Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
đấy cũng là một logic.......nhưng theo tôi nghĩ Kte VN mới tái lạm....năm sau có lẽ tốt hơn năm trước hiiiiiii
NB: năm sau DH võ lâm xong, 01 chu kỳ leader mới...:4::4::4:

Em đồng ý với bác. Em đang mong VNI sập hầm tiếp đi để bà con bớt khổ.

Mặt bằng chung toàn thị trường của VNI, theo suy nghĩ thiển cận, em nghĩ chỉ tầm 400 điểm là phù hợp với tình hình Việt Nam bây giờ......

Mặt bằng chung toàn thị trường của VNI, theo suy nghĩ thiển cận, em nghĩ chỉ tầm 400 điểm là phù hợp với tình hình Việt Nam bây giờ......
thầy nói vậy thì hơi bi quan....đơn cử theo cái nhìn FA thì còn nhiều mã dưới giá trị. nếu so với TQ PE 40-50 thì VNI xứng đáng phải cao thêm tí 800 chẳng hạn hiiiiiiiiii

thầy nói vậy thì hơi bi quan....đơn cử theo cái nhìn FA thì còn nhiều mã dưới giá trị. nếu so với TQ PE 40-50 thì VNI xứng đáng phải cao thêm tí 800 chẳng hạn hiiiiiiiiii
Nhìn xa hơn tý. Bác không thể đem những Thị trường tài chính khác với sự hoạt động hoàn chỉnh theo nguyên tắc cung cầu thực sự vào so với ông em VNI được. Nếu bác discount những yếu tố này vào Việt Nam thì bác lấy PE bên trên trừ đi khoảng 50% nhé, ra 400 điểm VNI :111:. Chuẩn không phải chỉnh.

riêng với thầy còn xét trên quan điểm thị trường TA, vì giá là khái niệm thành ra 400 với 800 chẳng khác gì hết, nhưng người làm thị trường thì 800 sẽ có thanh khoản cao, 400 chỉ béo các cụ FA ngâm tôm uống trà vỗ mông đánh đét ăn bằng ...lần, sóng nhiều thì TA mới lướt lát được hiiiiiiii

Nhìn xa hơn tý. Bác không thể đem những Thị trường tài chính khác với sự hoạt động hoàn chỉnh theo nguyên tắc cung cầu thực sự vào so với ông em VNI được. Nếu bác discount những yếu tố này vào Việt Nam thì bác lấy PE bên trên trừ đi khoảng 50% nhé, ra 400 điểm VNI :111:. Chuẩn không phải chỉnh.
cầu tiềm năng hiiiiiiii
theo tôi biết MMs đánh giá 500 may mà bác đang nghỉ giải lao

Màu hoa phượng vĩ trái mùa
images

Cơ sở nào để bác đưa ra đánh giá như vậy?

cầu tiềm năng hiiiiiiii
theo tôi biết MMs đánh giá 500 may mà bác đang nghỉ giải lao

có lẽ cần ít nhất 1 quí để định lượng thực tế công thức tính chiết giảm facts vào các hàm số. Fed cần thêm 2 tháng để làm điều này. có lẽ đầu December 2015 sẽ nâng rates lần đầu
400 điểm là con số em chém bậy thế thôi. Nhưng nếu phải dự đoán thì em nghĩ đợt điều chỉnh này cũng ít gì về đến vùng 4xx khả năng cao lém đấy. Bác nghĩ TT đợt vừa rồi cơ bản có nhiều yếu tố vi mô lẫn vĩ mô rất tốt nhưng VNI vẫn èo uột vượt mãi ngưỡng ~ 600 điểm không dứt nên có thể tạm coi đây là đỉnh trung dài hạn. Khi không lên được nữa thì chỉ còn hai cửa đi ngang và xuống. Đi ngang nhiều rồi, giờ chắc chỉ còn cửa cuối cùng.

Last edited:
có nhõn một em thôi, nhưng mà lúc này thấy nó ce 3 phiên mới oánh giá dc từ "Son" và "Liều" nó thế nào:2cool_burn_joss_stick:
à kinh ròi
:1cool_byebye: anh làm em lại nhớ quả "song vía hợp bích" :1cool_look_down:
thôi rồi, pháo đùng cuối dây nổ rồi
thầy Cdg thu tiền xong rồi đó bò sữa ơi
bây h mình chỉ ngồi uống trà hoa cúc đợi đến màn các anh e làm phiếu thẩm du cổ phiếu cho vụ đông xuân

em ngô nghê tí chứ em tường là tô chức thì ngoài tiền bán ra vẫn có danh mục trung dài hạn chứ ạ?
nếu cân đỡ cho đẹp báo cáo thì cứ đỡ đên ngày cuối chứ sao phải thu tiền sớm mà NAV của danh mục còn lại down thì cũng xấu cả thôi,
các bác khai sáng cho em mới, thực sự chưa hiểu chỗ này.

à quên chào ACE. chúc một buổi giao dịch hiệu quả

em có muốn biết chi tiết không ??

Status
Not open for further replies.
Back