Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
Dòng P ngon phết ... PVD rất người lớn , oánh là tăng 5-10 lai ngay :D
Em nhớ cách đây 1-2 hôm có nói về việc tiền lớn vào P ...cách đi tiền khá rõ :D

Last edited:
@Rai2705 @TiCan :Nhìn GD PVD PVS 2 bác có thấy quyết đoán cơ cấu đúng hay là over trade?
Vẫn thế bác ạ. TT này đang được cho ngậm sâm chờ ngày rút ống. Mất thêm lợi thế T+ thì lại càng khó chủ động hơn nữa.
Em không theo dõi GD buổi sáng, giờ mới ngó bảng.
Nếu hiểu đúng, đoạn sau này ở bác bet vào P, dù biết Oil có lên 60$ thì mấy ông đó vẫn chưa có gì sáng.
Đại khái lần 1 chọn PVS vì đánh giá nó sáng hơn, nhưng hàng về đã đổi ngay. Nếu PVD còn ở 25 thì khác, đằng này đang loanh quanh 27, sức bật tốt hơn không? Chắc không, chart cũng bảo thế.:1:
=> nhận định chưa sai nhưng muốn ăn ngay nên quyết định nhanh => over trade?
Mua mới mất T+ như bác Tí chỉ là 1 điểm, hàng về mới biết chứ T1 chưa nói được.
Chủ quan em đánh giá cao PVS, vì có target rõ ràng hơn, chẳng hạn (21 - 25), tất nhiên không nhanh được :1:. Và với cách đi tiền của bác, thà bắt đáy dòng thép có khi hiệu quả hơn?
Với nữa, từ sau case DRH, gần như những lần entry sau của bác đều thế, muốn nhanh nhưng cổ chọn chưa có quán tính đủ lớn.
Em bi bô hơi nhiều, bác bỏ qua nhé :1:

Last edited:
@HOANGLINH : anh thử dừng lại ... bỏ qua vài cơ hội đi :D cuộc chiến này còn dài mà :D Cách đi tiền của anh nhanh và quyết đoán với uptrend thì ngon ...nhưng dính downtrend thì cũng banh ... đi chậm cố giữ lại thành quả đã đạt :D

HPG có vẻ đã có lực chặn ... HSG chưa thấy BBs ra tay :D Hôm nay nếu phần đông cổ phiếu tạo Doji / hammer thì đến cuối tuần lại có sóng nhẹ :D

Status
Not open for further replies.
Back