Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
à, e bấm độn vui thôi; cá nhân ko nhìn dòng thép lâu rồi, ko chốt ở đỉnh cũng có hơi tiên tiếc :3cool_shame:
---
a HL đổi cờ trong 1/1000 mili nốt nhạc, a theo ko nổi đâu :1cool_byebye:
ngắn hạn a Long đang bị oversold rồi, với quy mô thông thường của BCs thì cửa có hồi trong 1-2 phiên tới cũng khá sáng. Mà năm nay mình cũng miss cp thép luôn :1smiley_vn24:

tôi vừa nhận đc 1 cái cmt hỏi thăm về Thánh chim nhà mình: có bạn inbox nói là hôm qua khi him í public trạng thái sold out HPG 46.5 ngày 30/9 khi giá đang giao dịch 43.3. Đấy các bạn ở đâu đâu í vào đọc và hỏi kỹ phết đó.
p/s: tôi chơi Poker nên có biết trò đếm bài và nhớ bài
Vậy hả cô, chắc trade ảo đấy mờ :24:
Thắc mắc làm mình phải log in vào để giải trình :19:
Tra lại sổ thông kê nèo (may tất cả các GD của mình đều được ghi chép lại đầy đủ để còn báo cáo bà lão ở nhà :24:):
Bán toàn bộ CP thưởng ngày 28 Sep giá trung bình 46.552
Bắt đầu bán toàn bộ cp gốc từ 29 Sep - 30 Sep giá trung bình 46.5
Lý do: Phân kỳ âm lần 3 confirmed. Không đoán đỉnh, chỉ bán khi có cầy tơ, bán huyết liệt khi cầy tơ xác nhận đúng :21:
Bạn ý thắc mắc như vậy là đúng rồi, vì cả ngày 30 Sep có nhõn 600 cp khớp giá 46.5 :113::113:

Có cần báo cáo cả số lượng nữa không nhỉ :71:

Tra lại sổ thông kê nèo (may tất cả các GD của mình đều được ghi chép lại đầy đủ để còn báo cáo bà lão ở nhà :24:):
Bán toàn bôk CP thưởng ngày 28 Sep giá trung bình 46.552
Lý do: Phân kỳ âm lần 3 confirmed. Không đoán đỉnh, chỉ bán khi có cầy tơ, bán huyết liệt khi cầy tơ xác nhận đúng :21:
Bạn ý thắc mắc như vậy là đúng rồi, vì cả ngày 30 Sep có nhõn 600 cp khớp giá 46.5 :113::113:
Đối với ae trong VC thớt này thường xuyên chat chit hàng ngày a ko cần nói 1 lời nào
Nhưng nếu là @CACO với @TiCan thì chắc chắn anh cần nhận được lời Cảm ơn to lớn của họ.

cám ơn bạn chia sẻ
mình thấy bạn đang viết theo mạch: Đầu tư giá trị với Case HSG; mình muốn hỏi là bạn viết về câu chuyện đã qua hay Nhìn theo hướng đi tiếp ???
Tất nhiên là phải nhìn theo hướng tương lai rồi, quan trọng là chọn đầu tư hay đầu cơ tùy mỗi người khác nhau nên sẽ có nhận định khác nhau. Mình thì căn cứ nội tại DN là chính để quyêt định nên giữ hoăc chốt hàng, nếu cơ bản còn Ok thì ngắn hạn giảm giá vẫn có thể ôm tiếp, còn nếu cơ bản xấu ko có tương lai thi cho dù giá đang chạy vẫn phải chốt cho an toàn. Vì thị trường ko ai biết trc được điều gì, tiền về túi mình mới là tiền của mình. Lúc trc mình chọn VCS là do cơ bản tốt và cty mua cp quỹ giá 35k trong khi giá trên sàn có 28-29 thanh khoản lèo tèo, rồi bứt qua 35 lên 40 sau đó rớt lại 32 lình xình chán chê rồi đến lúc VCS chạy thì nó vẫn chạy và ko ai ngờ lên giá hiện nay. Ngoài ra có SLS, CTD, HTC, SKG...cũng chung kịch bản kiểu như thế.
Còn HSG thì với công suất và doanh thu, LN như hiện nay thì năm sau LN bình quân 2k tỷ/năm thì so vơi PE cùng ngành vẫn khá thấp, vấn đề là thời gian tích lũy và chờ đợi đc bao lâu. :1:

Tất nhiên là phải nhìn theo hướng tương lai rồi, quan trọng là chọn đầu tư hay đầu cơ tùy mỗi người khác nhau nên sẽ có nhận định khác nhau. Mình thì căn cứ nội tại DN là chính để quyêt định nên giữ hoăc chốt hàng, nếu cơ bản còn Ok thì ngắn hạn giảm giá vẫn có thể ôm tiếp, còn nếu cơ bản xấu ko có tương lai thi cho dù giá đang chạy vẫn phải chốt cho an toàn. Vì thị trường ko ai biết trc được điều gì, tiền về túi mình mới là tiền của mình. Lúc trc mình chọn VCS là do cơ bản tốt và cty mua cp quỹ giá 35k trong khi giá trên sàn có 28-29 thanh khoản lèo tèo, rồi bứt qua 35 lên 40 sau đó rớt lại 32 lình xình chán chê rồi đến lúc VCS chạy thì nó vẫn chạy và ko ai ngờ lên giá hiện nay. Ngoài ra có SLS, CTD, HTC, SKG...cũng chung kịch bản kiểu như thế.
Còn HSG thì với công suất và doanh thu, LN như hiện nay thì năm sau LN bình quân 2k tỷ/năm thì so vơi PE cùng ngành vẫn khá thấp, vấn đề là thời gian tích lũy và chờ đợi đc bao lâu. :1:
Cám ơn bạn, rất vui có bạn vào chơi có gì hay bạn up lên cho mọi người đọc nhé .
P/s: phím con nào chạy ngon ngon , cuối năm ace offline uống rượu có chuyện hay tám say sưa càng tốt

Đối với ae trong VC thớt này thường xuyên chat chit hàng ngày a ko cần nói 1 lời nào
Nhưng nếu là @CACO với @TiCan thì chắc chắn anh cần nhận được lời Cảm ơn to lớn của họ.

lậy cô, cô đưa tôi vào làm gì vậy

Tôi với anh Chim ít nói chuyện nhưng không bao giờ đưa chuyện, cũng không có tỵ nạnh gì nhau. Tôi cũng không thắc mắc gì ai mua bán giá bao nhiêu vì tôi không rảnh để xem ngày đó giá bao nhiêu, giao dịch những gì. Hơn nữa tôi cũng nói với người mua và giữ dài, vùng bán 44-46 cái chuyện bán chênh nhau vài giá to cũng không là gì so với giá gốc.

Tôi cũng chưa bao giờ mua HPG để tò mò và để ý ai mua bán thế nào, và nếu muốn tôi có thể hỏi anh Chim. Thế thì tôi cảm ơn anh ấy vì cái gì mà to lớn ngoài chuyện a e hỏi thăm nhau? tôi còn biết kqkd quý 3 trước cả anh chị ở đây, thế sao tôi lại phải vào đây hóng và đặt chuyện cho a Chim?

Cô cứ lấy chuyện chỗ nọ đưa ra chỗ kia làm gì?

Bán toàn bộ CP thưởng ngày 28 Sep giá trung bình 46.552

Có cần báo cáo cả số lượng nữa không nhỉ :71:
Em nghĩ a chẳng cần giải trình làm gì cho mệt, phương pháp và tư duy trading của a đã được mọi người chứng nghiệm và bản thân em cũng học hỏi được nhiều điều... cách đây lâu lâu em cũng một lần "lỡ" giải trình trade chi tiết và phải kìm chế lắm mới không sa vào việc lời qua tiếng lại mất hay... Năng lượng và thời gian của mình có hạn nên phải tập trung vào việc làm tăng NAV, thị phi không có lợi nên né tối đa...

lậy cô, cô đưa tôi vào làm gì vậy

Tôi với anh Chim ít nói chuyện nhưng không bao giờ đưa chuyện, cũng không có tỵ nạnh gì nhau. Tôi cũng không thắc mắc gì ai mua bán giá bao nhiêu vì tôi không rảnh để xem ngày đó giá bao nhiêu, giao dịch những gì. Hơn nữa tôi cũng nói với người mua và giữ dài, vùng bán 44-46 cái chuyện bán chênh nhau vài giá to cũng không là gì so với giá gốc.

Tôi cũng chưa bao giờ mua HPG để tò mò và để ý ai mua bán thế nào, và nếu muốn tôi có thể hỏi anh Chim. Thế thì tôi cảm ơn anh ấy vì cái gì mà to lớn ngoài chuyện a e hỏi thăm nhau? tôi còn biết kqkd quý 3 trước cả anh chị ở đây, thế sao tôi lại phải vào đây hóng và đặt chuyện cho a Chim?

Cô cứ lấy chuyện chỗ nọ đưa ra chỗ kia làm gì?
1 bạn ở VF quen đọc cmt của anh í inbox cho tôi, tôi chỉ biết hỏi để anh í xem có thể viết ra kỹ càng thỏa cái con tò mò của họ , họ thấy vui thấy chúng ta fair nếu họ thích qua chơi và cmt nhiều nhiều thì có nhiều màu sắc hơn.
Tôi tưởng anh thích các bạn í sang chơi đông đông vui vui.
ai ngờ anh sâu sắc và nghĩ nhiều thế

sorry :7smiley_vn8:

anh chuẩn quá ạ

Theo tôi cứ phải 36-38 mới vào
Anh ơi, rơi từ tầm cao xuống nên còn quán tính. Không kể trường hợp vần lên vò xuống tạo mô hình 2 đỉnh :24::24::24::24:
làm sao có số cứng đc ợ; chơi thật thì phải tính vùng sp là cái đoạn dấm dứ 38-43 ~ 34-38 sau chia
mờ cũng kệ :1cool_byebye:
tôi vừa nhận đc 1 cái cmt hỏi thăm về Thánh chim nhà mình: có bạn inbox nói là hôm qua khi him í public trạng thái sold out HPG 46.5 ngày 30/9 khi giá đang giao dịch 43.3. Đấy các bạn ở đâu đâu í vào đọc và hỏi kỹ phết đó.
p/s: tôi chơi Poker nên có biết trò đếm bài và nhớ bài
có gì mà hỏi; chú nào hỏi e giả lời luôn cho
nguyên tắc hành quân là âm thầm bí mật; có vào vc đọc thì cố mà nhặt key khi mem mention 1 cp nào đấy
còn ra vào số lượng và tỷ trọng là chuyện của họ; soi hay shadow cũng ko ích lợi gì
mà có soi thì soi mấy a thiên tài như Elite chứ a chim cô thương là 9 soi chi :5cool_big_smile:
---
ví dụ nhá: key của chị thiên tài nhỏ là bđs và luôn là bđs; chị ấy bị đất ám ảnh ko thể nghĩ chuyện gì khác ngoài đất; tư duy không chữa được thì danh mục kiểu nào cũng quay về bđs thôi :21:

Forum rất đông vui và nhiều chữ ... :D vẫn câu chuyện cũ là trade ảo , ảo hay thật cũng là chuyện cá nhân ... nếu kiếm tiền được từ ý tưởng của người khác thì nên cảm ơn họ :D Còn ai tự nghĩ họ là thánh thì kệ họ ... mình có mất đồng nào đâu :D Miễn giải trình / giải thích dưới mọi hình thức :D
E thích forum ở chổ là nhiều ý tưởng , nhiều hàng ... gạn lọc thông tin để sử dụng là khả năng riêng của từng cá nhân :D cứ shadow trade rồi ý kiến linh tinh :D

---
ví dụ nhá: key của chị thiên tài nhỏ là bđs và luôn là bđs; chị ấy bị đất ám ảnh ko thể nghỉ chuyện gì ngoài đất; tư duy không chữa thì danh mục kiểu nào cũng quay về bđs thôi :21:
:24::24::24::24:
Tôi vẫn ghét anh cái tội thô lỗ, dạo này thấy anh biết điều hơn tôi cũng định bỏ qua rồi. Giờ đọc cmt này của anh tôi không nhịn cười được. Nhưng nhớ là phụ nữ sinh ra để được yêu thương và trân trọng. Những người bênh vực phụ nữ là những quý ông chứ không phải đạo đức giả nhé :6smiley_vn25:

:24::24::24::24:
Tôi vẫn ghét anh cái tội thô lỗ, dạo này thấy anh biết điều hơn tôi cũng định bỏ qua rồi. Giờ đọc cmt này của anh tôi không nhịn cười được. Nhưng nhớ là phụ nữ sinh ra để được yêu thương và trân trọng. Những người bênh vực phụ nữ là những quý ông chứ không phải đạo đức giả nhé :6smiley_vn25:
à, gõ cho chị vài chữ như này là quá tốt rồi đấy; e ko phải trader thân thiện, nhá
trên thị trường, chúng ta là ngang hàng, chị nên cố đọc và hiểu được khuyết điểm của mình hơn là mong chờ câu chữ vuốt ve

có ai thấy a @becks2367 đâu khôn, chạy ko đc thì thôi, chớ bình quân xuống nha nha :24::24::24:
Tới giờ làm thơ roài...đọc thơ em cho vui đi các Anh/Chị:111:
Dạo này mưa gió vỡ đê
Sân golf thất thủ, bốn bề mênh mông
Sáng dậy xoắn áo chổng mông
Gieo mầm trồng cỏ nên không nhiều lời

Sài Đồng có vẽ gọi mời
Cho Tôi xin chút vài lời người xưa
Giá này quyết đoán được chưa
Về nhà bán đất Tôi đưa Vượng cầm...

Status
Not open for further replies.
Back