Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
quỹ còn quy mô nhỏ< 100 tỷ nên còn đang ham show performance
mấy bẹn đầu có sỏi làm từ 300 tỷ trở lên , performance quãng >50% còn phải chui bớt vào CCQ để giảm tốc.
e thấy làm quỹ mở show perf cũng bình thường; show danh mục cũng... bình thường; elite 300 củ eu còn bấu cấu monthly nữa là:1cool_byebye:
cái này em có dõi xem rồi... danh mục show ra khi giá đã chạy một thời gian:21::21::21:
miễn họ (quỹ) làm đúng triết lý đầu tư thôi:3cool_adore:

Suy nghĩ tích cực lên. Luôn luôn có chỗ cho ai đó nếu thực sự quyết tâm và có năng lực.
em cứ thả vào TK cá nhân khoảng 40-50 tỷ để giao dịch, rồi xem em sẽ biết phải đối mặt với những gì ???
còn 100 tỷ sẽ phải xoay sở khó như nào với TK cá nhân
Các bạn mở quỹ, nói 1 cách sòng phẳng là quỹ chui - hoạt động trên các giấy viết tay - giao dịch như 1 TK cá nhân.

Suy nghĩ tích cực lên. Luôn luôn có chỗ cho ai đó nếu thực sự quyết tâm và có năng lực.
em cứ thả vào TK cá nhân khoảng 40-50 tỷ để giao dịch, rồi xem em sẽ biết phải đối mặt với những gì ???
còn 100 tỷ sẽ phải xoay sở khó như nào với TK cá nhân
Các bạn kia mở quỹ, nói 1 cách sòng phẳng là quỹ chui - hoạt động huy động vốn thỏa thuận trên các giấy viết tay - giao dịch trên sàn như 1 TK cá nhân.

e thấy làm quỹ mở show perf cũng bình thường; show danh mục cũng... bình thường; elite 300 củ eu còn bấu cấu monthly nữa là:1cool_byebye:

miễn họ (quỹ) làm đúng triết lý đầu tư thôi:3cool_adore:
nó là Quỹ - hoạt động dưới sự bảo hộ của UBCK và Luật
em cứ nghĩ : ko phải sàn vàng đang giao dịch - tự dưng bị bắt chết.

Các thầy các mợ có vẻ ít tin tưởng vào thế hệ trader trẻ tuổi tài cao của VN nhể. Mình đảm bảo chẳng đâu xa ngay trên xóm nhỏ VC này, các thầy @kephongtran, @BlueDiamond, @Kỷ Sửu, @tungneu, @tuan Minh...cũng đều có performance ác chiến lắm đấy nhé.
Không tin người khác thành công như vậy chỉ là cản trở cho quá trình hocj hoir, tiến bộ của mình thôi :)

nó là Quỹ - hoạt động dưới sự bảo hộ của UBCK và Luật
em cứ nghĩ : ko phải sàn vàng đang giao dịch - tự dưng bị bắt chết.
thì nó là quỹ danh chính ngôn thuận, size to, vẫn show như thường; các a VF cũng có báo cáo mth thì phải
còn các a quỹ lậu, dại mà show :1cool_byebye:
ps: mà thôi kệ, chả phải việc mình, cũng chả đi đâu soi danh mục hay nav làm gì :21:

thì nó là quỹ danh chính ngôn thuận, size to, vẫn show như thường; các a VF cũng có báo cáo mth thì phải
yeah, đúng rồi đó - là nói về các bạn làm Quỹ đen - để chơi chợ đen - huy động vốn chui - hoạt động như TK cá nhân ( trốn thuế ) và do làm trong cty ck nên còn đc a, ab...

Các thầy các mợ có vẻ ít tin tưởng vào thế hệ trader trẻ tuổi tài cao của VN nhể. Mình đảm bảo chẳng đâu xa ngay trên xóm nhỏ VC này, các thầy @kephongtran, @BlueDiamond, @Kỷ Sửu, @tungneu, @tuan Minh...cũng đều có performance ác chiến lắm đấy nhé.
Oạch, em lúc nào cũng lo ngày cháy acc cận kề... hic. :orange9:

ps: mà thôi kệ, chả phải việc mình, cũng chả đi đâu soi danh mục hay nav làm gì :21:
Bàn chuyện 3 chữ cái đi thầy ơi, chuyện quỹ để thanh niên lương thiện chấy tk như em bàn :2cool_after_boom:

Không tin người khác thành công như vậy chỉ là cản trở cho quá trình tiến bộ của mình thôi :)
Ai nói không tin cái performance đâu. Muốn tìm hiểu cái tư duy để xem khả năng duy trì, tiến bộ hay đi xa đến đâu cơ mà.

Không tin người khác thành công như vậy chỉ là cản trở cho quá trình hocj hoir, tiến bộ của mình thôi :)
nav e từ đầu tháng tới giờ vẫn đỏ đều :102:, sắp cháy tk rồi a ơi

Ai nói không tin cái performance đâu. Muốn tìm hiểu cái tư duy để xem khả năng duy trì, tiến bộ hay đi xa đến đâu cơ mà.
Fund thì nhìn xem họ có tạo được Alpha hay không, cái này cần có một quá trình đủ lâu, tầm 10 năm để đánh giá... Mấy cái Fund nhỏ lẻ trên mạng, toàn bắt đầu từ 2010 đến nay, đang giai đoạn thị trường đi lên, phải đợi giai đoạn sập đổ như 07-08 thì mới biết ông nào là thiên tài chị ợ.
Thích sách về Hedge Fund trên TG không, em giới thiệu cho vài quyển đọc chơi, chống nghiện... bảng điện. :24:

Vậy EM cứ FOLLOW các anh ý là kiểu j cũng có cafe mạt vàng uống đến già rồi

Status
Not open for further replies.
Back