Bình luận giao dịch hàng ngày 2016

Status
Not open for further replies.
Dạo này đi đâu mà lâu lắm mới thấy ?
P/S không dám hỏi sinh hoạt ở đâu, vì biết bác @tunhienmuonay lại trả lời hộ là sinh hoạt trong phòng ngủ :24:
đọc post của chị, nhớ lại nhiều vùng có ngôn ngữ cách nói riêng rất buồn cười
hồi trước đợt em hay đi làm CT Làng vui chơi làng ca hát của VTV. một lần xuống làm ở huyện gì đó thuộc Hà Nam
lúc đến nơi đồng chí chủ tịch huyện ra đón đoàn, mấy anh em xuống xe trước đồng chí ra bắt tay xong nói thế này" Huyện rất phấn khởi đón đoàn về, thôi đi đường cũng mêt, Phòng ốc đã chuẩn bị xong. Mời các anh chị vào sinh hoạt tự nhiên." bọn em cúi mặt xuống cười . Đồng chí ấy nói thêm
" Các anh chị cứ tự nhiên, sinh hoạt xong cho khoẻ rồi làm gì hãy làm"
Sau đó bọn em mởi hiểu rằng vùng đó từ sinh hoạt chỉ việc tắm ,rửa mặt mũi chân tay , thay quần áo. vv

đọc post của chị, nhớ lại nhiều vùng có ngôn ngữ cách nói riêng rất buồn cười
hồi trước đợt em hay đi làm CT Làng vui chơi làng ca hát của VTV. một lần xuống làm ở huyện gì đó thuộc Hà Nam
lúc đến nơi đồng chí chủ tịch huyện ra đón đoàn, mấy anh em xuống xe trước đồng chí ra bắt tay xong nói thế này" Huyện rất phấn khởi đón đoàn về, thôi đi đường cũng mêt, Phòng ốc đã chuẩn bị xong. Mời các anh chị vào sinh hoạt tự nhiên." bọn em cúi mặt xuống cười . Đồng chí ấy nói thêm
" Các anh chị cứ tự nhiên, sinh hoạt xong cho khoẻ rồi làm gì hãy làm"
Sau đó bọn em mởi hiểu rằng vùng đó từ sinh hoạt chỉ việc tắm ,rửa mặt mũi chân tay , thay quần áo. vv
Ơ, thế bọn em nghĩ "sinh hoạt " là gì mà cười ? :10:

Status
Not open for further replies.
Back