Bình luận giao dịch hàng ngày 2016

Status
Not open for further replies.
Ai cũng có thể sai lầm-nhưng các bài viết giai đoạn đó đều theo 1 hướng và có chủ đích chứ ko chỉ là phân tích hay nhận định độc lập
Em ko mua phân bò căn cứ các phân tích phân bò giai đoạn đó, chỉ mua vài hôm gần đây, Điều em muốn nói vẫn còn nhẹ nhàng, so với cách thức họ đưa ra nhận định, bảo vệ theo 1 hướng mà ko thực sự khách quan, cẩn trọng (ko ít nhà đầu tư bị ảnh hưởng từ các nhận định này)- 1 yếu tố mà 1 ng đã học qua code of ethic lại có thể làm như vậy khi hành nghề.
Cá nhân tôi có đọc topic bên VF về HAG. Tôi thấy chê nhiều hơn khen mà. Không hiểu bác đọc thế nào lại thành một hướng. Cá nhân tôi cũng có việc vài câu chê về chiến lược kinh doanh như nhảy sạp, lúc đó chưa có mua bò và phân bò như sau này. Thêm nữa, một công ty đang tốt hoá xấu do biến động kinh doanh cũng không có gì lạ. Đằng này công ty ngụm lặn lên xuống suốt. Tôi thấy bác nói hơi mạnh quá nên vào nói thôi!

Mua mãi mới được 5.000 giá 39.5 bán 39.3. Cho kẹo em cũng chẳng dám nhảy vào lúc 4x thế này. Thôi để tìm cơ hội khác, thiếu gì đâu.
Tìm được em nào hay hay, chị hú em với nhoé, hóng sai tự chịu, em không đổ trách nhiệm cho chị đâu, đừng có lo nhoa :21:

Dù thế nào cũng rất đáng trách, năm xưa chính đàn chủ VF đăng bài đánh giá phân bò với các tính toán tỷ suất lợi nhuận các mảng khá tốt, và nhiều cập nhật khác chưa khách quan. Sau này phân bò như hiện nay, thì lang thang khắp các topic xin hàng giống con ch.. xin ăn.
chắc bác này cũng dính phưn nặng

Thôi xong, nói như @whitehat là đầu tư + chịu tra tấn lúc nó đang tích lũy, lúc nó bắt đầu có trend, sắp lồi mồm thì bán :17:
Không phải tra tấn gì đâu. Em mua và giữ cổ không bao giờ phải lăn tăn gì cả, sợ là bán ngay. Nhưng lần này bán em có nói rõ là vì tham rồi mà. Nghĩ có thể mua rẻ hơn 1 chút.

@chim_non, @TuanMinh
Đừng Bỏ Cuộc chart có đẹp không ạ? :1:
Hôm nọ đứa bạn chị cứ đòi cho ý kiến về mô hình nuôi gà và lợn sạch bằng chùn quế mà chả biết gì để ý kiến ý cò cả. Nhưng thấy nó bảo partner của nó có kinh nghệm về cái này đánh giá rất hiệu quả. Đang xin nghỉ việc ở tổ chức phi chính phủ để khởi nghiệp.

Hôm nọ đứa bạn chị cứ đòi cho ý kiến về mô hình nuôi gà và lợn sạch bằng chùn quế mà chả biết gì để ý kiến ý cò cả. Nhưng thấy nó bảo partner của nó có kinh nghệm về cái này đánh giá rất hiệu quả. Đang xin nghỉ việc ở tổ chức phi chính phủ để khởi nghiệp.

DBC nó làm cái này à?

Status
Not open for further replies.
Back