Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
mình nhìn ra bệnh của bạn í khá lâu rồi, phương pháp để chữa sẽ rất khắc nghiệt nếu như bạn í làm trong team của mình thì sẽ ko thể kéo dài đc lâu cái kiểu nhảy tưng tưng cho sướng này.
Kỷ luật và kế hoạch buộc phải tuân thủ để theo đuổi nghề này,
Mỗi chị hiểu em nhất nhỉ, thank chị:3D_11:, giờ em nhịn ăn sáng để chơi chứng ròi chị này hihi

Phương pháp chữa thế nào hả chị ?
nếu làm trong team của chị, thì trước khi set up position sẽ phải ra đc 1 bản phân tích chi tiết về cp, xác định mức giá mua - giá bán, kế hoạch đi tiền, Các phương án nhồi MG hay cutloss ( nếu có khả năng xảy ra )
Trong trường hợp ko thỏa mãn một số đk, theo dạng câu hỏi trắc nghiệm sẽ ko đc Entry .
Trong trường hợp, mải mê trading mà bỏ lơ kế hoạch đã vạch ra thì phải bù tiền cá nhân nếu xảy ra khả năg lỗ.

nếu làm trong team của chị, thì trước khi set up position sẽ phải ra đc 1 bản phân tích chi tiết về cp, xác định mức giá mua - giá bán, kế hoạch đi tiền, Các phương án nhồi MG hay cutloss ( nếu có khả năng xảy ra )
Trong trường hợp ko thỏa mãn một số đk, theo dạng câu hỏi trắc nghiệm sẽ ko đc Entry .
Trong trường hợp, mải mê trading mà bỏ lơ kế hoạch đã vạch ra thì phải bù tiền cá nhân nếu xảy ra khả năg lỗ.
Em chưa bao giờ làm được như những gì mình đặt ra, ngay cả trước đây cắt lỗ cũng không làm được...

Ngay ngày gần đây nhất em có mua VNM giá 117 và dự định lăn chốt vậy mà khi giá lên 124 thì hôm sau em bán 122 và đến bây giờ thì kết quả lại tiếc nuối, đến khi nào em mới làm được như dự định mặc dù trả giá rất nhiều

Bên chị còn slot nào available không ạ? :3cool_adore:

Em cảm ơn chị

Cho đến giờ này thì vol đang không ủng hộ lắm phải không các bác?
Sự thật là Gấu mang tiếng xấu, nên nhận định phải xào nấu tí chế ạ!
Em chưa thấy có gì tích cực lúc này, ngoại trừ việc chỉ số xanh.
Có chăng, số ít tăng giá đang được dùng làm đại diện cho cả TT, như trước giờ vẫn thế.
Và chart ngày, đang hope về cái W nhỏ.
Còn lại thì xe ôm vẫn phải chạy, như em đây, không là đói rũ cẳng :1:
Chúc mọi người ngày mới và tuần mới tốt lành!

Quan điểm cá nhân em mà anh Táo.Em đâu có không phán xét hay chỉ trích cái gì đâu?Anh làm cái điều mà anh thích cũng như em thích cái em đang làm :10:
Đọc comment thì thấy có vẻ như bác gái chỉ sống trong hiện tại, thực ra khi đã chơi cái game này bác gái cũng phải thường xuyên dự đoán đó thôi :1cool_byebye:

Last edited:
Đọc comment thì thấy có vẻ như bác gái chỉ sống trong hiện tại, thực ra khi đã chơi cái game này bác gái cũng thường xuyên dự đoán đó thôi :1cool_byebye:
Hết giờ giao dịch nên có nhảm tý cũng không hề gì phải không ạ?
Em là một phụ nữ bình thường,với những khát khao mơ ước cũng rất đỗi bình thường.Em không chọn lối sống rời xa thực tế mà luôn coi mỗi biến động trong cuộc sống đều là cơ hội để trải nghiệm và trân quý nó.Còn về tương lai, ai cũng có một ý niệm nào đó, dù muốn hay không.Chỉ có điều em không bám vào nó,không tự cột mình vào cái điều a,b,c nào đó mà chỉ như coi đó là sự vận động xoay vần tự nhiên của tạo hóa,nó có nguyên nhân từ quá khứ và cũng có sự kết hợp của yếu tố ngẫu nhiên do vậy tính chính xác chỉ là tương đối.Sau cùng và quan trọng nhất là đúng thì được gì và sai thì mất gì.Lựa chọn hợp lý là trong cả 2 trường hợp dự đoán đúng hay sai đều cho ra một hệ quả chấp nhận được.

Hết giờ giao dịch nên có nhảm tý cũng không hề gì phải không ạ?
Em là một phụ nữ bình thường,với những khát khao mơ ước cũng rất đỗi bình thường.Em không chọn lối sống rời xa thực tế mà luôn coi mỗi biến động trong cuộc sống đều là cơ hội để trải nghiệm và trân quý nó.Còn về tương lai, ai cũng có một ý niệm nào đó, dù muốn hay không.Chỉ có điều em không bám vào nó,không tự cột mình vào cái điều a,b,c nào đó mà chỉ như coi đó là sự vận động xoay vần tự nhiên của tạo hóa,nó có nguyên nhân từ quá khứ và cũng có sự kết hợp của yếu tố ngẫu nhiên do vậy tính chính xác chỉ là tương đối.Sau cùng và quan trọng nhất là đúng thì được gì và sai thì mất gì.Lựa chọn hợp lý là trong cả 2 trường hợp dự đoán đúng hay sai đều cho ra một hệ quả chấp nhận được.
Bác đánh giá sai-đúng dựa vào kết quả,em đánh giá dựa vào tư duy.Bác có thể tham khảo bạn Ruacon nhé,đang kiếm được tiền mà vẫn nhận ra mình sai là loại rất quách tỉnh đấy.
wondering...

Ngay ngày gần đây nhất em có mua VNM giá 117 và dự định lăn chốt vậy mà khi giá lên 124 thì hôm sau em bán 122 và đến bây giờ thì kết quả lại tiếc nuối, đến khi nào em mới làm được như dự định mặc dù trả giá rất nhiều
Bạn chọn lấy vài mã làm ngựa đường dài( tự tìm hoặc hóng ae cũng được), tìm hiểu kỹ mấy mã đó, chọn thời điểm mua thích hợp(giá thấp, k xuống nữa), đười ươi giữ ống, tùy thời điểm xuất nhập margin. Đến target thì xuống hết tìm cơ hội ở mã khác.
Thế là vẫn có nhảy nhót, mà k phải nhảy lung tung.

Status
Not open for further replies.
Back