Bình luận giao dịch hàng ngày 2016

Status
Not open for further replies.
Các bác cứ yên tâm chiến đến hết quý 2. Sau đó lại ngồi rình rập thôi. Nửa đầu năm 2016 là rất tốt cho thị trường thế giới và việt nam. Tầm đầu tháng 3 thì quay lại nhóm PV vì giá dầu lên ngon nhé

Các bác cứ yên tâm chiến đến hết quý 2. Sau đó lại ngồi rình rập thôi. Nửa đầu năm 2016 là rất tốt cho thị trường thế giới và việt nam. Tầm đầu tháng 3 thì quay lại nhóm PV vì giá dầu lên ngon nhé
Hôm qua thấy có ông nào dự giá dầu xuống 26 đợt trước bảo là dầu sẽ lên 50

Thầy vui lòng cho em hỏi, phải dùng cái Tool nào để có thể dự báo được như vậy ạ? Thks u! :1:

nhưng những thằng đó không quyết định được giá dầu. Mình vẫn chưa thấy cửa sáng cho dầu trong 2 năm tới.
đầu tiên là cung cầu chứ bác cung giảm thì giá phải lên ko kể những chi phối quyền lực kiểu thằng này muốn thịt thằng kia thì bây giờ chỉ cần có số thống kê thằng nào sx giá thành trên 40$ , dầu đá phiến của mỹ có giá bao nhiêu thì sẽ tính đc

đầu tiên là cung cầu chứ bác cung giảm thì giá phải lên ko kể những chi phối quyền lực kiểu thằng này muốn thịt thằng kia thì bây giờ chỉ cần có số thống kê thằng nào sx giá thành trên 40$ , dầu đá phiến của mỹ có giá bao nhiêu thì sẽ tính đc
theo mình, đấy là bề nổi thôi. http://www.energyeconomist.com/a6257783p/exploration/rotaryworld.html, bác xem thằng Mỹ giếng dầu giảm bao nhiêu, sản lượng năm ngoái như thế nào xem ở IEA. Giá giảm, mấy thằng chủ yếu kiếm tiền từ dầu sẽ càng bơm nhiều lên theo kiểu lấy số lượng bù giá giảm. Nếu các vấn đề syria, Đông Ukraina không giải quyết được thì Mẽo và Saudi sẽ tăng cung dập cho thằng Nga ngố khủng khoảng kinh tế ngay. Dầu chỉ là hồi phục thôi, có lẽ đến tháng 5 sau hội nghị G20, các bên không có giải pháp nào thì lại ngựa quay đường cũ. Mình nghĩ 2 năm tới chưa giải quyết ngay được đâu. Thêm thằng Iran đang rầm rộ tăng cung nữa.

Status
Not open for further replies.
Back