Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
ROS nhiễu thì cũng như GAS thoai anh ... cơ bản e thấy nên nhìn Cp mình mua cả TA + FA :)
Dạo này tt phân hóa dần rất rõ ... để ý thấy liền ah anh :D
PCT dạo này cũng tinh tế ra phết, nhưng cẩn thận nguấy FA-TA không đúng cách là dễ ra... cám heo lắm nhé :21:

Tiền điện - tiền nước - tiền nhà - tiền lương nhân viên vẫn phải trả ... không ai có tư tưởng nghỉ ngơi được đâu :D
Bên quỹ active họ oánh thuê lấy tiền thì mới có tư tưởng trên, cá nhân ngon thì "chết", khó thì thôi, sao phải khổ :19:
Hay PCT cũng oánh thuê rồi :21:

nền tảng của e bây giờ là FA đó anh ... TA chỉ là để lựa điểm vào thôi ... xác định phong cách follow FA - swing TA :D Kẹp thì hold :D
PCT mới đi nước ngoài tu luyện về FA à, CFA level mấy rồi :1:
Tiện thể phím mình mấy con, dạo này đói quạ :102:

PCT mới đi nước ngoài tu luyện về FA à, CFA level mấy rồi :1:
E đọc CFA 15p là buồn ngủ ... e biết mỗi EPS , PE , Book value ... cứ tăng trưởng thì chén :D Còn vụ đọc BCTC thì cơ bản ai đoc cũng được mà :D

Anh chim múc GIL đi ...để đó sang năm có 80 :D TT này cứ hàng ngon mà chén ... đừng ham rẻ :D

Last edited:
@HOANGLINH
Em thử vận dụng Lục Nhâm để dự đoán Deal FLC của anh, đã inbox nhờ chị @Colaido lưu lại. Khi nào anh chốt deal này, nhớ thông báo trên forum để chị Cỏ public bài tập Lục Nhâm của em ra ạ.
Thks anh đã tin tưởng & cung cấp data. Chúc anh mọi sự tốt lành! :1:
Lót dép hóng :))))).

E đọc CFA 15p là buồn ngủ ... e biết mỗi EPS , PE , Book value ... cứ tăng trưởng thì chén :D Còn vụ đọc BCTC thì cơ bản ai đoc cũng được mà :D
FA đơn giản thế thôi à, mình thấy học TA thì còn hơi hơi dễ chứ FA là muốn ung thủ luôn, bảo sao mãi không khá được :102::17::18:

@HOANGLINH
Em thử vận dụng Lục Nhâm để dự đoán Deal FLC của anh, đã inbox nhờ chị @Colaido lưu lại. Khi nào anh chốt deal này, nhớ thông báo trên forum để chị Cỏ public bài tập Lục Nhâm của em ra ạ.
Chờ ngày xuất bản :1:

Treo giải thưởng to to tí, anh dành thời gian anh hack phát xem nào?
Anh mà hack được 8 tự của em thì đã là phần thưởng lớn cho bản thân rồi còn gì ạ... Sướng trong lòng. Em tặng anh 3 câu hỏi dạng yes/no để backtest, trước khi hack 8 tự. :21:

@HOANGLINH

vãi nhỉ, nhờ mày pm hòm thư cho anh mà chả giúp

Thế cứ bấm quẻ xong múc là thắng à em, em giúp anh 1 mã đi

FA đơn giản thế thôi à, mình thấy học TA thì còn hơi hơi dễ chứ FA là muốn ung thủ luôn, bảo sao mãi không khá được :102::17::18:
Chắc e biêt ít nên đơn giản ... mà cứ đợn giản mới là bản chất FA ... EPS , cổ tức là những thứ rõ ràng nhất ... hứa với hẹn nghe làm gì :D
Kiểu làm ăn như ccc thì biến ... cứ con làm ăn đàng hoàng , chậm mà chắc , tiền tươi thóc thật :D
Nhưng kiểu chậm này sợ a chim chê :D

No, giá cp tăng, cộng với chia thưởng cổ phiếu, tiền này nọ nữa mới được :21:
Số anh số hưởng mà vẫn mê tiền & cổ phiếu nhỉ... Khẩu khí có vẻ trần tục hơn rồi... :21:
Nếu anh hack không ra, thì em được gì? Anh cần bao nhiêu thời gian để hack ạ?
Rõ ràng thì anh em mình chốt deal luôn... dzất hứng :113:

Status
Not open for further replies.
Back