Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
Chời ơi là chời... ví dụ cụ thể cho Thầy thấy nhóe, ở đây ai cũng xuất phát từ vốn bé teo:
- Chị @TTN từ 2007-2015, mỗi năm tăng 50%, lãi kép (không dzút vốn)... tức là tăng ~ 38.44 lần. 2016 chị khoe TK có 3 tỷ, suy ngược ra, năm 2007 vốn chị ấy là ~ 78 củ... Thấy bé tẹo chưa...
- Tiếp, 9 năm nữa, từ 3 tỷ chị ấy tăng lên được ~ 346 tỏi... thấy khủng hoảng chưa?
Suy ra, chỉ cần đúng đường & sống đủ lâu, thì lo gì về tiền bạc nữa...:24:
thanks thầy đã động viên
e chết đi sống lại nhiều lần với môn này chỉ vì cái suy nghĩ đơn giản là có thể làm giàu nhanh từ nó
giờ chập chững làm lại, vừa làm vừa học các thầy ở đây, chỉ mong có thể tồn tại với nó chứ chưa dám mộng làm giàu
hy vọng cô thương :2cool_burn_joss_stick:

thanks thầy đã động viên
e chết đi sống lại nhiều lần với môn này chỉ vì cái suy nghĩ đơn giản là có thể làm giàu nhanh từ nó
giờ chập chững làm lại, vừa làm vừa học các thầy ở đây, chỉ mong có thể tồn tại với nó chứ chưa dám mộng làm giàu
Đấy là một sự khởi đầu toẹt vời... Thầy ạ!
:113:

thanks thầy đã động viên
:1: chúc anh may mắn.
Hôm qua mới dọn giấy tờ, thấy cái tài khoản em mở năm 2010 , hóa ra cũng đc 6 năm rồi X_X, sắp tới mốc 10 năm của các anh rồi.
May mà vẫn còn sống thoi thóp :15:.

Nói rõ thêm là hồi ấy PET có giá 1x nhé :109:
Bác chim_non nhắc lại mới nhớ thời mới đi làm, tích cóp mấy năm lương, vay mượn mới tranh mua được 1K PET OTC giá 25 mua song tay cầm cuốn bìa giấy run run vì mình chính thức sở hữu được CP mà bà con đanh tranh nhau bẹp ruột mới mua được, (mặc dù thời bấy giờ dân trong ngành coi PET là "con nghiện" của PVN) , sau này lên sàn bán 90, bán xong mua được có mấy trăm cổ SD7 và rồi tiền đi không trở lại.... Ôi một thời....

Ngồi ở ngoài hóng gió nghe các cao thủ bàn luận mà em hết chịu nổi rồi nhảy vào bình luận cái rồi rút vào cánh gà ạ. Em thấy ngưỡng mộ chị TTN quá Chị có phong cách đầu tư rất tuyệt vời.

Bác chim_non nhắc lại mới nhớ thời mới đi làm, tích cóp mấy năm lương, vay mượn mới tranh mua được 1K PET OTC giá 25 mua song tay cầm cuốn bìa giấy run run vì mình chính thức sở hữu được CP mà bà con đanh tranh nhau bẹp ruột mới mua được, (mặc dù thời bấy giờ dân trong ngành coi PET là "con nghiện" của PVN) , sau này lên sàn bán 90, bán xong mua được có mấy trăm cổ SD7 và rồi tiền đi không trở lại.... Ôi một thời....
Hồi ấy dân PV coi PET như là con hủi ý, ai cũng chê. Thế mà về sau otc bán tận 120. Ôi 1 thời điên rồ :21:

Status
Not open for further replies.
Back