Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
Nói thực @TTN. mình học lớp CK đầu tiên của UB mở năm 2011, hồi đó đi học là rất khó đấy. cùng với mấy anh như Hồ Khôi - Tràng an. Đã nhập kho.
Đồng chí gì giám đốc KLS bi giờ: đã giải tán.... sau bằng bấy nhiêu năm thì chỉ có 1 kết luận là:
Nên chơi CK thì cứ chơi, tốt nhất là nên hiểu bản chất của cái chợ huyện này. TA, FA chỉ để cho nó vui và hỗ trợ tí thôi...
Vui mà sống, đừng bám chấp cái gì cả, để tâm thanh thản.:21:
Quả này chắc học cùng em rồi :24:
Tin ở mình thôi anh. Em coi là nghề kinh doanh vốn mà, đúng bản chất TTCK luôn. Em không quan tâm nhiều đến hành vi của các nhà đâu tư khác và chỉ quan tâm đến DN thôi.

Nói thực @TTN. mình học lớp CK đầu tiên của UB mở năm 2001, hồi đó đi học là rất khó đấy. cùng với mấy anh như Hồ Khôi - Tràng an. Đã nhập kho.
Đồng chí gì giám đốc KLS bi giờ: đã giải tán.... sau bằng bấy nhiêu năm thì chỉ có 1 kết luận là:
Nên chơi CK thì cứ chơi, tốt nhất là nên hiểu bản chất của cái chợ huyện này. TA, FA chỉ để cho nó vui và hỗ trợ tí thôi...
Vui mà sống, đừng bám chấp cái gì cả, để tâm thanh thản.:21:
Giá biến động. Ta đúng hay thị trường đúng chỉ là khái niệm.
hiiiiiiiiii
Dòng bôi đen Thầy có nhầm ko?Em học khoá năm 1998.

Chuẩn, nhưng em lọ mọ về chứng từ năm 1994 cơ. Tiền bối nhất TTCK Việt Nam, mỗi tội thụt lùi :24:
Thụt lùi lại giữ được tiền chứ như cái lũ bọn tui năm 06 - 07 - 08. Lên vút ngàn mây xanh, rùi sau đó... chui tít tận đáy sâu, thằng nào không chịu được thì lên núi mở đường, có thằng die tại chỗ do uất ức, có thằng giờ đang đội nón lá đi khất thực... Nên giờ ra ngoài đường cứ gặp ông nào đội nón lá, mắt tinh ranh 1 chút là nghĩ đồng môn, cố bóp nặn vài xèng mà đưa họ....hiiiiii, nghiệp quả nó vậy.
...:21::21::21:, Đời mà sao phải xoắn. hiiiiii

Năm nay mà không bị quả sụt giảm doanh thu là lãi khá đấy.
Giá nó bán 190.000/m2 nhưng phải chịu phí vận chuyển + chiết khấu. Vậy bản buôn 150.000/m2 như VIT cũng tạm ổn.
Về thị phần, nó thuộc loại top đầu, cứ nhìn cái doanh thu của nó so với tất cả bọn còn lại. Nhưng net margin thì thuộc loại thấp nhất ngành, vui thì nó cho lãi thêm chút, thế là có sóng sánh cổ cánh, ko vui thì lại ... doanh thu con voi, lãi con kiến.

@Táo thổ, @xBuu
Công nhận em đầu đất thật các Thầy ơi... mãi đến giờ mới bắt đầu lóe lên sợi dây xuyên suốt để đu bám bộ môn khoa học huyền bí... :bangin:... Trước giờ em hiểu hoàn toàn sai về âm dương + ngũ hành ... Binh pháp sơ lậu đúng là căn nguyên của mọi khổ ải... thảo nào nó cứ lùng bùng & nhũn não !!!:102:
Âm - Dương cũng giống hệ nhị phân 0-1, cái căn bản xây dựng lên cái computer ngày nay. Ngũ hành là các trạng thái của vật chất, có sự suy vượng rõ ràng theo mùa (tức môi trường xung quanh), chứ không phải Kim là kim loại, Mộc là cỏ cây... Em nói vậy có đúng không ạ? Nếu sai, nhờ các Thầy chỉnh giúp một tẹo... để em mò mẫm tiếp! :thankyou:
Ps: Sorry các ace đang bàn chứng, em không biết pọt chỗ nào, nên pọt đại vào đây luôn... hơi lãng nhách tẹo ạ!

Có em đây Thiền sư.
Ăn chưa tới 80% thì đang bị cú SS xém vài % rồi :(nhưng được cái tâm thế rất thoả mái,Thiền sư ạ.
Lúc nãy có đọc thấy Thiền Sư bảo PVD 38,biết mình phải chờ đợi lâu rùi...Bây giờ mới thấm "chờ đợi phải mất phí"!.
Nhớ đóng góp 0,001% cho VC nhé. Để các mode còn duy trì đường net của VC.
hiiiiii

@Táo thổ, @xBuu
Công nhận em đầu đất thật các Thầy ơi... mãi đến giờ mới bắt đầu lóe lên sợi dây xuyên suốt để đu bám bộ môn khoa học huyền bí... :bangin:... Trước giờ em hiểu hoàn toàn sai về âm dương + ngũ hành ... Binh pháp sơ lậu đúng là căn nguyên của mọi khổ ải... thảo nào nó cứ lùng bùng & nhũn não !!!:102:
Âm - Dương cũng giống hệ nhị phân 0-1, cái căn bản xây dựng lên cái computer ngày nay. Ngũ hành là các trạng thái của vật chất, có sự suy vượng rõ ràng theo mùa (tức môi trường xung quanh), chứ không phải Kim là kim loại, Mộc là cỏ cây... Em nói vậy có đúng không ạ? Nếu sai, nhờ các Thầy chỉnh giúp một tẹo... để em mò mẫm tiếp! :thankyou:
Ps: Sorry các ace đang bàn chứng, em không biết pọt chỗ nào, nên pọt đại vào đây luôn... hơi lãng nhách tẹo ạ!

Về xin mode mở quán riêng, đang chứng khoán đánh cho phọt.... ra bi giờ.:21:
Tên thì là chán mà cái gì cũng hay, cũng thích là sao ta...?:24::24::24:

@Táo thổ, @xBuu
Đại loại là tính chất của sự vật anh ạ .

Sent from my iPad using Tapatalk

Trường bồi dưỡng trong thanh xuân ý. Hoanglinh chắc học ngành này trong trường đại học khoa CK.
2001 mới mở, đường còn toàn bùn lầy. Năm đó tui nhớ bọn cùng học đi học về là để mở Cty ck.
1998 thì mở ở đâu mà tui không rõ nhể?
Dạ.Tháng 2/1999 là em cưới vợ,lúc 2 đứa em chưa cưới(vợ em học ĐH Kinh Tế) có chở nhau đi học ở UBCKNN tại TP.HCM,như vậy là khoảng năm 1997-1998,em nhớ là thế,khoá 2,khoá 3 gì đó,để em lục lại giấy tờ xem sao.

@TTN @chim_non @NgocMinh tt khó ở tí mọi người tâm trạng quá , vạch áo cho nhau coi hết cả .
Mọi người cứ cố thay đổi chị ấy làm gì ; chắc chắn tt có sao thì chị ta vẫn ko sao đâu , con đường mỗi người đi phải tự tìm lối lấy , chỉ là đang loay hoay khi tt đổi vị tí thôi .
Tt đang chuyên nghiệp hơn ; thanh khoản đều đều , tăng vẫn tăng có hoặc ko có cơ bản , vỡ mồm cũng ko phải ko có lý do . Nên ... ai cũng đôi lúc đúng ; vào dây đỏ thì kiểu nào chả ngon . Nhưng để ngồi trong hang ... kệ đời thì phải giác ngộ cái mánh lới j đấy [emoji36] hay ít ra là có người mà ai cũng bít là ai đấy nghĩ vậy .

Trường bồi dưỡng trong thanh xuân ý. Hoanglinh chắc học ngành này trong trường đại học khoa CK.
2001 mới mở, đường còn toàn bùn lầy. Năm đó tui nhớ bọn cùng học đi học về là để mở Cty ck.
1998 thì mở ở đâu mà tui không rõ nhể?
Dạ.Tháng 2/1999 là em cưới vợ,lúc 2 đứa em chưa cưới(vợ em học ĐH Kinh Tế) có chở nhau đi học ở UBCKNN tại TP.HCM,như vậy là khoảng năm 1997-1998,em nhớ là thế,khoá 2,khoá 3 gì đó,để em lục lại giấy tờ xem sao.
Em xem lại rồi, lúc đó em học 2 chứng chỉ:khoá học cơ bản cấp ngày 15/9/1998 do TT Ng/Cứu Khoa học và Bồi Dưỡng nghiệp vụ về chứng khoán và TTCK thuộc UBCKNN và cc phân tích đầu tư ck và TTCK cấp ngày 20/9/1998.

Em xem lại rồi, lúc đó em học 2 chứng chỉ:khoá học cơ bản cấp ngày 15/9/1998 do TT Ng/Cứu Khoa học và Bồi Dưỡng nghiệp vụ về chứng khoán và TTCK thuộc UBCKNN và cc phân tích đầu tư ck và TTCK cấp ngày 20/9/1998.
Như vậy là UB mở trong TPHCM trước, chắc giờ HL chức trong ngành cũng to to rồi nhể.
Chúc mừng. :104:

Status
Not open for further replies.
Back