Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
PVS sáng giờ cứ ráng kéo mãi cũng lên được tham chiếu. NN mua gần 74k. Hôm qua chỉ 15ph cuối NN đổ ra bán hơn 500k cho về hẳn 20.6 dù đầu ngày có 21.3 lại chẳng làm gì.
Hôm nay nếu index đổ đèo + phiên ATC mà lại đổ ra bán nhièu tthi em sẽ thử với deal PVS, đón crude oil price ở tuần sau.
chớt chắc:1cool_byebye:

Có hai điều một là em phải dự đoán chắc được giá dầu sẽ lên, hai là nếu giá dầu lên đến tầm nào thì con đó nó mới chạy theo. Anh vừa chạy thoát case này nên mới rút ra cái gì nhiều biến quá khó đoán nên bỏ.:1:
Giá oil đi kiểu giá oil ... PV đi kiểu PV ... nếu muốn bet giá oil thì múc GAS là hay nhất :D

Có hai điều một là em phải dự đoán chắc được giá dầu sẽ lên, hai là nếu giá dầu lên đến tầm nào thì con đó nó mới chạy theo. Anh vừa chạy thoát case này nên mới rút ra cái gì nhiều biến quá khó đoán nên bỏ.:1:
Bet Oil thì lấy mốc 54.3 của BRENT làm căn cứ, BO 54.3 thì target vùng 6x, em nghĩ thế. Khúc này nó sẽ xây Formation quanh vùng 51-54.3. :1:

PVS sáng giờ cứ ráng kéo mãi cũng lên được tham chiếu. NN mua gần 74k. Hôm qua chỉ 15ph cuối NN đổ ra bán hơn 500k cho về hẳn 20.6 dù đầu ngày có 21.3 lại chẳng làm gì.
Hôm nay nếu index đổ đèo + phiên ATC mà lại đổ ra bán nhièu tthi em sẽ thử với deal PVS, đón crude oil price ở tuần sau.
Em rút ra bài học:Đợt này dòng P ko như đợt hồi tháng 5,tất cả cùng chạy theo giá oil,đợt này TT yếu hơn,oil chỉ là đk cần.Riêng em dòng P em đã cơ cấu toàn bộ qua GAS.
Về giá oil,thật khó dự đoán,giá đang lên nhưng khá yếu do USDx tăng mạnh quá,
Em vẫn dự giá oil sẽ đạt 55$-57$ đến tháng 11,nhưng giá cp P thì chưa biết sao vì oil chỉ là đk cần thôi...

Em rút ra bài học:Đợt này dòng P ko như đợt hồi tháng 5,tất cả cùng chạy theo giá oil,đợt này TT yếu hơn,oil chỉ là đk cần.Riêng em dòng P em đã cơ cấu toàn bộ qua GAS.
Em vẫn dự giá oil sẽ đạt 55$-57$ đến tháng 11,nhưng giá cp P thì chưa biết sao vì oil chỉ là đk cần thôi...
Không hẳn thế đâu nhé Oil rẻ thì GAS và PGS vẫn lãi mạnh, nhưng dòng PV lại khác vì giá oil phải lên thật cao mới có nhiều việc làm và khai thác mới lúc đó mấy dòng này mới chạy.:1:

Dạ cảm ơn Anh!
1/ Trong các mã dòng P thì chart của PVS cũbg chỉ là tạm được thôi. Tuy nhiên các mã kia đã chạy hoặc thoái vị rồi. PVS đã đặt nền ở mức gia này khá llâu nên risk sẽ không cao (PVD risky hơn).
2/ Em để ý thấy 10 ngày nay NN mua bán rất nhộn nhịp ở mã này, nghĩa là khả năng thoát hàng với mức risk trong khoản chấp nhận được là ok
3/ crude oil price lình xình 49.x - 51.x - 50.x-49.x và đêm hôm thứ 4 vừa rồi lên hẳn 51.7 trước khi quay về vùng 50 x vào đêm hom qua. Để ý thấy crude oil cứ manh nha uptrend nhưng chưa đủ yếu tố để bùng hẳn vào vùng 52.x. Tuân sau lại nhớ là có meeting đẻ review sản lượng dầu. Vì vậy neu có biến sẽ nhieu kha nang vượt được vào vùng 52.x, còn nguoc lại thì nhiều phần % là se van 49.x-50.x nên risk sẽ cũbg ko cao. Giá dầu đã làm nền ơ vùng này khá lâu rồi nên khả nang down mạnh là thấp.
3/ Dĩ nhiẹn link giữa giá ddầuTG vào dòng P của VN cũng khập khiễng lắm. Tuy nhiên TTCKVN có tính cờ bac cao và luôn luôn có nhiêu % quán tính chạy theo cac chỉ số khác của TG khi các chỉ số nay có biến động manh (vd vụ Brexit).

QUOTEBlueamond, post: 259956, member: 105"]Có hai điều một là em phải dự đoán chắc được giá dầu sẽ lên, hai là nếu giá dầu lên đến tầm nào thì con đó nó mới chạy theo. Anh vừa chạy thoát case này nên mới rút ra cái gì nhiều biến quá khó đoán nên bỏ.:1:[/QUOTE]
D

Không hẳn thế đâu nhé Oil rẻ thì GAS và PGS vẫn lãi mạnh, nhưng dòng PV lại khác vì giá oil phải lên thật cao mới có nhiều việc làm và khai thác mới lúc đó mấy dòng này mới chạy.:1:
Vấn đề là oil tăng thì GAS nó tăng anh ... sự cộng hưởng này phi logic :D Và người bet giá GAS chỉ cần vậy :D

Plan của em là vẫn để tỷ trong cash cao để chờ 1 cú như Brexit từ đầu tháng 11 đến giữa tháng 11. Dù là oil, $, gold hay stock gì cũng dự là sẽ có 1 trend mạnh hơn cả đợt Brexit của Anh.

Dạ cảm ơn Anh!
1/ Trong các mã dòng P thì chart của PVS cũbg chỉ là tạm được thôi. Tuy nhiên các mã kia đã chạy hoặc thoái vị rồi. PVS đã đặt nền ở mức gia này khá llâu nên risk sẽ không cao (PVD risky hơn).
2/ Em để ý thấy 10 ngày nay NN mua bán rất nhộn nhịp ở mã này, nghĩa là khả năng thoát hàng với mức risk trong khoản chấp nhận được là ok
3/ crude oil price lình xình 49.x - 51.x - 50.x-49.x và đêm hôm thứ 4 vừa rồi lên hẳn 51.7 trước khi quay về vùng 50 x vào đêm hom qua. Để ý thấy crude oil cứ manh nha uptrend nhưng chưa đủ yếu tố để bùng hẳn vào vùng 52.x. Tuân sau lại nhớ là có meeting đẻ review sản lượng dầu. Vì vậy neu có biến sẽ nhieu kha nang vượt được vào vùng 52.x, còn nguoc lại thì nhiều phần % là se van 49.x-50.x nên risk sẽ cũbg ko cao. Giá dầu đã làm nền ơ vùng này khá lâu rồi nên khả nang down mạnh là thấp.
3/ Dĩ nhiẹn link giữa giá ddầuTG vào dòng P của VN cũng khập khiễng lắm. Tuy nhiên TTCKVN có tính cờ bac cao và luôn luôn có nhiêu % quán tính chạy theo cac chỉ số khác của TG khi các chỉ số nay có biến động manh (vd vụ Brexit).
Nick quen quen ko hiểu người có quen quen không

QUOTEBlueamond, post: 259956, member: 105"]Có hai điều một là em phải dự đoán chắc được giá dầu sẽ lên, hai là nếu giá dầu lên đến tầm nào thì con đó nó mới chạy theo. Anh vừa chạy thoát case này nên mới rút ra cái gì nhiều biến quá khó đoán nên bỏ.:1:
D[/QUOTE]
Nick quen quen, ko hiểu người có quen không?

Khoe hàng GTK trá hình...
Thôi ráng đợi thêm đi sp ơi, khúc này chưa phải lúc showhand. Chạm 690 lại lui...
Có khi nằm thở dưỡng sức, chờ sóng mới bên Upcom không chừng... Vissan, Habeco,... mỏi mòn quớ. Thằng Vinacap bắt đầu khởi động với Upcom rồi.
hí hí, ngon ròi

Cùng linh cảm với Anh. Em cũng dự là chiều nay index đổ đèo + hôm qua nước ngoài bán ròng 1 list mã nào thì chiều nay một số trong list ấy lại được quay ra mua vào.
Nghe theo lời các cao nhân em đã full tiền, thấy VNI cũng lằng nhằng quá mà không bứt được.
Kèm theo câu hỏi hơi gà chút là nếu em muốn theo dõi diễn biến giao dịch nước ngoài hàng ngày thì nên vào trang nào ạ :D

Dạ chăc là trùng tên. Em ở VC đã lâu nhưng rất ít post. Làm cty nuóc ngoài thì nguoi Việt lấy tên Tracy nhiều lắm. Em là tay ngang CK thôi, nghề chính là chemical engineer ạ.

QUOTE="libi, post: 259967, member: 73"]D[/QUOTE]
Nick quen quen, ko hiểu người có quen không?[/QUOTE]

Weekly chart set-up hai con chân dài, khả năng tuần này một con nữa là 3 con. :21:
Phá trên thì follow, phá dưới thì exit... nghĩ đơn giản cho đời thanh thản... Quan trọng hơn là nếu follow thì follow con nào, vẫn chưa thấy anh/chị/em nào pim pím anh hì ??? :19:
Ơ thế Cào quên tình cũ S** chốt hôm 6/10 rồi à? Đang bò lên lăm le định BO kìa :13:

Nhà hát đã chỉnh về mức target price quanh vùng 28, mở mua lại lô đầu tiên.... Đợt này e lại quay về hai em hàng quen thuộc chăn nệm và nhà hát...

cờ bạc style mờ giải trình phân tích chi cho mệt thế a, cứ ADN bẩu múc thì húc, bẩu sút thì cút... done :1cool_byebye:

Status
Not open for further replies.
Back