Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
Ngày nào bọn chủ nợ cũng gõ cửa nhà em, thầy bẩu em phải chờ đến bao giờ, thầy ra bẩu chúng nó đi :9cool_too_sad:
đạm...
a show hình xăm 9 con ếch xanh ra, chúng tự khắc buồn ói mà bỏ đi ấy mà :1cool_byebye:

chưa có con nào đủ 30% more để hô cả oa oa ợ, a ráng chờ ít lâu :1cool_byebye:
à, a có ngứa chưn thì thọt dzô súc đi chú thử :24::24::24:
vậy mình quay về chăm cua và vỗ béo NAV nhóe.
ng việt mình có câu: Nuôi cho béo để vặt.
Nên mình cứ yên ắng làm ăn rồi lớn mạnh rồi chuyển thành công dân toàn cầu được đầu tư ra nước ngoài - được hợp pháp hóa tài sản như mấy đại ca chứng khôn ngoan đi trước. Còn ở lại loanh quanh rồi cũng bị đập thôi - đổi cơ chế là thành " đương sự " ngay.

Fund thì nhìn xem họ có tạo được Alpha hay không, cái này cần có một quá trình đủ lâu, tầm 10 năm để đánh giá... Mấy cái Fund nhỏ lẻ trên mạng, toàn bắt đầu từ 2010 đến nay, đang giai đoạn thị trường đi lên, phải đợi giai đoạn sập đổ như 07-08 thì mới biết ông nào là thiên tài chị ợ.
Thích sách về Hedge Fund trên TG không, em giới thiệu cho vài quyển đọc chơi, chống nghiện... bảng điện. :24:
Lại bằng tiếng anh á? Không đọc được đâu :9cool_too_sad:

vậy mình quay về chăm cua và vỗ béo NAV nhóe.
ng việt mình có câu: Nuôi cho béo để vặt.
Nên mình cứ yên ắng làm ăn rồi lớn mạnh rồi chuyển thành công dân toàn cầu được đầu tư ra nước ngoài - được hợp pháp hóa tài sản như mấy đại ca chứng khôn ngoan đi trước. Còn ở lại loanh quanh rồi cũng bị đập thôi - đổi cơ chế là thành " đương sự " ngay.
total agree :3cool_adore:

total agree :3cool_adore:
Tôi thấy xấu hổ nếu nói ra những lời như thế anh ạ.
Chứng kiến nhiều điều sai trái xấu xa tôi tự hỏi bản thân mình: Tôi đã làm được gì? đóng góp gì cho dân, cho nước, cho sự tiến bộ xã hội chưa?
Đợt nọ ngó nghiêng Facebook thấy lão chồng cũng hay có giọng điệu tiêu cực mình phải chấn chỉnh ngay. Được cái kính vợ nên tiếp thu nhanh :24:

Tôi thấy xấu hổ nếu nói ra những lời như thế anh ạ.
Chứng kiến nhiều điều sai trái xấu xa tôi tự hỏi bản thân mình: Tôi đã làm được gì? đóng góp gì cho dân, cho nước, cho sự tiến bộ xã hội chưa?
Đợt nó ngó nghiêng Facebook thất lão chồng cũng hay có giọng điệu tiêu cực mình phải chấn chỉnh ngay. Được cái kính vợ nên tiếp thu nhanh :24:
à, kiểu bài ca "đừng hỏi tq đã làm gì cho ta..." ấy à :1cool_byebye:
dân làm gốc, lo cho dân trước, tức mình tự lo mình trước đêyyy
ps: chị ko thấy tâm lý vẫn trữ vàng à, vì sao, vì ko tin, hahahaha

Status
Not open for further replies.
Back