Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
E đâu có nóng gì đâu chị :D Ý em là nhiều ae vội vàng quá ... lúc nào cũng thánh lướt mà total NAV toàn âm , về cơ bản ae nào nóng vội cần xem lại ...5%/tháng là 60%/năm ...không hề thấp tí nào :D Nên bình tĩnh mà phang :D
Lựa điểm enter là rất quan trọng ... xác định trend rồi follow , trong trend nếu có khả năng thì swings :D
Tạc gút yêu quá cơ PCT ơi :1cool_dribble::1cool_dribble::1cool_dribble:

Quan điểm của mình là khả năng CTD tăng giá 30% nữa không phải là không có, nhưng nó rủi ro trong khi nhiều mã khác thanh khoản tốt vẫn có khả năng tăng giá 50% mà lại an toàn.
Mã nào thế để mình tất tay chỗ tiền đang có nào :21:

Quan điểm của mình là khả năng CTD tăng giá 30% nữa không phải là không có, nhưng nó rủi ro trong khi nhiều mã khác thanh khoản tốt vẫn có khả năng tăng giá 50% mà lại an toàn.
cho e xin 3 chữ cái làm VD đi chị :1:

• Like
Reactions: TTN
Hôm qua ngồi nói chuyện với một ông bạn. Ông này chơi bằng tiền thật, không dùng margin, vốn 10 tỷ, ăn đều 20-25% một năm, chỉ chơi BCs như VCB, FPT ..., tuyệt đối không sờ vào hàng nóng. Ổng bảo chơi rất nhàn, kiếm đủ ăn và ... chơi một cách lành mạnh.

Phong cách chơi của ông bạn này cũng rất "đơn giản". Ngồi điều nghiên cổ phiếu giống như DB, chọn điểm vào rồi chờ mua ở giá kỳ vọng. Mua xong mà diễn tiến bất lợi hay TT có biến bất chợt là cắt hết ngay, còn ngược lại thì chờ đến khi hết tăng như kỳ vọng rồi TP.

Hôm qua ngồi nói chuyện với một ông bạn. Ông này chơi bằng tiền thật, không dùng margin, vốn 10 tỷ, ăn đều 20-25% một năm, chỉ chơi BCs như VCB, FPT ..., tuyệt đối không sờ vào hàng nóng. Ổng bảo chơi rất nhàn, kiếm đủ ăn và ... chơi một cách lành mạnh.
Chắc chắn ổng không lên soi giao dịch hàng ngày và tuyệt đối không vào VC forum (kidding:1:)

Phong cách chơi của ông bạn này cũng rất "đơn giản". Ngồi điều nghiên cổ phiếu giống như DB, chọn điểm vào rồi chờ mua ở giá kỳ vọng. Mua xong mà diễn tiến bất lợi hay TT có biến bất chợt là cắt hết ngay, còn ngược lại thì chờ đến khi hết tăng như kỳ vọng rồi TP.
Ông ấy có chia sẻ là dùng cái gì để xác định giá kỳ vọng mua và bán không bác Tí?

Ông ấy có chia sẻ là dùng cái gì để xác định giá kỳ vọng mua và bán không bác Tí?
Thì cũng FA, TA đủ cả, nhưng ổng còn trộn thêm tính chất biến động theo chu kỳ của cổ nữa. (Cái này thì giống mình :10: ). Ổng cắt cứ như máy vậy đó, cứ vào sai hay diễn biến bất lợi là cắt ngay không một chút chần chừ. Ổng chơi nhàn là vì có người ngồi canh cắt cho ổng :rss_small:

Mình nghe mà ham, muốn về bắt chước ngay, ngặt một nỗi kiếm ra được cô canh bảng như của ổng khó quá chừng !

Em nghĩ cái này bác giao cho Broker của bác làm được mà :1:
Hồi nào đến giờ mình gặp toàn broker ham chơi hơn là ham phục vụ khách hàng :102:
Những broker mình biết đến giờ chỉ thấy Pinky là tốt nhất, nhưng cái công ty thì lại tệ nhất :10:
Giờ thì quen tự làm mất rồi.

• Like
Reactions: MrM
Đầu tư để đạt 20 - 25%/1 năm thì cứ mua VNM thời điểm trả cổ tức thì em nghĩ target đó (thậm chí còn hơn) đạt được chỉ trong vòng 6 tháng, chắc nhàn hơn bạn của bác.

Đầu tư để đạt 20 - 25%/1 năm thì cứ mua VNM thời điểm trả cổ tức thì em nghĩ target đó (thậm chí còn hơn) đạt được chỉ trong vòng 6 tháng, chắc nhàn hơn bạn của bác.
Thì ai cũng nghĩ thế, nhưng có mấy ai làm như thế một cách nghiêm túc ?

Sao anh lại kể chuyện em ra đây thế :102::102::102::102::102:

Status
Not open for further replies.
Back