Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
Sức chịu đựng kém thế?Sao lại cut vùng này,là mình thì sẽ mua thêm,dùng MG luôn...chờ vài ngày nữa tới giữa tháng 11,giá oil 55$.
Mình đang mua PVB.@12.6 là của mình đó,sáng khớp đươc@12.4
Dòng P anh nắm giờ là GAS và PVB thôi ạ ?

Dạ em vào 1 ít để test thôi Anh. NN mua nhiều ròng rã gần tuần nay rồi nhưng nó vẫn rơi. Em chờ tín hiệu khác mới có thể vào đuọc dù có thể là giá cao hơn lúc này. Cảm giác vẫn chưa đến lúc Anh ạ.
Em out cũng là để test chính mình luôn. Đôi khi phán đoan, phân tích... vẫn ko bằng có độ nhạy hay ko a.
Nhìn PXS đi. Hợp đồng đủ làm vài năm tới, cổ tức 13%, ít phụ thuộc giá dầu nhưng lại hưởng lợi khi giá dầu tăng, vậy mà vẫn rơi tàn bạo. Cắt khi chạm stoploss là đúng rồi.

Dòng P anh nắm giờ là GAS và PVB thôi ạ ?
Yes.
Dạ em vào 1 ít để test thôi Anh. NN mua nhiều ròng rã gần tuần nay rồi nhưng nó vẫn rơi. Em chờ tín hiệu khác mới có thể vào đuọc dù có thể là giá cao hơn lúc này. Cảm giác vẫn chưa đến lúc Anh ạ.
Em out cũng là để test chính mình luôn. Đôi khi phán đoan, phân tích... vẫn ko bằng có độ nhạy hay ko a.
Có thể bạn đúng,ko nên dự đoán mà cứ theo vận động TT thôi,thấy nó ko lên là xử là chuẩn luôn.Trừ khi cứ "nuôi"hy vọng cho 1 tầm nhìn và cứ bắt TT theo ý:")
Bác cứ có plan sao thì cứ thế mà theo chính mình...:")
G/L&G/T!

Nhìn PXS đi. Hợp đồng đủ làm vài năm tới, cổ tức 13%, ít phụ thuộc giá dầu nhưng lại hưởng lợi khi giá dầu tăng, vậy mà vẫn rơi tàn bạo. Cắt khi chạm stoploss là đúng rồi.
Chị ơi,khi nó tốt mà giá vẫn rơi là ko chơi ...Chỉ mua những thằng duy nhất trong ngành đang lúc khó khăn nhất mà giá vẫn ko rơi là tốt.

Em hỏi anh có bao giờ
Con sông kia thôi ngừng trôi
Anh trả lời em rằng
Một ngày nắng hạ sông sẽ cạn khô
Em hỏi anh có khi nào
Đám mây kia thôi ngừng bay
Anh trả lời em rằng
Mây ngừng bay khi mưa đến bất chợt

Ông nhạc sỹ này chắc là dân TA? Vấn đề là timming! :1cool_byebye:

• Like
Reactions: TTN
Status