Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
mình thích xem đấu khẩu, đấu bút, đấu chiêu
ngành truyền thông nước nhà được nâng lên 1 tầm cao mới
cho dân làm nghề có cơ hội thi thố.
--------
no more cmt about this event
ừa, nói chiện linh tinh tý thoai :1cool_byebye:
mờ mốt có cmt thì nhớ đọc cho kỹ con nào là con khuẩn, con nào là con nhựa melamine nha :24:

Hơn chục năm ngồi nhà em thấy mình ngu ngơ quá. Phải ra chợ cho nó mau khôn anh ạ.
Nếu chị không hiểu bản chất của vấn đề thì ra chợ càng thêm loạn vì rất dễ đẽo cầy giữa đường.
Nếu là xác định theo FA chị đã bao giờ thử trả lời câu hỏi là cổ phiêu có FA như thế nào thì nó sẽ lên dài hạn chưa?:1:

Nếu chị không hiểu bản chất của vấn đề thì ra chợ càng thêm loạn vì rất dễ đẽo cầy giữa đường.
Nếu là xác định theo FA chị đã bao giờ thử trả lời câu hỏi là cổ phiêu có FA như thế nào thì nó sẽ lên dài hạn chưa?:1:
Chắc kèm theo lái + cô thương Blue ợ :10::24:

DN bán LPG tăng, lợi nhuận gộp cũng tăng, và chi phí bán hàng tăng, nhưng lợi nhuận không tăng. Giải trình không đầy đủ. Muốn hiểu rõ ràng thì phải gọi cho họ thôi.
Dạ, chắc là phải gọi hỏi xem thế nào. Mảng CNG không giảm nhiều như em nghĩ, LNG lại còn cao hơn Q3/15 nữa mới kinh... để em ngâm cứu thêm ạ.

Theo mình thì TT còn chán nản về vụ họp OPEC tại Istanbul chiều thứ 4 tuần trước. Nên dòng P chưa lên được ngay, trước khi họp lại tại Áo vào cuối tháng. PGS hôm nay GD quá nhiều, chắc là chốt lời cho chắc đã. Just my 2 cents

Dạ, chắc là phải gọi hỏi xem thế nào. Mảng CNG không giảm nhiều như em nghĩ, LNG lại còn cao hơn Q3/15 nữa mới kinh... để em ngâm cứu thêm ạ.
Khách hàng của nó có thay đổi gì đâu mà giảm, cơ bản là EPS chỉ khoảng 1.600-1800 thôi. Mảng PLG chị đoán mở rộng thêm gas bồn và thay đổi chính sách bán hàng thôi. Em hỏi lại cho rõ, nhưng về cơ bản chị làm gas 20 năm rồi mà đang muốn bỏ. Khó khăn quá.

Theo mình thì TT còn chán nản về vụ họp OPEC tại Istanbul chiều thứ 4 tuần trước. Nên dòng P chưa lên được ngay, trước khi họp lại tại Áo vào cuối tháng. PGS hôm nay GD quá nhiều, chắc là chốt lời cho chắc đã. Just my 2 cents
Oil thì từ từ anh wjo ơi, xem nó xây thành công cái Flag&Pennant trên Daily chart không đã. BO thì mình vào P mạnh tay hơn cũng chưa muộn. :1:
À, em cũng note thêm: Vụ OPEC bọn bên Mẽo đang rất tích cực là sẽ giảm sản lượng thôi. Hiện tại sản lượng đang extreme mà Oil không giảm sâu nỗi cũng là một cái sentiment tốt. Ngoài ra, do thằng XYZ quy định cái vụ Option & Future, nếu VOL nắm giữ vượt quá bao nhiêu phải chốt ra... bọn này cũng đang chốt??? :102:

Last edited:
Khách hàng của nó có thay đổi gì đâu mà giảm, cơ bản là EPS chỉ khoảng 1.600-1800 thôi. Mảng PLG chị đoán mở rộng thêm gas bồn và thay đổi chính sách bán hàng thôi. Em hỏi lại cho rõ, nhưng về cơ bản chị làm gas 20 năm rồi mà đang muốn bỏ. Khó khăn quá.
Khách hàng của nó năm nay bắt đầu Book thêm thằng SamSung chị ạ, mảng CNG nó không giảm là do thằng này, chứ tách CNG con ra thì đương nhiên doanh số phải giảm chứ nhỉ? Còn CNG con lúc trước thì lại thêm có thằng Viglacera... Nói chung mảng LPG cũng tàng tàng, em cũng nản nản chỗ này... nên out deal PGS sau vụ bán CNG cho GAS mà không quay lại. Thks chị!

Khách hàng của nó năm nay bắt đầu Book thêm thằng SamSung chị ạ, mảng CNG nó không giảm là do thằng này, chứ tách CNG con ra thì đương nhiên doanh số phải giảm chứ nhỉ? Còn CNG con lúc trước thì lại thêm có thằng Viglacera... Nói chung mảng LPG cũng tàng tàng, em cũng nản nản chỗ này... nên out deal PGS sau vụ bán CNG cho GAS mà không quay lại. Thks chị!
Còn CNG thì doanh số của CNG cũng chỉ ở báo cáo hợp nhất thôi. Nếu có thêm SAmSUNG thì khả năng lại bị mất khách khác.

Cái đà này, BO nếu có, thì tình trạng Tay thơm vẫn diễn ra như thường anh nhẩy, bốc nhầm hàng thì 700 cũng móm nuôn... dòng tiền không đủ khoẻ, dù báo chí đang PR lãi suất giảm hà rầm... :18:
thôi thì cứ co cụm đánh tập trung theo dòng
khi nào cả nhà aloxo thì mình cũng mạnh dạn hùa theo hàng beta giá 1;2 vại

Status
Not open for further replies.
Back