Bình luận giao dịch hàng ngày 2016

Status
Not open for further replies.
Các thầy cho em hỏi, chart ami của em bị dư 1 cây nến thế này làm sao xóa được ạ, chỉ giúp em với, em cảm ơn :1:
https://gyazo.com/5ca6eec9b3bfdaf4526a04dead10b5ae
Cụ xài data của PhuToan à, thỉnh thoảng hay bị cái này. Đứng xóa data vội. Nếu data Ami của cụ import từ data của MataStock thì cụ làm như sau:
Mở The Dowdloader của Meta lên, vào tab Tool, chọn Delete, chọn Data --> Hiện ra bảng Delete Price Data --> chọn mã cần delete (em nghĩ chọn hết vì thường update dữ liệu bị hết các mã) --> bấm nút Delete --> hiện ra thêm cái bảng nữa: trong bảng này nhớ tick vào After day (xóa dữ liệu sau ngày chọn), như ở hình của cụ thì lựa ngay ngày có dữ liệu đúng để xóa dữ liệu của ngày bị sai sau đó --> bấm ok.
Và... mở Ami lên thấy thành quả:16:

Đổi avata, khẩu khí khác ngay. Từ Sói thành Ễnh Ương... mắt đỏ ngầu! Vãi linh hồn với Thần tượng :))
Sống là không chờ đợi anh zai ạ, huyết liệc lên, đầu toi dài hạn, có xe nhang chống lưng, tiếc chi vài giá, lỡ có ngã thì nhường chức bang chủ cho em, đơn giản mà :2cool_after_boom:

Úi zui ui, tượng đài ơi là tượng đài ơi. Sao ngày càng giống nhau thế nhẩy, có khi phải sáng tạo ra danh từ mới, chẳng hạn: đầu tư cơ, đầu cơ tư... để xóa luôn cái khoảng cách giữa hai trường phái đối lập chị nhỉ? :10:
Đơn giản @xBuu nhỉ? Đang thắng thì cứ chơi, khi nào thua liên tục thì dừng :113:

Úi zui ui, tượng đài ơi là tượng đài ơi. Sao ngày càng giống nhau thế nhẩy, có khi phải sáng tạo ra danh từ mới, chẳng hạn: đầu tư cơ, đầu cơ tư... để xóa luôn cái khoảng cách giữa hai trường phái đối lập chị nhỉ? :10:
Đầu gì thì khi thua lỗ cũng phải dừng, nếu không thì làm sao đi qua được khủng hoảng, đặc biệt là tồi tệ như là cuộc khủng hoảng năm 2007- 2008.

tôi yêu cờ bạc nhưng ko thích rủi ro, clear chưa a giai :3cool_embarrassed:
câu này hay!
"Đã dùng danh xưng là những người chơi "cờ bạc" chuyên nghiệp. Họ tuân thủ những kỉ luật nghiêm ngặt, họ biết làm thế nào để đánh giá xác suất. Họ sẽ chơi rất sáng suốt, chứ không tham gia để tìm cảm giác kích thích, mục tiêu của họ rất rõ ràng, đó là kiếm tiền để sống. Họ thông thường đều ghét rủi ro, và không chấp nhận chơi những trò có tỷ lệ lợi nhuận âm.

Nếu sau khi tính toán thấy cơ hội chiến thắng của mình không khả quan, họ sẽ không mạo hiểm chơi chỉ vì tiền vốn của mình vẫn rất dồi dào. Chỉ cần tình huống chơi hợp lý, thì họ sẽ không quan tâm đến chuyên thua tiền. Họ biết rằng, thua tiền là bước bắt buộc phải trải qua nếu bản thân muốn thắng tiền. Chỉ cần bước đi chính xác, thì thua tiền không phải là vấn đề với họ. Họ sẽ không nôn nóng thúc ép bản thân làm thế nào để “kéo” lại số tiền đã mất ở ngay ván chơi sau, bởi họ biết rằng chỉ cần nghiêm túc thực hiện quy tắc chơi, thì sẽ có cơ hội trở thành người chiến thắng bền vững."

câu này hay!
"Đã dùng danh xưng là những người chơi "cờ bạc" chuyên nghiệp. Họ tuân thủ những kỉ luật nghiêm ngặt, họ biết làm thế nào để đánh giá xác suất. Họ sẽ chơi rất sáng suốt, chứ không tham gia để tìm cảm giác kích thích, mục tiêu của họ rất rõ ràng, đó là kiếm tiền để sống. Họ thông thường đều ghét rủi ro, và không chấp nhận chơi những trò có tỷ lệ lợi nhuận âm.

Nếu sau khi tính toán thấy cơ hội chiến thắng của mình không khả quan, họ sẽ không mạo hiểm chơi chỉ vì tiền vốn của mình vẫn rất dồi dào. Chỉ cần tình huống chơi hợp lý, thì họ sẽ không quan tâm đến chuyên thua tiền. Họ biết rằng, thua tiền là bước bắt buộc phải trải qua nếu bản thân muốn thắng tiền. Chỉ cần bước đi chính xác, thì thua tiền không phải là vấn đề với họ. Họ sẽ không nôn nóng thúc ép bản thân làm thế nào để “kéo” lại số tiền đã mất ở ngay ván chơi sau, bởi họ biết rằng chỉ cần nghiêm túc thực hiện quy tắc chơi, thì sẽ có cơ hội trở thành người chiến thắng bền vững."
Directional bet mà :1:

Tâm tĩnh sinh trí, tiền nó tự chảy vào... tượng đài ơi.
Tâm tĩnh thì đầu óc minh mẫn, hành động sáng suốt rồi tiền nó mới chảy vào. Chứ tĩnh tâm rồi khò khò thì ai mở cửa cho tiền vào? :10:

Status
Not open for further replies.
Back