Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
a@HOANGLINH : ita hôm nay mới trần, :D
Chúc mừng Bon!
Anh vẫn chỉ còn vị thế SS PVD thôi.
Mỗi người mỗi cách đánh và tiêu chí lợi nhuận có khác nhau.Anh đứng ngoài.
Có thể anh nhìn xa quá:Bóng ma CK 2007-2017 hiện về.!!!
Hiện tại,tiền anh đã chuyển hết qua Gold.Dự vàng SJC ~42-45 triệu/L

Gặp mỹ nữ cái nói ngọt ngay...:21:
Mở lại vị thế long đi, chân tềnh. Ma lúc nào chẳng có, Đàn ông thì có 3 miêu nữ ngự bên trái, 4 nam nhân ngự bên phải. Tâm mình trụ giữa. Lúc ông khỏe mạnh minh mẫn thì 4 thằng nó theo động viên ông làm đúng. Khi ông sai 3 ma nữ nó xúi ông " ông đã vật nhau 1 lúc với 3 con chưa, tôi tin 1 con ông đã oải đừng nói tới 3", 4 thằng kia nó lắc đầu bỏ đi, than rằng: "Thôi nó nghe gái mất rồi"... ha...ha.
....Các chỉ số kỹ thuật đã bị méo đi nhiều do bị co kéo quá lâu vùng đáy...thì sẽ có vùng đỉnh rộng vài tháng, SS xớm làm giề....:1:. VNi đang theo mô hình gió lốc, nên không đoán đỉnh...BB.:2cool_go:
Chào buổi sáng cả nhà. :57::57::57:. Dây tập thể dục thiền đi thôi cho lành mạnh...hiiii
Cảm ơn Thầy đã chân tềnh,em chọn vị thế đứng ngoài với CK.Riêng với deal SS PVD,em sẽ đóng khi Oil về 40$-42$.Em ko ss "xớm" như Thầy lói trên,do deal cũ mà em thì ko muốn mất tiền vì deal này.Tiền em đã chuyển hết sang Gold.Em thì thấy bóng ma CK 2007 đang hiện về...!
Chúc Thầy may mắn như ý.

Last edited:
Gặp mỹ nữ cái nói ngọt ngay...:21:
Mở lại vị thế long đi, chân tềnh. Ma lúc nào chẳng có, Đàn ông thì có 3 miêu nữ ngự bên trái, 4 nam nhân ngự bên phải. Tâm mình trụ giữa. Lúc ông khỏe mạnh minh mẫn thì 4 thằng nó theo động viên ông làm đúng. Khi ông sai 3 ma nữ nó xúi ông " ông đã vật nhau 1 lúc với 3 con chưa, tôi tin 1 con ông đã oải đừng nói tới 3", 4 thằng kia nó lắc đầu bỏ đi, than rằng: "Thôi nó nghe gái mất rồi"... ha...ha.
....Các chỉ số kỹ thuật đã bị méo đi nhiều do bị co kéo quá lâu vùng đáy...thì sẽ có vùng đỉnh rộng vài tháng, SS xớm làm giề....:1:. VNi đang theo mô hình gió lốc, nên không đoán đỉnh...BB.:2cool_go:
Chào buổi sáng cả nhà. :57::57::57:. Dây tập thể dục thiền đi thôi cho lành mạnh...hiiii
Em cũng dậy 5h30 sáng nhưng không thiền mà lên sân thượng tưới cây, rồi rửa l ồng chim, cho chim ăn, cá ăn.

Cảm ơn Thầy đã chân tềnh,em chọn vị thế đứng ngoài với CK.Riêng với deal SS PVD,em sẽ đóng khi Oil về 40$-42$.Em ko ss "xớm" như Thầy lói trên,do deal cũ mà em thì ko muốn mất tiền vì deal này.Tiền em đã chuyển hết sang Gold.Em thì thấy bóng ma CK 2007 đang hiện về...!
Chúc Thầy may mắn như ý.
Bóng đen 2007 hiện về, nghĩa là còn tăng lên đến 1100 điểm hè. Lồi mồm.

Mượn hình cafef tý :3cool_adore:

Chúc Thầy may mắn như ý.
So sánh vậy nó khập khiễng lắm @HOANGLINH ạ. Sau cơn điên TT có thể bước vào điều chỉnh là diễn biến hết sức thông thường, nó chả có gì giống với sụp đổ của năm 2007 cả, vì về cơ bản giá cổ phiểu mới đang tìm về giá trị của nó chứ chưa bị thổi bong bóng. Căn cứ theo mức chấp nhận của các tổ chức khi mua M$A khoảng 8-12 lần EBITDA tùy tính chất ngành nghề thì vẫn còn dư địa tăng khá đấy.

So sánh vậy nó khập khiễng lắm @HOANGLINH ạ. Sau cơn điên TT có thể bước vào điều chỉnh là diễn biến hết sức thông thường, nó chả có gì giống với sụp đổ của năm 2007 cả, vì về cơ bản giá cổ phiểu mới đang tìm về giá trị của nó chứ chưa bị thổi bong bóng. Căn cứ theo mức chấp nhận của các tổ chức khi mua M$A khoảng 8-12 lần EBITDA tùy tính chất ngành nghề thì vẫn còn dư địa tăng khá đấy.
2007, PE thị trường lên tới 40 lần, giờ mới 14-15.
GDP năm nay đang tăng chậm hơn năm ngoái, nhưng chủ yếu do khai khoáng giảm, giờ làm thêm vài triệu tấn dầu thì khai khoáng lại tăng ầm ầm ngay. Các ngành nghề khác ngoài khai khoáng thì vẫn đang tăng trưởng tốt.
E cũng nghĩ tt vẫn bull tiếp trong trung, dài hạn, còn ngắn hạn vola thì ko quan trọng lắm với trend. Mà ngay cả trường hợp có tạo đỉnh ngắn hạn thì cũng phải có thời gian.

Mình cũng đang định phản pháo lại cmt của @BlueDiamond. Làm những việc mình thích là ẹnjoy. Thích thì hót phân chó như mấy đứa trẻ nhà mình nó vẫn vui, không thích thì đến nhà hát nghe nhạc thính phòng lại là cực hình :1:
Thì bác ấy được hòa mình với thiên nhiên là cái thích của bác ấy mà!:1: Em phục vụ mấy con cá cảnh là đã mệt lắm rồi!

Đây mới là enjoy cuộc sống đích thực!:cute_smiley60:
Năm xưa ( 2001-2002) đi qua Bưu điện Bờ hồ thấy treo 1 cái pano quảng cáo của VNPT nền xanh lét vẽ 1 đôi mắt với dòng slogan: Cuộc sống đích thực . Đến khi hỏi dân vnpt định nghĩa thế nào là cuộc sống đích thực thì họ nói mỗi ng tự chọn 1 option riêng đế sống.
Viettel thì " Nói theo cách của bạn" cũng là 1 cách chọn option vậy thôi.

Sau tìm hiểu ra thì đc biết Ban truyền thông cả 2 tập đoàn đều bám vào từ khởi nguồn điện thoại di động Nokia : Connecting People mà ra để làm chiến dịch Xây 5000 trạm thu phát Phủ sóng mạng di động toàn quốc rầm rộ năm 2001.

Last edited:
Công nhận các công ty chứng khoán và các quỹ nó làm việc độc lập nhỉ. Không phải cổ phiếu được phân công theo dõi là không biết gì luôn. Hay họ giấu mình không muốn tiết lộ thông tin ta?

Status
Not open for further replies.
Back