
Not open for further replies.
Anh em VC vẫn rộn ràng mua bán làm ăn tốt nhỉ;). Lâu ngày em gia cát dự thị trường cái : global market đã phát tín hiệu xác nhận thị trường đã hoàn thành nhịp hồi trong 3 tuần qua, Oil và các loại Commodities cũng bắt đầu cắm xuống sau nhịp SS cover hàng . Tương quan cung cầu trên thế giới vẫn chưa hề có sự thay đổi, trong khi china bắt đầu với chiến dịch quay trở lại phá giá đồng tiền. Và sắp tới sẽ là.....
Còn với VNI thì vùng 570-580 đã tạo một vùng kẹp giá cao tương đối lớn, các dòng dẫn dắt cho đợt bull vừa rồi đã cho thấy hết lực cầu kéo giá lên và ngày mai cuộc thị ai chạy giá tốt GAS & PVD bắt đầu :1178:

- Thầy cứ tự trải nghiệm & học hỏi nhiều người, trên phố rùm online em thấy có nhiều anh/chị, thậm chí là các em nhỏ tuổi nhưng rất tài năng đấy.
- Nếu cần thiết thì chia tài khoản ra 2-3 phần, mỗi phần một style, phần tự tin nhất thì chứa nhiều tiền nhất. Theo cá nhân em, chưa đủ 10 năm thì chưa nên cố định 1 style nào hết, trải nghiệm & khám phá bản thân xem sở trường mình nó hợp với món nào. Sau 10 năm, review & chốt lại. Chắc gì buy & hold như anh chim đã sướng, quệt rồi full 3/7 như anh Blue đã phê, có khi buy & forget như chị tay to lại thích ??? Không nên làm fan cuồng của bất kỳ nghệ sĩ nào, khi họ còn đang trình diễn trên đường phố. Tới vận xấu họ vẫn đen như thường, nhân tính không bằng trời tính.
- Quan trọng nhất là làm sao mình rèn cho được bản lãnh quyết đoán & tự tin, hóng & bám càng chỉ để hỗ trợ tăng thêm xác suất trúng. :1:
Ps: Em thấy thầy oánh rất liều nhưng cũng rất đáng để theo dõi; vd: Bò hầm tiêu, gà hầm tiêu, đều thành món ngon trong thực đơn của thầy cả, trong khi đa phần đều móm ...:105:
E cũng đắng mề con EVE, vào được giá rẻ 31.5 và chốt non 33.5, rồi nhìn nó lầm lũi phi đến 38-39. Bao h mới học được kiểu hold hàng uptrend lỳ lợm như bác @chim_non đây... hây za... còn phải trải nghiệm và học hỏi nhiều...

Xin người đừng nhắc đến EVE nữa, có được không?
Mấy lần rồi, em thấy cả làng VC hò kéo pháo toàn...tạch cả băg =)))).

Last edited:
http://cafef.vn/tai-chinh-ngan-hang...moi-tra-lai-tien-gui-cu-20160314161519065.chn
Giờ này chuyên gia mới nhìn ra góc khuất của lợi nhuận ngân hàng còn nằm ở lãi dự thu nữa thì có quá muộn không?
Khi chuyên gia đưa bài lên báo thì đúng là quá muộn vì cả làng đã biết từ lâu. Đối với SBV đây lại càng ko phải là vấn đề mới.
P/S: Quote post của chị @TTN bên VF sang đây trả lời vì em ko thik post bài bên đó

Kệ đi, mỗi người một cách chơi miễn là kiếm được tiền.
Có lọc chị ra đánh đòn chị cũng không dám tham gia vào cổ làm giá mà không dựa trên nền tảng của DN.
Nhớ hôm đi Cần Thơ, lúc về ngồi cạnh cậu Đức lối cũ, lúc đó FIT và KLF đang sốt sình sịch, mình bảo có mời mình mua giá 10 mình còn phải suy nghĩ, nó nhìn mình như từ sao hỏa rớt về :21:
Ngồi cạnh thằng ku Đ lòi cu ta về thì phải cẩn thận ... lời ăn tiếng nói. :big_boss:

Ngồi cạnh thằng ku Đ lòi cu ta về thì phải cẩn thận ... lời ăn tiếng nói. :big_boss:
Đức có 1 công rất lớn là sau vài 3 câu chuyện phiếm, gọi điện luôn cho MBS yêu cầu giảm phí cho chị. Trước em toàn bị bọn MBS lờ đi, tính phí cao ngất. Mất số điện thoại nên chưa kịp cảm ơn em nó.

Đức có 1 công rất lớn là sau vài 3 câu chuyện phiếm, gọi điện luôn cho MBS yêu cầu giảm phí cho chị. Trước em toàn bị bọn MBS lờ đi, tính phí cao ngất. Mất số điện thoại nên chưa kịp cảm ơn em nó.
Với khách hàng thường xuyên trade với GTGD tương đối thì thường được giảm phí. Hàng tháng chị trade GTGD > mức nào đó thì sẽ được giảm. Không giảm là mất khách ngay.

Status
Not open for further replies.
Back