Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
Chất lượng dịch vụ, so về giá F không cạnh tranh được với Viettel, nhưng chất lượng dịch vụ mình thấy ổn. Chăm sóc khách hàng tốt, năm 2011 khi không lắp mạng F nữa, lên cắt hợp đồng thì họ hỏi trực tiếp luôn tại sao lại ko lắp nữa. Nói chuyện lịch sự, nhờ điền khảo sát luôn. (thực ra là chuyển chỗ trọ, chuyển sang chỗ mới cũng lắp của nó). Chăm sóc khách hàng mình thấy như vậy tốt. Dung lượng thị trường lớn do tăng trưởng thu nhập của dân chúng dự kiến tăng nên F tel mình nghĩ vẫn còn dư địa tăng trưởng tốt. Mà F, mình đầu tư 1 năm thôi, hết 2017 nếu mua lại được F tel sẽ tính tiếp. Trước mắt việc bán Ftrade, Fshop mình nghĩ là đúng. Mô hình kinh doanh Fshop trong tương lai sẽ không còn phù hợp nữa. Xây dựng, nuôi béo rồi thì bán thôi, vừa thu lời vừa giảm rủi ro. Vẫn nhớ comment của anhcomaogaotien bên Vfpress. Nếu ngày trước Bầu Đức thoái 1/2 mảng cao su cho nước ngoài thu tiền về thì tốt giờ muốn bán phải bán giá thấp, lại ở vị thế yếu.
mềnh đã lắp fpt - vnpt - fpt - viettel rồi lại về fpt vì chất lượng đg truyền
còn dvkh thì chửi nhau rồi nên trải no ko tốt lắm; nhưng đây chỉ là đánh giá của cá nhân
f-tele đang đẩy mạnh khai thác các dv gia tăng trên cáp quang: tivi, phim theo yêu cầu... a thấy món này có khả quan không?

Về lý thuyết vẫn là giảm >20% từ đỉnh là bước vào downtrend, tuy nhiên gần đây thì nên bổ sung yếu tố giảm lành mạnh nữa vì nhiều khi đội lãi đánh cho dập mặt sau đó lại bật tung nóc.
dạo này ko thấy các cmt của @TTN chửi Lái với chửi BQT trên VC.vn nữa nhỉ :105::105:
chắc là đã có 1 môi trường khác để chửi thả phanh rồi. Chúc mừng

Anh nào sáng nay chê REE.... chạm support bật lên như sách...
eim nè, nhưng e hỏi giảm tới phiên thứ 5 dồi có múc đc ko? a lại ởm ờ, giá tăng a mới xuất hiện nà sao, nà sao:102:, tiếc mất toi 2% :10:

dạo này ko thấy các cmt của @TTN chửi Lái với chửi BQT trên VC.vn nữa nhỉ :105::105:
chắc là đã có 1 môi trường khác để chửi thả phanh rồi
Chị không biết đấy thôi, được em chửi là vinh dự lắm đấy.
Thường thì em hay nhường nhịn chứ ít so đo, đôi khi còn biết khen cho nó chết nữa cơ :24::24::24:

còn dvkh thì chửi nhau rồi nên trải no ko tốt lắm; nhưng đây chỉ là đánh giá của cá nhân
f-tele đang đẩy mạnh khai thác các dv gia tăng trên cáp quang: tivi, phim theo yêu cầu... a thấy món này có khả quan không?
mạng internet giờ như là món hàng thiết yếu ấy, nó như con người cần ăn cơm, giờ F telecom bán cơm kèm nước mía, rau má nữa thì oki mà, xài chung hạ tầng, chi phí đầu tư cái món bán kèm thì ko nhiều, nhưng nước mía và rau má thì good. Xem phim trên laptop 17 inch đâu khoái bằng xem trên tivi 40 inch. Nếu những người ko đam mê ngoại hạng anh thì lắp mạng internet cộng với xài truyền hình cap của FPT, cá nhân mình đánh giá là good.

mạng internet giờ như là món hàng thiết yếu ấy, nó như con người cần ăn cơm, giờ F telecom bán cơm kèm nước mía, rau má nữa thì oki mà, xài chung hạ tầng, chi phí đầu tư cái món bán kèm thì ko nhiều, nhưng nước mía và rau má thì good. Xem phim trên laptop 17 inch đâu khoái bằng xem trên tivi 40 inch. Nếu những người ko đam mê ngoại hạng anh thì lắp mạng internet cộng với xài truyền hình cap của FPT, cá nhân mình đánh giá là good.
oki, thanks a :1:
IoT
75 on the way... :19:
qua ạ a Qros 1 tiếng rồi a đánh cho lên, nhá :21:

oki, thanks a :1:

qua ạ a Qros 1 tiếng rồi a đánh cho lên, nhá :21:
Anh Qros là anh nào em hok biết, nhưng đệ anh Soros có hỏi xin ý kiến của em: Làm sao để đẩy em nó vào thế boom phase?
Em suy nghĩ hồi lâu, không biết trả lời thế nào. Đành bấm quẻ hỏi thăm, thì được chỉ bảo: Cò cưa vùng 50 một đoạn, sau đó đánh thốc lên... :21:
Thấy chí lý quá, nên em làm thêm quẻ nữa, hỏi rằng: Vậy SJS cò cưa vùng 29, rồi đánh thốc lên luôn à? ... thì được quẻ T.Quá: dịch ra là mày Tham Quá :24:
Ps: Mang tính hài hước là chủ đạo... giá trị sử dụng gần = 0.

Last edited:
Ở em thì viettel đỡ nhất.-vnpt-fpt ,fpt rớt lên rớt xuống như mưa X_X. vnpt thì mạng ít rớt có điều chậm hơn con rùa bò =)).

Ở em thì viettel đỡ nhất.-vnpt-fpt ,fpt rớt lên rớt xuống như mưa X_X. vnpt thì mạng ít rớt có điều chậm hơn con rùa bò =)).
mạng VNPT chuyển sang cáp quang dùng tốt mà gói dung lượng 245k/tháng chị lắp ở nhà xem phim đều.
Ở vp do hạ tầng của Viettel nên dùng gói tốc độ cao 3GB của viettel giao dịch với chat chit ok.

Gói VNPT cáp quang 245.000 là dư lào các cụ????
Chết thật, nhà mềnh phải trả gói 438.900 đ là sao? Vẫn chậm như rùa bò.
Hay xứ mù nên bị bắt nạt nhỉ? Tiền điện cũng cứ trên dưới 3 triệu/tháng nữa.

nếu dùng để bet thì phải khảo sát quy mô a ợ, còn trải no cá nhưn thì vô chừng:1cool_byebye:
thống kê thì vnpt vẫn nắm thị phần tổng thể >50%
cáp quang đã vượt cáp đồng: đang có cả làn sóng khuyến mãi giành khách từ adsl > ftth
vittel đang là chùm cáp ftth, nhưng fpt chơi cắt hết adsl bắt khách chuyển qua ftth giá ko đổi (like), còn ông vnpt thì ậm à ậm ự:21:
---
lan man với cái key tele này, khó quá thôi ko chơi :6cool_surrender:

Status
Not open for further replies.
Back