Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
Đơi quả Black swan đợt này xem các mã điều chỉnh thế nào rồi vào nhé.
Khi chị định giá cổ phiếu ở một mức nào đó mà chị cho là cực kỳ an toàn, khi giá về gần tới mức đó mà đám đông đã bất chấp rủi ro múc vào thì mình sẽ vui vẻ chấp nhận mức giá đó vì giá là do cung cầu quyết định chứ nó ko theo ý mình, gần đúng ý mình là ok rồi, đó là lý do hôm nọ em bảo chị bắt EVE ở mức giá đó mặc dù em ko mua.:1:

có thiên nga đen à???? như nào mợ kể xem nào?
Chợ nó đồn vụ mà lãnh đạo vừa động viên nhân viên trên báo hôm nay đấy. Em không quan tâm hỏi han những vụ như thế này nữa vì đánh giá những tác động (nếu có) đến TT chung cũng chỉ là tác động tâm lý ngặn hạn.

Cái ông đứng bên tay trái là ai thế ạ ?
MẶt này làm meme được =))))

Thầy nói như vầy vừa đúng vừa không đúng. Mình cũng tôn trọng thầy nên góp ý thế này:
Bản thân chợ chứng nó là 1 thị trường đặc biệt nơi các giao dịch được cá nhân hóa cao độ. Vì vậy, cách thức học hỏi hay chia sẻ nó sẽ khác lớp học nơi thày giảng trò nghe mà thông qua các trao đổi, phản biện trên tinh thần tôn trọng góc nhìn của nhau thay vì khích bác hay mát mẻ, chửi đổng. Một số thành viên chơi với nhau lâu tới độ hiểu tính cách nhau thì có thể châm chọc cà rỡn nhưng điều đó không có nghĩa là mình có quyền châm chọc tất cả mọi người dù 4R nhiều lúc cũng là nơi giúp thành viên xả stress cho vui nhưng ở giới hạn nhất định. :1:
Học hỏi, chia sẻ thông tin được hay không tùy thuộc vào nhiều yếu tố, vào khả năng nhạy bén của mỗi người. Các thầy đều dạn dày cả, thì sẽ hiểu là đâu cần cầm tay chỉ việc mới là học hỏi? Nhiều khi chỉ 1 cái chart, 1 câu hay ý tưởng nhận định thú vị về FA, về tư duy chọn hàng, điểm vào ra, kinh nghiệm xương máu... đã hàm chứa rất nhiều kiến thức để tiếp thu rồi, đâu cần phải hô múc con abc hay xả con xyz đi :1:. Các thành viên mạnh dạn chia sẻ suy nghĩ, chưa xét đến đúng sai, đã là đáng quý lắm. Ai cũng muốn người khác chia sẻ để mình học nhưng liệu mấy ai tự hỏi xem mình cũng đã đóng góp, chia sẻ được gì cho cộng đồng chưa? Tinh thần VC do chính các VCers tạo nên, chứ chẳng phải luật lệ hay do ai đó tạo nên gì cả :1:
e sợ a luôn, kiểu nào cũng nói được :6cool_surrender:
a chia sẻ thắng thắn về HPG xem nào; đúng sai chưa biết nhưng úp úp mở mở, tui nói a ~ lão Sam treo tranh ko dám bình là thế:106:; các a toàn cựu member nhưng TA ko vẽ chart, FA ko dám phân tách, mới nên tự vấn đã đóng góp gì cho vc chưa.:104:
trêu chọc thì mềnh chỉ dám quote vài người chứ mấy, hahaha:21:; a cho là thân tình thì a cứ khẩy TTN, mềnh thì có dám nữa đâu:106:

Nhận ra là tốt, phạt phím em con nào ăn 30% trong vòng 9 tháng đêiiiiiii.
Sao dạo này đòi hỏi ít ỏi quá vại siu phịu ơi. Đang đen, pím toàn chết thôi... :20:
Thôi tự phạt, tự BAN nick một thời gian vại, xem có sửa được tánh tành không nhé!

e sợ a luôn, kiểu nào cũng nói được :6cool_surrender:
a chia sẻ thắng thắn về HPG xem nào; đúng sai chưa biết nhưng úp úp mở mở, tui nói a ~ lão Sam treo tranh ko dám bình là thế:106:; các a toàn cựu member nhưng TA ko vẽ chart, FA ko dám phân tách, mới nên tự vấn đã đóng góp gì cho vc chưa.:104:
trêu chọc thì mềnh chỉ dám quote vài người chứ mấy, hahaha:21:; a cho là thân tình thì a cứ khẩy TTN, mềnh thì có dám nữa đâu:106:
Ha ha, hóa ra là case này :10: Giáo chủ ơi là giáo chủ :19:
TA với FA của anh Long Lợn thì nó lù lù ra đấy còn phân tích với phân toác cái gì nữa. Con này cũng không phải hàng lởm hay lái lủng có thể thao túng được thì cứ ICIT đi anh, tôi đã bảo ngay lúc ý rồi cơ mà. Anh đã thấy anh Long lợn gãy trend chưa :24:
Còn cái thông tin về nó là thông tin trà dư tửu hậu của mấy bố trong nghề thép về cạnh tranh của thị trường thép VN, tôi chưa kiểm chứng được rõ ràng thì làm sao dám tự tiện chia sẻ trên này được, vớ vẩn anh lại khép cho tôi tội phao tin đồn nhảm à :24::24:

Ha ha, hóa ra là case này :10: Giáo chủ ơi là giáo chủ :19:
TA với FA của anh Long Lợn thì nó lù lù ra đấy còn phân tích với phân toác cái gì nữa. Con này cũng không phải hàng lởm hay lái lủng có thể thao túng được thì cứ ICIT đi anh, tôi đã bảo ngay lúc ý rồi cơ mà. Anh đã thấy anh Long lợn gãy trend chưa :24:
Còn cái thông tin về nó là thông tin trà dư tửu hậu của mấy bố trong nghề thép về cạnh tranh của thị trường thép VN, tôi chưa kiểm chứng được rõ ràng thì làm sao dám tự tiện chia sẻ trên này được, vớ vẩn anh lại khép cho tôi tội phao tin đồn nhảm à :24::24:
thì a cứ ghi vào 3 chữ "tin lan can" :106:; tui theo họ thép từ đầu năm , nên a nào đưa tin "lạ" tôi khó chịu lắm :24:

Status
Not open for further replies.
Back