Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
bước giá chia nhỏ, nhiều cp giảm ít nhưng đỏ lòm 2 bên mua/bán, rồi thêm VNM, VCB dìm VNI. Kết quả là đỏ lòm cả sàn :109:
Mấy mã to đầu vốn giao dịch ở vùng giá này là do tây giữ giá, nó rút đi mà không có Tây khác đỡ là sợ phải giảm về vùng giá hợp lý hơn so với mặt bằng chung.
Đầu tư vào VCB, BVH, MSN hay VNM... mà đợi nó kiếm đủ tiền hoàn vốn cho mình chắc đến chết quá.

Lâu lắm mới thấy @Conbosua14 lên 4R, dạo này khỏe không Sữa?
Hello anh Chim và cả nhà... hôm nay em bệnh vì hôm qua đưa nhóc đi chơi Trung Thu... sáng giờ cafe vào rồi mà chưa kích hoạt được não nữa nên lang thang cafef... rồi lại thấy tin điều chỉnh bước giá gì đấy... rồi lại nhớ VC mình nên vào.... :1: giờ thì lại đang xem giá múa ạ :1:

Hello anh Chim và cả nhà... hôm nay em bệnh vì hôm qua đưa nhóc đi chơi Trung Thu... sáng giờ cafe vào rồi mà chưa kích hoạt được não nữa nên lang thang cafef... rồi lại thấy tin điều chỉnh bước giá gì đấy... rồi lại nhớ VC mình nên vào.... :1: giờ thì lại đang xem giá múa ạ :1:
Chắc lại mắc mưa đây. Dạo này Sữa còn buôn chứng nữa không? Năm nay kết quả có được như ý không?

Chắc lại mắc mưa đây. Dạo này Sữa còn buôn chứng nữa không? Năm nay kết quả có được như ý không?
Em không buôn chứng được hơn nửa năm rồi ạ, vì em chán ngồi một chỗ nên muốn thay đổi công việc và môi trường, xin làm việc trong 1 vài ngành mới trước giờ mình chưa từng trải nghiệm ....năm nay với em mà nói chỉ là mới gieo hạt giống, chưa có được quả ngọt, nhưng em hài lòng với sự chọn lựa của mình và trực giác của em cho em biết rằng em đang đi đúng hướng... câu hỏi của anh Chim thật đúng timing ghê vì mai là snhật của em rùi ý... nhanh thật :1:
P/S : nhà VC dạo này vắng vẻ như Chùa Một Cột anh nhỉ.... cao thủ đâu hết zồi :21:

Em không buôn chứng được hơn nửa năm rồi ạ, vì em chán ngồi một chỗ nên muốn thay đổi công việc và môi trường, xin làm việc trong 1 vài ngành mới trước giờ mình chưa từng trải nghiệm ....năm nay với em mà nói chỉ là mới gieo hạt giống, chưa có được quả ngọt, nhưng em hài lòng với sự chọn lựa của mình và trực giác của em cho em biết rằng em đang đi đúng hướng... câu hỏi của anh Chim thật đúng timing ghê vì mai là snhật của em rùi ý... nhanh thật :1:
P/S : nhà VC dạo này vắng vẻ như Chùa Một Cột anh nhỉ.... cao thủ đâu hết zồi :21:
Vậy hả, chúc mừng Sữa nhé!

-Lo Trump thắng cử
-Fed tăng Ls+DB và Financial Crisis.
Bà con thể nào lại chẳng đang nghĩ về vụ Brexit mới đây nhỉ.
Mới đây thôi, các chuyên gia khẳng định Trump không có cửa đắc cử. Nhưng nếu như sức khỏe Hillary Clinton đột nhiên suy sụp thì khả năng để Trump "bất chiến tự nhiên thành" trở nên quá lớn !

-Lo Trump thắng cử
-Fed tăng Ls+DB và Financial Crisis.
hi anh,
nếu với gỉa thiết là Trumph đắc cử, thì vàng sẽ tăng khiếp đây (đoán thế), và Fed lại trì hoãn rate hikes vì lý do ko dự đoán dc đường đi nc bước của Trumph. China thay đổi chính sách tỷ giá & ngoại giao,...
ngay cả khi đô lao đao, thì CK (DJ) cũng vẫn down luôn.
tất nhiên là tại 1 khung TF nhất định thôi.

Status
Not open for further replies.
Back