Bình luận giao dịch hàng ngày 2016

Status
Not open for further replies.
No no anh chim_non ơi, FAer gộc không bao giờ lay động cảm xúc bởi giá, họ chỉ nhìn vào KQKD... Chị tay to khóc ảo thôi anh ợ :1:
Thật ra là đang muốn thay đổi 1 chút chứ ngày trước mất 10% từ đỉnh là biến, nhưng muốn nâng tỷ suất lợi nhuận nên thử pp mới. Chưa được tự nghiệm nha :10:

17500 put @ suitable selling at 33 yen! Really no risk whether ... tweet của CIS, nikkei future đang 17650 :D

Thật ra là đang muốn thay đổi 1 chút chứ ngày trước mất 10% từ đỉnh là biến, nhưng đang muốn nâng tỷ suất lợi nhuận nên thử pp mới. Chưa được tự nghiệm nha :10:
Có 2 cái mốc quan trọng: Mốc thứ 1, 10% từ đỉnh, ta gọi là correction; Mốc thứ 2, 25% từ đỉnh, ta gọi là Bear market. Mốc 20% em chưa đọc được trong sách FA nào cả chị ơi :104:

Có 2 cái mốc quan trọng: Mốc thứ 1, 10% từ đỉnh, ta gọi là correction; Mốc thứ 2, 25% từ đỉnh, ta gọi là Bear market. Mốc 20% em chưa đọc được trong sách FA nào cả chị ơi :104:
Hầu hết các sách chị đọc đều nói về con số 20% là bước vào DT mà. Peter lynch của em cũng viết thế còn gì.

Hầu hết các sách chị đọc đều nói về con số 20% là bước vào DT mà. Peter lynch của em cũng viết thế còn gì.
Lynch nào của em? Chỉ có Cào mái là của em thôi :21:.
Em nói chị nghe: Sách FA mà nói về downtrend, thì cứ đọc đến đoạn đó, chị cười phọt nước bọt vào chỗ ấy cho em. Mai mốt, lỡ bạn bè nó có mượn sách để đọc, thì nó không đọc được đoạn ấy... thế là dzất tốt cho nó ợ :19:

Status
Not open for further replies.
Back